Tư Vấn Chia Sẻ Bạt trùm xe thấm nước???

RE: Bạt trùm xe thấm nước???

Trích đoạn: polar bear
Các bác cho em hỏi ké một câu ngớ ngẩn (vì ở nhà quê mà):
Bác nào biết nơi bán bạt trùm riêng cho mấy em mini đuôi cụt như CD5 với Matiz chỉ cho em với. Trùm bạt của sedan cứ phải túm đầu túm đuôi thấy không RỒ tí nào.
Thankss
Gấu chưa nhìn thấy cái bạt trùm xe của iem nhể...vừa khít khịt con Mà tịt của iem luôn, xinh cực kỳ...hàng thửa mà...thui hôm lào vô Sì Ghềnh hú iem...iem giải quyết cái 1...dưng mà phải lói trước ít ngày đặng còn có hàng mang dzìa...

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

@ Bắp.

Thankss bác Bắp trước nhé. Nhưng bác phải thửa theo CD5 chứ đo ni theo Matiz lại tưởng mặc nhầm quần ..... thì chít :D:D

V8
Hạng B2
27/5/05
150
1
0

Bạt dầy, nặng dễ làm xước sơn trong quá trình sử dụng, tôi nghĩ nên dùng loại mỏng, nhẹ thôi. Còn nếu không thích nước mưa thấm qua thì bác mua thêm mấy cáo áo mưa trùm lên:D:D:D.

Hạng B2
20/4/05
261
4
16

Bạt nào chẳng thấm nhưng em thấy các bác bảo là phải lau lại xe làm em thấy kỳ quá!
Kinh nghiệm bản thân em cho thấy,xe em có lắp dàn nóc xe bằng sắt,khi mưa bạt nó kết hợp với khung sắt ấy thành 1 cái bề bơi nho nhỏ trên nóc xe :D:D vì em đi ít nên có khi cái bể ấy đọng hàng tuần có khi có cả bọ gậy hê hê:D:) tuy nhiên nếu nước đó thẩm thấu qua đựoc bạt chỉ là hơi nước nên rất sạch.nếu nó kết hợp với bụi bẩn thì xe mới bị lem nhem
nên đi đâu về em lấy chổi lông gà phất sạch bụi sau đó trùm bạt lên đảm bảo xe sạch bong vì chi đi 1 tý là xe khô ngay.Em đã trải nghiệm qua mấy trận mưa to gió bão vừa rồi đều OK
Từ ngày có bạt có khi cả tháng em mới phải rửa xe 1 lần
Xin chia sẻ cùng AE

Hạng B2
8/7/04
111
0
16

Các bác ạ, bạt che xe otô có nhiều loại vật liệu cho nhiều chức năng/mục đích khác nhau như che bụi, che nắng (phản xạ nhiệt), che mưa lớn, che mưa nhỏ v.v... Càng nhiều chức năng thì càng đắt. Nếu là nhà SX xịn thì ở bao bì sẽ có checklist các chức năng ---> giá cũng khác nhau theo vật liệu. Hôm trước qua BKK, trong Big C có bán nhưng em không mua, về nhà vẫn tiếc vì cứ tưởng ở VN mình cũng có. Ở đó có hẳn ca-ta-lo và mẫu vật liệu kèm theo cho người mua chọn. Loại đắt nhất che được mưa, chống bụi, phản xạ nhiệt tốt, chống 1 số tia v.v... và lại nhẹ nữa thì đau khỏang 800K-1tr VND. Thực ra hàng TQ bán đầy ở VN thì không có xếp loại theo chức năng của từng loại bạt, chỉ có 1 loại thôi... rất mỏng ... chắc chỉ để che bụi thôi. Không biết các bác đặt thì có chọn được loại vật liệu theo ý mình không.

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Xe em chạy suốt nhưng về là phải trùm, khổ là đậu trưoc cửa nhà ngày và đêm, ban ngày thì vé số, bán báo, đánh giày chúng mò rờ đầy dấu tay, khu em toàn người Hoa suốt ngày đốt vàng mã bụi tro bay mù mịt,nếu không trùm nhìn chiếc xe muốn khóc luôn, còn trùm thì quá bất tiện, nhưng dù sao trùm thì nó đở dơ hơn

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Bạt đúng là có thì thùa , không có thì thiếu .
em dùng bạt Japan cho Lan cu ze mà thấm bạc phếch xe sau mỗi mùa mua . Em sọ mùa mua nắm .

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

con xe em đậu ở sân chung cư, con nít nhiều vô kể, nếu k đậy thì trung bình 2, 3 ngày lãnh một vết thẹo. Có lần thấy bà kia cho thằng nhỏ ngồi trên capo để đút ăn, hết biết. Vì vậy đi đâu về cũng phải đậy để bảo vệ làn da óng ả của con vợ hai.:D:D