Hạng D
28/2/05
2.108
485
83
Nói chơi cho vui chứ anh em xóm này không theo được đâu Ghẻ ơi, chắc phải nhờ em qua huấn luyện 1 thời gian. Hay anh em tuyển bạn Ghẻ làm Huấn Luận Ziên luôn đê.
xóm này toàn hàng lỗi trung tâm trả về nên chỉ amateur vậy thôi anh ơi! cứ quanh quanh 100km trở xuống thôi! Pin nó chai rồi thì có cắm điện mấy cũng không khá hơn mấy trừ phi mua máy mới.:3dcuoi:

mà tôi dzất buồn anh Vững, anh ỷ pin anh mạnh anh toàn đòi đạp 100km 1 lèo tới nơi anh uống ly nước mía dzồi đạp về thì ai chịu nổi! anh phải học tập xóm này: đạp từ từ, ngắm xyz, nói chuyện abc, ăn nhạo thư giản tí rồi về, gấp gì về hư hết bi:3dchongchong:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
21/3/12
5.005
629
113
Nói chơi cho vui chứ anh em xóm này không theo được đâu Ghẻ ơi, chắc phải nhờ em qua huấn luyện 1 thời gian. Hay anh em tuyển bạn Ghẻ làm Huấn Luận Ziên luôn đê.
Ha ha..
Anh @giuvung ghẹo em quài.
Quấn Liệng Diên thì có :D
Sáng nay em độp từ ngã ba An Thới Đông về phà Bình Khánh mà thấy sao con đường dài khiếp, dù chỉ có 5km:eek:

Hạng B2
25/11/08
153
958
123
( Có hình không che ) Report + share em Rau khu vực Hóc Môn - Củ Chi sáng 22/09/2014
Giữ chỗ, tắm rửa cái đã xong rồi viết, mới về mệt quá :D

Hạng B2
25/11/08
153
958
123
Xóm vắng vẻ quá ta, thôi thì mình em tự kỷ viết bài vậy, tiếp phần Check Rau khu vực vừa Hôn vừa Móc - Chỉ Cu lung tung
( tiếp theo ) ... Sáng nay 22-09 theo lời gọi của Cái C ... và cái L.... ( tụi nó bảo ko mỏi, ko mêt) - cái Lưng và cái Chân đó nha, nên vào trong inbox tìm kiếm em rau nào khu vực loanh quanh 30km để check, loay hoay hoài ko thấy em nào rảnh thì bỗng nhiên nhận đc inbox của anh bạn Đồng Dâm Gồ Map.
Anh ấy share cho 1 em Rau kv vừa Hôn vừa Móc - Chỉ Cu lung tung, nhận đc info và pass, em liền tắm rửa sạch sẽ, mặc đồ đẹp, xịt nước hoa và ko quên cầm theo 2 cái bao ..... tay :D leo lên con Mô tô PKL Cà Nông 600 cc trực chỉ theo hướng tình yêu vẫy gọi.
Đúng 10h, em xuất phát , em tạm tính cự ly từ AEON Tân Phú cho dễ tính nha, đi khoảng 15km theo những cung đường xe tải, xe taxi, xe bus tùm lum thì bắt đầu tới khu vực gần nhà Rau.
Chỗ này chỉ cách đường lộ khoảng 500m, bắt đầu đường vào Rau
BFC: Xóm nhỏ xe đạp!

Hehe, lúc này đồng hồ khoảng 10h55 phút, 1 mình em, ko ai cả từ đây đến khoảng 5-7km nữa, em chỉ áng chừng, vừa đi vừa sợ anh bạn Đồng Dâm Gồ Map ảnh lừa , ảnh share Rau sâu cho mình thì chít mịa, cũng hơi run run, nhưng tự trấn an, vì công cuộc chăn Rau vĩ đại nên em lại tiếp tục dấn thân.
Chụp phía sau xem có bị úp sọt không :D

Lúc này tinh thần đang lên cao, vừa đi vừa hát vang bài gì mà có đoạn: " Con đường nào, con đường nào dẫn đến nhà em rau", tinh thần phấn chấn lạ lùng, xăm xăm tiến lên , ko sợ nguy hiểm đang rình rập phía trước.
Hai bên đường là dãy cây bạch đàn, cảm giác rất mát mẻ nhưng không kém phần âm u

Các người anh em đã thấy kích thích chưa, đường vào nhà em Rau này có đẹp ko, à đường tưởng em ấy khô cằn nha, em ấy thỉnh thoảng cũng rất ẩm ướt đấy nhé, như vậy chẳng hạn
Hầy dà, thật là thoải mái và sảng khoái biết bao, đường thênh thang mình ta bước, rau xanh sạch, mình ta hưởng, tạm hết phần 1....

Hạng D
28/2/05
2.108
485
83
Em hóng .... nhưng dự kết quả thu hoạch là Mớ bạc hà về xông hoặc tí lá xoài về ăn thịt luộc bánh tráng:3dchoctuc::3dchientrung:

• Like
Reactions: Geromino
Hạng B2
25/11/08
153
958
123
Em chia bài ra vì sợ ảnh die giữa chừng, anh em đồng dâm và đọc mất hứng, tiếp phần 2
Lúc này đồng hồ khoảng 12h trưa, em cũng đến điểm hẹn vào nhà em Rau :

Bắt đầu công cuộc khám phá em nó, em kia, con cái nhà ai, chiều cao , cân nặng thế nào, số đo 3 vòng ra sao. Rau em hững hờ chỉ, nhà em bên kia, em ở 1 mình, ko có ai, nếu anh ko ngại thì mời anh ghé qua mình tâm sự đôi lời:

Đù, vô mánh rồi, dìu em ấy vào nhà, em bắt đầu quan sát xung quanh, đề phòng kẻ gian ẩn nấp, và không quên nhắm hướng để nếu có biến thì dọt :D

Tâm tình trên trời, dưới đât, thấy em rau có vẻ chịu đèn, em bắt đầu khám phá, ôi, ẩm ướt :

Nước và lầy lội, em bắt đàu thấy 1 dấu hiệu của sự SƯỚNG, hehe
:

Oh, my god, lạch nước này sẽ dẫn ta về đâu, theo lối nhỏ và nhà em, muốn ghé vào thăm sợ ba má em rình mò, thôi lỡ rồi, tới luôn chứ biết sao giờ... tạm hết phần 2

Hạng B2
25/11/08
153
958
123
@caubasg: chuyện 18+ mà Xoài với bạc hà gì đây đại ca :D, tiếp tục nè:
Sự thống khoái sắp đạt tới cao trào, em như không tin vào mắt mình, em đã phát hiện được 1 cái KHE :D

Woa, cảm ơn trời đất thật là toẹt vời ông mặt trời , oh my chuối, em ghé sát mắt mình vào cái khe ấy :D

Cảm giác thật là kool :D, nước lũ tuôn trào

Cảm giác như sắp về đích, em đau ngờ nguy hiểm đang rình rập em phía trước, ngay tại đây, em bị úp sọt :D

Hết phần 3, hóng phần úp sọt ở bài tiếp theo nha các người anh em

Hạng D
28/2/05
2.108
485
83
Thế tóm lại khi nào có em rau như rau của tôi? thời gian của tôi dzất hạn hẹp:3dcuoi:

• Like
Reactions: Geromino
Hạng B2
25/11/08
153
958
123
Lúc này em đang say sưa tác nghiệp, khám phá em Rau , thì mé bên phải của hình trước, em thấy xuất hiện 2 chiếc Ca nô của ...., tò mò em lia máy sang chụp, 1 view, 2 view xong, cất máy , chuẩn bị tiếp tục thì xuất hiện 3 Giang Hồ tiến lại gần:
3 GH : E hèm, anh kia, từ đâu tới mà chăn rau khu vực này ??? và vây quanh em
E giả ngu : Tôi từ đàng kia tới và đang định đi về phía này..
3GH: Anh ko được chăn rau và chụp hình ở kv này, đề nghị anh theo chúng tôi vào VP lập biên bản vì hành vi hái trộm rau và chụp hình xxx ko lành mạnh
E: Tôi được share info và pass rõ ràng, ko chụp giựt của ai, tại sao lại cấm tui chăn rau :D
3GH: không nói nhiều, đưa máy đây và theo tụi tôi và đây, tiếp tục tiến lại gần và vây quanh em.
E lúc này mới nghĩ ra chiêu mới bèn dọa nạt: Mấy anh biết tôi từ đâu đến ko ??? Tôi từ hội BIMFC trên OS lừng lẫy, từng đánh Nam dẹp Bắc, chăn ko biết bao nhiêu là rau, đi ngang qua đây, thấy cọng rau đẹp, thò tay hái là chuyện bình thường, nếu các anh ko thích, tôi xin hồi trả lại :D
3GH: BIM, OS, ôi, chết, tụi em có mắt mà ko thấy núi Thái Sơn, Xin lỗi anh, mời anh tiếp tục công cuộc chăn rau vĩ đại ạ.
E: Thôi ko làm khó các anh, tôi xin hồi trả 2 view khi nãy để ko ảnh hưởng đến ai cả.
Xong xuôi , em dọt lẹ, đồng hồ lúc này cũng đã chỉ 1h trưa, tiếp tục đường đi ra :

Cũng đẹp và như đường vào, khác chăng là còn có đường lộ song song bên kia :

Về đến nhà, kết thúc cuộc hành trình check rau với 50km và gần 4h đồng hồ thật sảng khoái. Sau đây là vài đánh giá sơ bộ của em về em Rau Vừa Hôn vừa Móc - Chỉ Cu.
Về Ngoại hình so với em vừa Trơn vừa Chạch thì em này hơn 1 chút ở khoản nước nôi, severvice thì tàm tạm do em nó mới vào nghề nên còn bỡ ngỡ , nhưng bù lại anh em có thể khám phá, tìm tòi nhiều điều mới lạ hơn. Ngoài ra còn có thể kết hợp thăm em này xong đi check em Xuân Đào cũng ở Chỉ Cu luôn, mặc dù em chưa đi tới chỗ để check, nhưng chắc cũng gần.
Cuối cùng, kết luận 1 em Rau mới, đáng check, sẽ share cho anh em info và pass sau khi nhận được thanks và tín dụng kèm theo report đầy đủ. Chúc anh em luôn vui vẻ và sức khỏe trên con đường chinh phục Rau :D