Hạng D
26/1/11
1.217
1.285
113
mấy bác ở 2 khu này vẫn còn ngon chán so với dân gò té xung quanh sân bay, có cả mấy khu compound citiland toàn kẹt xe, tiếng ồn, bụi bặm, ko có sông nước, cách máy bay chắc cỡ 100m người ta còn chịu nổi mà, có mấy lần đi phan văn trị, thấy nhiều người nhà citiland chỗ emart lái đến trước cổng rồi nhưng không quẹo vô nhà được, triệu phú vẫn khổ như thường, mấy bác ở VP không lo lắm, QL13, XVNT mà kẹt thì đi du thuyền vào trung tâm vẫn được :D.
Vô phúc, thủ đức garden cũng zậy bác ui, tới cổng giờ cao điểm có vô nhà được đâu, bữa có ông camry đậu chờ đèn đỏ bị ông Matiz lách qua quẹt mông trầy khá khá mà thấy rút có 7-8 xị gì đền bù à,
đi làm thì cùng hướng, nhưng về nhà đái thì ngược hướng :D, ngặt cái nà cái bến du thuyền thì ló nại ko có búyt đường sông :)

• Haha
Reactions: Tommyteo
Hạng D
22/8/16
2.275
24.625
113
Vô phúc, thủ đức garden cũng zậy bác ui, tới cổng giờ cao điểm có vô nhà được đâu, bữa có ông camry đậu chờ đèn đỏ bị ông Matiz lách qua quẹt mông trầy khá khá mà thấy rút có 7-8 xị gì đền bù à,
đi làm thì cùng hướng, nhưng về nhà đái thì ngược hướng :D, ngặt cái nà cái bến du thuyền thì ló nại ko có búyt đường sông :)
muốn vô cho đàng hoàng thì vô ngã ba Đinh Thị Thi. Còn NTN giờ cao điểm chỉ nhảy đèn vàng.
Garden thì tội hơn, phải quẹo ko có đèn giao thông. Nhưng Garden giàu ngầm, ít màng đến sân si nên ko rãnh đi than vãn.

Hạng D
22/8/16
2.275
24.625
113
Thớt này mọi người dễ chịu rất văn minh, có nhiều cư dân đã mua và ở nơi đây họ trải nghiệm và share nhiều vấn đề để người sau nắm được để có sự chọn lựa, không như thớt APĐ, vào nói máy bay máy bò như này hay nói sự thật vấn đề mà không khen là các bố xúm lại up bô hội đồng.
tại trong này ít nuôi sale. chỉ xài sale chính chủ nên ít có nâng bi hay truyền thông.
còn chủ nhân thì chưa thấy ai chơi trong này. người chủ nhân nổi tiếng kia thì bỏ đi rồi :D

Hạng D
1/4/15
1.307
2.384
113
QL13 mình ít đi, nhưng thấy ko đến mức xe nối đui san sát, vào chắc chỉ chậm thôi chứ ko tắc, còn PVT mình lâu lâu đi thăm những người bạn giờ cao điểm buổi chiều, hầu như nêm chặt, bên kia đường muốn quẹo sang là vô phương, khả năng phải chạy ra PVD quay đầu đi cùng chiều may ra vào nhà được, nhiều xe vẫn cố đợi quẹo vào làm tắc luôn chiều bên kia.

Hạng D
5/7/16
1.967
14.264
113
muốn vô cho đàng hoàng thì vô ngã ba Đinh Thị Thi. Còn NTN giờ cao điểm chỉ nhảy đèn vàng.
Garden thì tội hơn, phải quẹo ko có đèn giao thông. Nhưng Garden giàu ngầm, ít màng đến sân si nên ko rãnh đi than vãn.

bên Garden toàn CEO, Founder, Chairman, Group Directors của các cty hàng đầu VN ko à.
đúng kiểu biệt thự kiểu Mỹ

Hạng D
22/8/16
2.275
24.625
113
QL13 mình ít đi, nhưng thấy ko đến mức xe nối đui san sát, vào chắc chỉ chậm thôi chứ ko tắc, còn PVT mình lâu lâu đi thăm những người bạn giờ cao điểm buổi chiều, hầu như nêm chặt, bên kia đường muốn quẹo sang là vô phương, khả năng phải chạy ra PVD quay đầu đi cùng chiều may ra vào nhà được, nhiều xe vẫn cố đợi quẹo vào làm tắc luôn chiều bên kia.
QL13 chua đoạn XVNT -> hàng xanh thôi.
Chớ đoạn BP -> Bình Lợi đi dễ mà, chỉ chua khoảng thời gian sau 9h-10h và 16h30h-18h hướng vào SG. Ngày nào cũng đi làm qua đoạn này thấy cũng thường.
Cay là cái vòng xoay lúc có tàu lửa. Má, qui hoạch đúng ngu.

• Haha
Reactions: bibibin
Hạng C
27/12/18
704
984
93
35
mấy bác ở 2 khu này vẫn còn ngon chán so với dân gò té xung quanh sân bay, có cả mấy khu compound citiland toàn kẹt xe, tiếng ồn, bụi bặm, ko có sông nước, cách máy bay chắc cỡ 100m người ta còn chịu nổi mà, có mấy lần đi phan văn trị, thấy nhiều người nhà citiland chỗ emart lái đến trước cổng rồi nhưng không quẹo vô nhà được, triệu phú vẫn khổ như thường, mấy bác ở VP không lo lắm, QL13, XVNT mà kẹt thì đi du thuyền vào trung tâm vẫn được :D.
nếu dc lựa chọn, em vẫn chọn cityland

Hạng B2
24/3/14
238
205
43
Nếu cứ so vậy thì mãi bác sẽ không mua được nhà , mỗi khu nó đều có 1 sự lựa chon để phù hợp với cuộc sống và công việc của từng người, giá nhà bên Cityland cũng không thấp và việc bác nói khói bụi là chưa đúng , em có bạn ở khu Cityland sát emart em vào rồi , bên trong khá yên bình và sạch sẽ thoáng mát, giá nhà không hể rẻ nhé, nói chung nêú ở thì ở khu này còn sướng gấp mấy lần khu Vạn Phúc đấy, khu nó ổn định rồi và kế ngay cái siêu thị to tướng , quẹ cái ra PVĐ toả đi các hươngs rất thuận lợi , điểm trừ là nó không gần sông như VP , ở đây tiếng máy bay gần như không nghe thấy mấy.

Hạng D
22/8/16
2.275
24.625
113
Nếu cứ so vậy thì mãi bác sẽ không mua được nhà , mỗi khu nó đều có 1 sự lựa chon để phù hợp với cuộc sống và công việc của từng người, giá nhà bên Cityland cũng không thấp và việc bác nói khói bụi là chưa đúng , em có bạn ở khu Cityland sát emart em vào rồi , bên trong khá yên bình và sạch sẽ thoáng mát, giá nhà không hể rẻ nhé, nói chung nêú ở thì ở khu này còn sướng gấp mấy lần khu Vạn Phúc đấy, khu nó ổn định rồi và kế ngay cái siêu thị to tướng , quẹ cái ra PVĐ toả đi các hươngs rất thuận lợi , điểm trừ là nó không gần sông như VP , ở đây tiếng máy bay gần như không nghe thấy mấy.
Cityland đoạn Emart là ở ngon nhất GV rồi.
Parkhills thì đi hướng nào cũng kẹt. Kẹt cứng.
Center thì quá ồn.
Mà dở cái là chỗ nào cũng tiết kiệm, ko làm nổi cái công viên.

Hạng D
1/4/15
1.307
2.384
113
thì mọi người lo ở dưới máy bay ồn, e mới nói thế thôi, mỗi nơi có ưu, nhược, và phù hợp nhu cầu khác nhau, ở đâu quen đó mà. mà có đúng là GV gần máy bay và kẹt xe hơn ko, nhưng dân vẫn ở kín ko còn chỗ trống nào, còn tiếng máy bay thì ko nghe chắc là do tiếng xe át tiếng máy bay rồi, bên nội khu VP thì vắng vẻ hơn nên chắc nghe rõ hơn, giống như e ngồi quá nhậu thì hầu như ko nghe tiếng máy bay vậy, e ko có tiền mua trên này nên góp chút cho vui thôi chứ ko có ý chê gì đâu :D.

• Like
Reactions: Tommyteo