Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Chưa gặp ca nặng thì còn tự tin lắm. Xe cỏ mình đã từng bị tai nạn sửa mất 1/3 giá trị xe, may mà có bảo hiểm lo cho hết chứ ko thì khóc. Mua đề phòng mấy vụ kiểu này (mặc dù xác suất nó xảy ra ít) chứ ko phải mua về để làm mấy cái sơn dặm vớ vẩn đâu
Cỏ em bảo hiểm lặc vặt thui mà mỗi năm 1 hãng. Vì BH bảo rằng nó lỗ....khà khà....

Hạng C
24/4/17
608
4.519
93
Nói chuyện với thằng em bán bảo hiểm xe. Tụi bảo hiểm ngán bán cho tụi siu xe này lắm. Có chuyện là cả đống tiền.

Hạng C
19/4/19
594
540
96
40
Chuẩn với cty mình. Mua BH đc 1-2 năm đầu xong thấy phí cao, ít làm BH (vì tài khi tuyển đã phải xác định thật cẩn thận rồi), mỗi lần làm dặm vá tổng chi phí rẻ hơn cả tiền BH nên từ năm 3 trở đi ko mua nữa. Khoản đó coi như phí dặm xe (nếu phát sinh). Tính tới nay thì lời luôn rồi. TX cũng biết và cũng cẩn thận max có thể. Nhưng xui mà bị va quẹt (ko phải lỗi tx) thì sếp sẽ trích tiền quĩ đó ra sửa. TX ko chịu phí gì. Còn nếu xác định do lỗi tx ẩu, thì tx tự chịu. Nhưng nói nào ngay, có vài lần lỗi tx, ban đầu sếp cho tự chịu (cho nhớ) nhưng cúi tháng cũng bù lại cho 50% vào tiền thưởng đột xuất. Thành ra tx vẫn vui vẻ cừi hì hì. Lần gần nhất là tấp lề ẩu cấn nắp cống bể vỏ, mẻ mâm (dù xe đã có cam lề - chả hiểu tấp kiểu gì mà ko nhìn cam). Đi làm hết mười mấy củ. TX khóc mếu máo bay tháng lương. Cúi tháng thấy đc hoàn 50% mừng như bắt đc vàng mời cty uống trà sữa :D
Bác tiết lộ em nghe lương tài xế được bao nhiêu? Lái mấy chiếc này mà ko có bảo hiểm thì như ngồi trên đống lửa :D

Hạng D
26/3/18
1.442
2.092
138
32
Bác tiết lộ em nghe lương tài xế được bao nhiêu? Lái mấy chiếc này mà ko có bảo hiểm thì như ngồi trên đống lửa :D
Lương tài xế Maybach mà kg BH tầm 15>18tr
Còn xe có BH thì dao động trong 10>13tr
Em nghe 1 anh hay chạy xe sang cho Sếp nói vậy. Và ảnh chọn lương 10tr để nhẹ cái đầu :D :D :D

• Like
Reactions: lasa.dev
Hạng F
22/7/13
8.950
39.926
113
Chuẩn với cty mình. Mua BH đc 1-2 năm đầu xong thấy phí cao, ít làm BH (vì tài khi tuyển đã phải xác định thật cẩn thận rồi), mỗi lần làm dặm vá tổng chi phí rẻ hơn cả tiền BH nên từ năm 3 trở đi ko mua nữa. Khoản đó coi như phí dặm xe (nếu phát sinh). Tính tới nay thì lời luôn rồi. TX cũng biết và cũng cẩn thận max có thể. Nhưng xui mà bị va quẹt (ko phải lỗi tx) thì sếp sẽ trích tiền quĩ đó ra sửa. TX ko chịu phí gì. Còn nếu xác định do lỗi tx ẩu, thì tx tự chịu. Nhưng nói nào ngay, có vài lần lỗi tx, ban đầu sếp cho tự chịu (cho nhớ) nhưng cúi tháng cũng bù lại cho 50% vào tiền thưởng đột xuất. Thành ra tx vẫn vui vẻ cừi hì hì. Lần gần nhất là tấp lề ẩu cấn nắp cống bể vỏ, mẻ mâm (dù xe đã có cam lề - chả hiểu tấp kiểu gì mà ko nhìn cam). Đi làm hết mười mấy củ. TX khóc mếu máo bay tháng lương. Cúi tháng thấy đc hoàn 50% mừng như bắt đc vàng mời cty uống trà sữa :D
Tài xế mặc váy sao mờ uống trà sữa vậy ta?

• Haha
Reactions: lethangmy
Hạng B2
18/4/18
479
300
63
33
Có 1 sự thật là mấy xe đắt tiền ở Vn rất ít xe mua bảo hiểm vì xe ít đi nhưng phí bảo hiểm cao, mỗi năm bằng con Kia Morning nên khi tai nạn là sửa cả đống tiền.
Xe càng mắc càng nên mua BH chứ bác, chẳng là gì so với giá trị xe cả. Có năm mua thì không dùng chứ có năm BH đền cả trăm triệu đấy bác. Còn mua xe được mà không mua được BH thì quá chán bác nhỉ :(