Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Re:Bật xi nhan như thế nào là đúng? Trái - Phải- hay không bật??

Túm lại e thấy thế này, đa phần các chú xxx đứng bắt ở hướng ra khỏi BB, nên khi ra các bác cứ SIGNAL PHẢI...... Còn khi vô BB thì Phải - Trái hay chỉ Trái đều ok !

E túm vậy đc ko ah ?

Hạng B2
7/2/12
354
165
43
49

Cách đây 2 tuầm em cũng bị ngay chổ này chổ đó tối thui chỉ khi xxx ra chỉ gậy thì mới thấy . EM trình bày có xi nhan đàng hoàng nhưng trả lái thì mất ( mà em có xi nhan thật ) , bla một hồi rồi cho đi . Chổ này xxx đang kiếm ăn rất ngon .

Hạng C
13/10/12
747
653
93

chào F1 vậy khi bật xi nhan trái vào bùng binh sau đ01 xi nhan phải chạy thẵng đúng không?em không hiểu theo luật nào ?nhưng phải thực hiện đá xi nhan khi vào bb và đá xi nhan ra đeể chạy thẳng thấy tay nó sượng sượng làm sao

Last edited by a moderator:
Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp

dawmgoodman ® nói:
F1racer nói:
trungkien_civic nói:
Lái xe ở SG như 1 trận chiến nhỉ , người SG mà còn ko biết chạy sao cho đúng thì em đề nghị xe tỉnh ko nên vô SG nữa.
Cám ơn các bác đã tư vấn. Qua nhiều ý kiến thì cần phải bật xi nhan khi vào vòng xoay và chuyển hướng. Nhưng cụ thể là thế nào thì em vẫn chưa tìm ra hướng dẫn chính xác:)
Hôm qua lúc 19h30 em bị bắt lỗi này do quên không để ý vụ bật đèn, sau khi trao đổi với đồng chí CSGT tại Nguyễn Văn Linh, em thừa nhận chưa nắm rõ lỗi này và quên bật xi nhan. Trao đổi trên tinh thần cầu thị và tôn trọng nhau. Đồng chí CSGT tên Tuấn có nhắc nhở em lỗi này, mặc dù em chưa hiểu rõ. Sau đó thì em lên đường vui vẻ.
Vậy cho em chuyển lời cám ơn đến đồng chí trung uý tên Tuấn, CSGT trực tại Nguyễn Văn Linh lúc 19h30 ngày 10/3, lúc đó cũng có 1 bác đi Lexus RX350 màu trắng cũng bị dừng lại, chắc là cùng lỗi. Ước gì các anh CSGT xử lý mềm mỏng, thân thiện như vậy thì người dân có lẽ hiểu rõ và ghi nhớ luật hơn
mình sai bị "phạt nhắc nhở", xử lý thân thiện trên tinh thần cùng có lợi, cảm ơn vui vẻ như vầy có phải hay hơn k ;);).
Hoan hô đồng chí trung uý tên Tuấn, CSGT trực tại Nguyễn Văn Linh lúc 19h30 ngày 10/3, , đúng như tinh thần của CSGT là hướng dẫn cho người dân tham gia giao thông đi sao cho đúng nhầm giảm ách tắc / tai nạn giao thông. Còn xxx cứ lo canh me để tư lợi riêng

Hạng D
7/6/11
1.323
517
113
42

titi73 nói:
chào F1 vậy khi bật xi nhan trái vào bùng binh sau đ01 xi nhan phải chạy thẵng đúng không?em không hiểu theo luật nào ?nhưng phải thực hiện đá xi nhan khi vào bb và đá xi nhan ra đeể chạy thẳng thấy tay nó sượng sượng làm sao

Vào bùng binh là chạy theo vòng tròn, ra khỏi bùng binh thì có thể gọi là chuyển hướng rồi... ;) Rõ nhất là khu vực Hồ Con Rùa, cũng là bùng binh đó.

Hạng C
13/10/12
747
653
93

dawmgoodman ® nói:
các bác nh2n chiếc xe màu xanh biển chạy từ dưới lên chạy thẳng qua đường đối diện không có xi nhan trái vào bb chỉ xi nhan phải để chạy thẳng.Vậy theo xx là vi phạm không?

Hạng C
29/9/10
827
9
16

titi73 nói:
dawmgoodman ® nói:
các bác nh2n chiếc xe màu xanh biển chạy từ dưới lên chạy thẳng qua đường đối diện không có xi nhan trái vào bb chỉ xi nhan phải để chạy thẳng.Vậy theo xx là vi phạm không?
Em để ý thấy rằng các xe đi trên lane thứ 2 (tính từ tim đường) khi vào bùng binh không đi lane sát bùng binh mà vẫn giữ lane 2, khi đó họ không signal trái, chỉ khi ra khỏi bùng binh thì họ signal phải để ra. Còn các xe đi lane sát tim đường thì khi vào họ signal trái, vẫn lane sát bùng binh, ra signal phải.

Hạng B2
24/12/07
187
2
18

Cứ xe hướng sang đâu thì xi nhan theo đó (trái - trái; phải - phải), đi thẳng thỉ khỏi bật, còn đánh võng thì bật . . . loạn xạ !!!

Với lại đâu có điều khoản nào phạt là "không rẽ xe theo hướng đã xi nhan" ???

Hạng C
13/10/12
747
653
93

MrQuang77 nói:
titi73 nói:
dawmgoodman ® nói:
Em để ý thấy rằng các xe đi trên lane thứ 2 (tính từ tim đường) khi vào bùng binh không đi lane sát bùng binh mà vẫn giữ lane 2, khi đó họ không signal trái, chỉ khi ra khỏi bùng binh thì họ signal phải để ra. Còn các xe đi lane sát tim đường thì khi vào họ signal trái, vẫn lane sát bùng binh, ra signal phải.
Vậy theo luật nào vậy các bác?theo bác nói em hiểu tất cả các bác OS hiểu nhưng xxx không hiểu chỉ biết khi vào bb là phải bật xi nhan vào bb khi ra phải bật xinhan ra còn không sẻ tuýt còi,còn phạt hay không tùy xxx và OS chiến thôi

Hạng B2
21/6/11
206
3
18

hoanghaihoanguyen nói:
Cứ <span style=""color: #ff0000;"">xe hướng sang đâu thì xi nhan theo đó</span> (trái - trái; phải - phải), đi thẳng thỉ khỏi bật, còn đánh võng thì bật . . . loạn xạ !!!

Với lại đâu có điều khoản nào phạt là "không rẽ xe theo hướng đã xi nhan" ???
vào vòng xoay (chính tâm) thì xe hướng sang phải mà mình phải xinhan trái đó bác.