Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
Re:Bật xi nhan như thế nào là đúng? Trái - Phải- hay không bật??

Nếu theo cáchva2o Bb ôm nhan trái và khi chuẩn bị ra Bb phải Nhan Phải ....
Tình huống này nếu đặt tại BB mủi tàu của Hậu giang và hồng bàn Q6 .
hướng tu Bến Xe MT đổ về SG . nếu đi bên tuyến Hồng bàng ....
Mà đá Nhanh Phải khi ra BB thì hơi chuối chút àh.........
vì khú đó mình phải đi bên tay trái Chứ đá nhan như vây5 mà mình k rẻ vào tụi XXX đứng trước mặt thì khổ.....
em bị chổ này làm mất Phương hướng hoài ....
khi vào chổ này em cũng quyết định để nhan trai khi ra Bb vì em theo lề đó chạy thẳng hoài...( Xe Con chạy Lane ngàoi)
nếu như làm vậy Sai chắc mai này phải sữa lại mới đc ....

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113

bullkeo nói:
Vậy vào bùng binh có nên xi nhan phải không vậy các bác? Mà em thấy xi nhan phải chẳng có tác dụng gì, vì mình không rẽ phải, mà cũng không thể quẹo trái vì ngược chiều BB.
Ở đường Tên Lửa và đường số 7 có cái bùng vinh lệch, tức là từ bên này sang bên kia chỉ chạy thẳng mà không phải bẻ lái để vào hay ra bùng binh. Đoạn này em thấy hầu hết taxi chạy thẳng qua mà không bật xi nhan, xxx đứng ở đoạn này cũng khá thường xuyên để bắt xe máy đi sai làn, vậy qua đoạn này có cần bật không mấy bác (em bổ sung thêm là bùng binh này ngay Lotteria)
cho em hỏi ké luôn. em đi đường thẳng Lê Duẩn qua BB nhà thờ đức bà thì có phải bật xi nhan trái - phải ko các bác ?

Last edited by a moderator:
Hạng C
7/5/12
882
24
18

METRO nói:

Xe xanh dương chạy lane giữa bắn thẳng vào vòng xoay rồi xi nhan phải ra
Nếu xxx khó tính bảo ta chưa xi nhan khi vào bb thì sao ta ?

Hạng B2
21/1/13
249
20
18
HCM

F1racer nói:
Hôm qua em mới bị bắt lỗi khi đi thẳng từ Cao Tốc Trung Lương , đến cầu vượt NVL-QL1 để vào Nguyễn Văn Linh thì bị bắt, lỗi không bật đèn chuyển hướng.
Vậy theo các bác em phải bật đèn như thế nào cho đúng: Trái - Phải, Phải - Trái, bật loạn xạ, hay không cần bật:):)

Mình đi đoạn đường này thường xuyên, bác phải xi nhan trái để vào bùng binh và sau đó thì xi nhan phải để vào Nguyễn Văn Linh.

Hạng D
10/4/08
1.686
2.333
113

Lái xe ở SG như 1 trận chiến nhỉ , người SG mà còn ko biết chạy sao cho đúng thì em đề nghị xe tỉnh ko nên vô SG nữa.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Nếu em rẽ trái ở ngã 4 mà xi nhan phải thì có bị phạt không ?
Ở đây em hỏi vấn đề phạm luật hay không thôi.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

trungkien_civic nói:
Lái xe ở SG như 1 trận chiến nhỉ , người SG mà còn ko biết chạy sao cho đúng thì em đề nghị xe tỉnh ko nên vô SG nữa.
Cám ơn các bác đã tư vấn. Qua nhiều ý kiến thì cần phải bật xi nhan khi vào vòng xoay và chuyển hướng. Nhưng cụ thể là thế nào thì em vẫn chưa tìm ra hướng dẫn chính xác:)
Hôm qua lúc 19h30 em bị bắt lỗi này do quên không để ý vụ bật đèn, sau khi trao đổi với đồng chí CSGT tại Nguyễn Văn Linh, em thừa nhận chưa nắm rõ lỗi này và quên bật xi nhan. Trao đổi trên tinh thần cầu thị và tôn trọng nhau. Đồng chí CSGT tên Tuấn có nhắc nhở em lỗi này, mặc dù em chưa hiểu rõ. Sau đó thì em lên đường vui vẻ.
Vậy cho em chuyển lời cám ơn đến đồng chí trung uý tên Tuấn, CSGT trực tại Nguyễn Văn Linh lúc 19h30 ngày 10/3, lúc đó cũng có 1 bác đi Lexus RX350 màu trắng cũng bị dừng lại, chắc là cùng lỗi. Ước gì các anh CSGT xử lý mềm mỏng, thân thiện như vậy thì người dân có lẽ hiểu rõ và ghi nhớ luật hơn

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113

F1racer nói:
trungkien_civic nói:
Cám ơn các bác đã tư vấn. Qua nhiều ý kiến thì cần phải bật xi nhan khi vào vòng xoay và chuyển hướng. Nhưng cụ thể là thế nào thì em vẫn chưa tìm ra hướng dẫn chính xác:)
Hôm qua lúc 19h30 em bị bắt lỗi này do quên không để ý vụ bật đèn, sau khi trao đổi với đồng chí CSGT tại Nguyễn Văn Linh, em thừa nhận chưa nắm rõ lỗi này và quên bật xi nhan. Trao đổi trên tinh thần cầu thị và tôn trọng nhau. Đồng chí CSGT tên Tuấn có nhắc nhở em lỗi này, mặc dù em chưa hiểu rõ. Sau đó thì em lên đường vui vẻ.
Vậy cho em chuyển lời cám ơn đến đồng chí trung uý tên Tuấn, CSGT trực tại Nguyễn Văn Linh lúc 19h30 ngày 10/3, lúc đó cũng có 1 bác đi Lexus RX350 màu trắng cũng bị dừng lại, chắc là cùng lỗi. Ước gì các anh CSGT xử lý mềm mỏng, thân thiện như vậy thì người dân có lẽ hiểu rõ và ghi nhớ luật hơn
mình sai bị "phạt nhắc nhở", xử lý thân thiện trên tinh thần cùng có lợi, cảm ơn vui vẻ như vầy có phải hay hơn k ;);).

Hạng C
29/9/10
827
9
16

Anh CSGT đã không làm hết trách nhiệm, gây thất thoát ngân sách nhà nước, lẽ ra phải phạt cho nhớ - (xin lổi) em giả giọng kch'...

Hạng B2
28/12/11
360
10
18
43
Bình Tân- Sì Gềnh

BB Vành Đai Trong và Đường Số 7 (khu Tên Lửa) chứ bác nhỉ?!
bullkeo nói:
Vậy vào bùng binh có nên xi nhan phải không vậy các bác? Mà em thấy xi nhan phải chẳng có tác dụng gì, vì mình không rẽ phải, mà cũng không thể quẹo trái vì ngược chiều BB.
Ở đường Tên Lửa và đường số 7 có cái bùng vinh lệch, tức là từ bên này sang bên kia chỉ chạy thẳng mà không phải bẻ lái để vào hay ra bùng binh. Đoạn này em thấy hầu hết taxi chạy thẳng qua mà không bật xi nhan, xxx đứng ở đoạn này cũng khá thường xuyên để bắt xe máy đi sai làn, vậy qua đoạn này có cần bật không mấy bác (em bổ sung thêm là bùng binh này ngay Lotteria)