Hạng C
9/9/14
924
22.456
93
Bên Thảo Điền, ngoài cái vụ ngay con sông ra, thì có cái gì mà mấy đại gia phải chọn để an cư ở đó? Mà hình như cũng đâu phải biệt thự nào cũng 1 mặt giáp sông đâu.

CFO confirmed
Hạng B2
24/1/12
193
2.421
93
KCN Sóng Thần, Bình Dương
Khi nào đúng đẳng ở biệt thự thì không quan tâm biệt thự tăng giá hay không, ở cho sướng. Giá căn biệt thự chỉ bằng 1/10 tài sản. Còn lăn tăn bỏ tiền vào nhà phố cho thuê thay vì ở biệt thự thì không đủ tầm ở biệt thự rồi
Villa cũng nhiều loại lắm, đúng chuẩn villa thực sự để ở phải tầm 500m2 trở lên.
khu Tđ này trước em ở căn 1400m2, sau dọn đi vì cái Masteri nó xây lên ngay sau nhà chịu đâu thấu.

Mà thực sự ở Villa thì cũng như chơi em hoa hậu vậy, sướng thì chỉ được một khoảng thời gian thoáng chốc như vài cái rùng mình, mà công sức quan tâm chăm sóc chiều chuộng mệt mỏi luôn.
người V thì không quen làm gia nhân, thuê đc người biết làm việc chăm được cái villa lớn là cả một vấn đề, đau đầu nhất là được vài tháng quen quen là lại tìm cách nhẩy việc hay đòi tăng lương, hay làm mình làm mẩy ức chế lắm. BV 24/7 cũng là một vấn đề, đôi khi chả biết nó canh trộm hay canh mình nữa....
Thuê đám Phi thì ok nhưng ko phải nhà nào cũng phù hợp (như nhà em là ko đc vì bà già bảo thủ ko chịu)

giờ trend lớp tr$ U40-50 là lên penthouse mấy toà nhà trung tâm CBD ở nghen mấy anh, vừa an toàn, riêng tư, gọn gàng vừa sang chảnh nghen.....:rolleyes:

Hạng D
13/10/15
1.857
3.113
113
Cái này thì bác không nên quy nạp chung nhé. Tùy vô nghề nghiệp tuy nhiên nếu bác giàu có cỡ nào thì giờ không mấy người ở Lữ Gia nữa trừ phi bác hoạt động trong lĩnh vực VLXD.
Cánh Biên Hòa nhiều người giờ ráng làm hàng xóm với WWuyến ... vì gì thì bác rõ mà.
Vì tiện đường PVĐ hả anh ?

Hạng D
23/5/12
1.942
77.820
113
Bác @CFO có thể tham khảo chỗ này để gọi là hưởng tuổi già, tuy nhiên chỗ này ít giao dịch, giá thì loanh quanh 30 tỏi cho 600m2

Yên tâm vụ bảo vệ và chăm sóc khuôn viên.

• Like
Reactions: CFO
Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
Một mối quan hệ lúa ngô là cô đậu nành ... dưa hấu là cậu lúa ngô, có được thông tin BĐS này

View attachment 2145062View attachment 2145063View attachment 2145064

View attachment 2145067View attachment 2145068View attachment 2145069

Giai đoạn @lucsi chưa tái hòa nhập CNL được trả giá là 130 tỷ, nhưng không thèm bán, nay vì nhiều lý do - quan trọng nhất là - phải thanh lý gấp để thanh thản định cư ở Mỹ. Giờ kêu giá 85 tỷ, nhưng cảm thấy vẫn còn chênh vênh quá. Bên mua thì thực tình cũng muốn mua để cải tạo làm văn phòng giao dịch phía Nam, nhưng không biết chọn giá nào để trả, vì có mối quan hệ xã hội tàm tạm với gia chủ, không muốn ép giá nhưng không muốn tỏ ra thiếu hiểu biết.

CNL vẫn là nơi thích hợp để hỏi, đành làm phiền

mình có thói quen trả giá là cho người bán đc quyền lấy đi 1 con số bất kỳ ở hàng nào cũng đc.
Ở đây có 3 hàng: đơn vị, chục , trăm. Tuỳ bạn chọn