Hạng F
21/12/12
9.912
2.760
113
Re:Bật xi nhan như thế nào là đúng? Trái - Phải- hay không bật??

minhtri.bds nói:
Bật xi nhan như thế nào là đúng? Cám ơn anh CSGT tên Tuấn đã nhắc nhở tại NVL-QL1A

Theo em thì xi Nhanh <span style=""color: #ff0000;"">Trái </span>(<span style=""color: #ff0000;"">Đoạn mũi tên màu đỏ</span>) - rồi <span style=""color: #0000ff;"">Phải</span> (<span style=""color: #0000ff;"">đoạn mũi tên màu xanh</span>)
Xi Nhanh Trái để hướng xe bên trái (xe đang chạy xuống ) báo hiệu mình quẹo vào BB - chứ xi Nhanh Phải ko ai quan tâm đến mình hết.
Xi Nhanh Phải để hướng xe bên Phải (đang chạy lên) thấy xe mình Chuẩn bị quẹo - chứ bên trái thì ko ai thấy xi nhan
Đồng ý với bác. Chỉ thêm 1 chút thôi.
Đầu đoạn đỏ (trước khi cong) xi nhan phải vì mình chuyển hướng sang phải.
Và hết đoạn xanh mà còn trong lane xe máy thì phải xi nhan trái để ra lane ô tô.

2 cái xi nhan này là trên đường thẳng, trước và sau khi vào BB.

Hạng C
26/12/12
950
16
18

nhu_truong nói:
halogen nói:
dawmgoodman ® nói:
nhìn chóng cả mặt
bác hãy để ý những xe đi thẳng.
Chỉ xi-nhan phải khi ra khỏi bùng binh. và chả có xe nào xi-nhan khi vào bùng binh cả các bác nhé.
Các bác cứ nhìn từng xe 1 thì đỡ bị chóng mặt hơn :D:D

Hạng F
4/1/08
8.315
116.360
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com

haivnnet nói:
nhu_truong nói:
halogen nói:
dawmgoodman ® nói:
nhìn chóng cả mặt
Chỉ xi-nhan phải khi ra khỏi bùng binh. và chả có xe nào xi-nhan khi vào bùng binh cả các bác nhé.

Xe vàng từ bên phải dừng hẳn lại trước vạch trắng để nhường đường, rất văn minh và đúng luật.
Em chạy bùng binh Nguyễn Bỉnh Khiêm toàn bị các xe trên Điện Biên Phủ (hướng từ Đinh Tiên Hoàng) cắt mặt. Phải thật to gan mới bắt các anh ấy nhường đường.

Hạng F
21/12/12
9.912
2.760
113

haivnnet nói:
nhu_truong nói:
halogen nói:
nhìn chóng cả mặt
Ah, bùng binh nhỏ nên như vậy OK, BB lớn thì sẽ có sự chuyển hướng khi đi thẳng thì bổ sung cái xinhan vào cho an toàn.

Hạng D
21/3/08
4.886
4.516
113
hcm

dawmgoodman ® nói:
Cái này quy định lane đi thẳng là lane giữa
Lane rẽ trái hoặc quay đầu thì sát con lươn
Lane rẽ phải thì sát lề phải
Nên tính ra chẳng áp dụng cho VN được

Tuần trước bà cả lái vào bùng binh dưới cầu vượt An Sương, cũng signal trái trước, mình bảo phải signal phải trước, vì xe chuyển hướng sang phải rồi mới trái, he he nhưng bả vỡn cứ quan điểm trái trước, nên thoai ngồi sau cứ ru con cho khỏe, mún sao thì mún!

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/5/12
2.632
5.847
113
Em ơi Sài Gòn phố

Vậy vào bùng binh có nên xi nhan phải không vậy các bác? Mà em thấy xi nhan phải chẳng có tác dụng gì, vì mình không rẽ phải, mà cũng không thể quẹo trái vì ngược chiều BB.
Ở đường Tên Lửa và đường số 7 có cái bùng vinh lệch, tức là từ bên này sang bên kia chỉ chạy thẳng mà không phải bẻ lái để vào hay ra bùng binh. Đoạn này em thấy hầu hết taxi chạy thẳng qua mà không bật xi nhan, xxx đứng ở đoạn này cũng khá thường xuyên để bắt xe máy đi sai làn, vậy qua đoạn này có cần bật không mấy bác (em bổ sung thêm là bùng binh này ngay Lotteria)

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/1/10
2.791
16.599
113

Xe xanh dương chạy lane giữa bắn thẳng vào vòng xoay rồi xi nhan phải ra

Hạng D
21/2/12
1.435
9
38

Xe xanh dương, xe tím, xe xanh ngọc - những xe chạy lane giữa - đều không xi nhan trái và chỉ xi nhan phải. :D

Hạng B2
24/2/12
297
495
63

Tình hình là ở VN nên vào BB bật nhan trái - xin ưu tiên theo kiểu ta vào BB trước đó nhe, rồi tới đoạn giữa bật nhan phải - tui hỏng có ôm hết BB mà tui đi thẳng để bà con dễ hiểu là thàng này muốn đi hướng nào đó mà