Hạng B1
2/8/20
64
96
18
37
Phát triển dự án ì ạch, ĐP nắm được quỹ đất giá rẻ nên giờ nó cứ ung dung ăn tới đời chít. gần cả chục năm mà VP1 giờ MĐXD cũng chỉ tầm 90% và MĐDC tầm 50%
Phát triển thì đúng là nhỏ giọt. Nhưng mặt độ dân cư 50% thì là ngon rồi. Xem các khu đô thị trong vòng 10 năm gần đây thì mật độ (nhà thấp tầng) cũng tương tự hoặc thấp hơn:
- Sala bao nhiêu %? Tôi cá là thấp hơn 50% rất nhiều. Được 10% là may.
- Thạnh Mỹ Lợi làm gì còn đất mà ra đấy là bao nhiêu % ở?
- Ở ngoài này Vinhomes Riverside cũng hơn 10 năm, ở được 30% là may.
Ở khu nào cũng vậy, người mua liền kề biệt thự đều là người có tiền và có tiền nhàn rỗi. Một gia đình có 3 4 căn không phải là hiếm.

Hạng B1
2/8/20
64
96
18
37
Tìm hiểu trong này thấy toàn lá mít, nhưng nếu thử tìm hiểu các khu khác của khu Đông, kiểu đô thị kiểu này thì thấy cũng chả khác là bao :(
Thôi thì, tầm không tới thì kệ tụi nhà giàu đó đi các bác :confused:
Đúng rồi. Mua biệt thự và liền kề đều là có tiền vừa đấy như một khoản tích lũy an toàn. Mua đợt đầu tiền (vẫn còn hỗ trợ lãi suất) thì tính đầu cơ nhiều hơn.

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
35
Vạn Phúc giá nó ảo lắm , đô thị ốp đá vỉa hè trơn vãi... trong khu này mua làm văn phòng Công ty thì ổn chứ ở thì máy bay ồn lắm.

Hạng B2
19/12/21
157
494
63
Tâm điểm đang chuyển hướng sang khu Liên Phường. Về mặt vị trí cũng tốt hơn VP, mà giá mặt phố đang chỉ bằng lô hẻm VP. Chuyển hướng sang đấy em thấy ok đấy ạ. Nhưng phải lựa kĩ từng dự án, 60% dự án cũ đều đang có phốt.

Hạng B1
14/11/19
94
53
18
Hồ Chí Minh
Tâm điểm đang chuyển hướng sang khu Liên Phường. Về mặt vị trí cũng tốt hơn VP, mà giá mặt phố đang chỉ bằng lô hẻm VP. Chuyển hướng sang đấy em thấy ok đấy ạ. Nhưng phải lựa kĩ từng dự án, 60% dự án cũ đều đang có phốt.
Bạn so VP thì phải so với GLB của Mas chứ so với mấy dự án đất nền bên đó ko thấy nó khập khiễng à bạn?

Hạng B2
19/12/21
157
494
63
Bạn so VP thì phải so với GLB của Mas chứ so với mấy dự án đất nền bên đó ko thấy nó khập khiễng à bạn?
Khu vực LP nhà phố có, đất nền có. Tùy a chọn thôi ạ. Còn so sánh với TGC thì, VP sánh sao kịp. Cơ bản là chủ đầu tư có chào giá hấp dẫn hay ko thôi.

Hạng B2
17/10/21
266
281
63
Có thông tin 60% là dự án nào k bác.

• Like
Reactions: Nguyen Dang bds