Tập Lái
17/1/17
14
18
3
30
Cac bác cho e hỏi lỗi gắn cái đỡ phía sau Innova là lỗi gì với.
Hôm qua e thuê xe đi từ Long An lên Tân sơn Nhất đi ngang chốt của mấy a đang đứng đón xe máy, bác tài xe e rất hiền luôn, cực dễ thương luôn, ngang đc tầm 500m thì có 2 a áo vàng từ phía sau cắt mặt vẫy vào. Bác tài xế mới bước xuống xe hỏi a ơi e lỗi gì, a công an báo là gắn cái dè sau phạt 3Tr, cực bức xúc luôn trong khi ngoài đường đầy luôn mình cũng giống z mà lại bị vẫy. Thuê xe từ Long An lên có 700k mà nó phạt ngừoi ta như z.
Đối đáp qua lại cuối cùng nó chịu giá 300k tại biết ko phải chủ xe, thêm nữa bác tài cũng nghèo. E có cho lại 300k nhưng mà cũng tức muốn khóc cái xã hội bây giờ.
Muốn chửi nó lắm nhưng sợ nó cho bác tài ăn biên bản thì bó tay luôn, tối về nghĩ đi nghĩ lại không ngủ đc, 300k không đáng mà đè ngta ra phạt trong khi ngta bỏ tết bỏ gia đình lái từ Long An lên có hơn100k tiền tài.

E văn vẽ ko có nhưng mà e muốn nói cho a e ở tỉnh lên cảnh giác tụi nó thôi. Cay quá cay. ;((

Hạng C
18/10/16
714
11.413
93
Lỗi thay đổi kết cấu xe.
Bị phạt đúng nếu cái hình xe trong đăng kiểm không có cái cản đó, nếu không thì là bị cắn bậy.
Thực sự mà nói, ae tài xế tỉnh ít người chịu bổ sung kiến thức pháp luật nên hay bị cắn bậy.

Tập Lái
17/1/17
14
18
3
30
Lỗi thay đổi kết cấu xe, tân sơn nhất cực kỳ chăm bắt lỗi này nhất, xe tỉnh lên là ăn hành ngay :3
Tài xe ngta ko ăn tết để kiếm ít đồng ăn ngay quả này còn gì tết nhất :(

• Like
Reactions: vthanh6
Tập Lái
17/1/17
14
18
3
30
Lỗi thay đổi kết cấu xe.
Bị phạt đúng nếu cái hình xe trong đăng kiểm không có cái cản đó, nếu không thì là bị cắn bậy.
Thực sự mà nói, ae tài xế tỉnh ít người chịu bổ sung kiến thức pháp luật nên hay bị cắn bậy.
Trong giấy đăng kiểm ko có thật. Mà e nghĩ cái đó ko ảnh hưởng đến giao thông lắm, phạt gì phạt phạt z khác gì đè đầu dân ra ăn :(

Hạng B2
8/7/12
198
436
63
Trong giấy đăng kiểm ko có thật. Mà e nghĩ cái đó ko ảnh hưởng đến giao thông lắm, phạt gì phạt phạt z khác gì đè đầu dân ra ăn :(
coi như tốn tiền học phí đi bác, lỗi lớn nhất vẫn ở tài xế thôi ạ :3

• Like
Reactions: votuan946