Hạng B2
18/11/10
202
40
28
Em lưu thông Võ Văn Tần bằng xe máy. Khi qua giao lộ Pasteur thì gặp 4 anh Cảnh sát TT-CĐ thổi lại và phán em lỗi lấn lane. Em nói cứng rằng: "chỗ này cho phép trộn lane và cam kết rằng em đúng". Các anh TT-CĐ (không phải CSGT) thấy bí liền đề nghị kiểm tra giấy tờ xe, em ung dung mở cốp và cha mẹ ơi, em không mang theo giấy tờ xe. Lỡ nói cứng rồi, giao CMND, Bằng lái và thú thật: "tôi quên mang giấy tờ xe, thôi anh cho đóng phạt". Được nước các xxx liền giở luật ra và nói: "tôi bỏ qua phạm luật nhưng không mang giấy tờ xe, giam xe 10 ngày". Em đang bận nên nói: "OK, anh cho em tờ giấy để em đi gấp".... Ký xong, em ung dung đi gọi taxi về thi đột nhiên xxx lao tới chặn em và bắt đưa chìa khóa xe gấp và mở cốp cho họ kiểm tra, em không chấp hành và nói: "anh giữ xe rồi còn đòi gì nữa?" thì họ vu khống là chống người thi hành công vụ rồi giằng chìa khóa từ tay em ...rồi lùm xùm, giằng co, rồi xuất hiện cả xxx ngầm, em thấy rối quá nên.....em bực quá giao luôn rồi lên taxi về. Bực không chịu được, em mà có camera hành trình thì..., các bác cho em hỏi:
- Cảnh sát trật tự cơ động tự ý chặn xe kiểm tra giấy tờ có đúng luật không? Vì em không vi phạm gì.
- Nều không mang giấy tờ xe thì việc giam xe 10 ngày có nhiều quá không? và có bắt buộc giao chìa khóa xe không?
Em không hề có ý chống đối và em chuẩn bị đi đóng phạt và nói thật em lưu thông từ trước giờ tuyệt đối tôn trọng luật chỉ vì thấy lỗi nhỏ đóng phạt cho nhanh lên rước bực vào thân. Hic...không lẽ cứ thổi lại là sai à.

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Vụ này bác chủ sai rồi, nói thật chứ mấy chú TTCĐ này còn tinh tướng hơn CSGT nữa, không biết bác đi xe có xịn không chứ xe xịn về nó luộc đồ là banh luôn..

Last edited by a moderator:
A1
14/12/03
2.555
4.305
113
Lỗi không xuất trình giấy ĐKX phạt 200k và láy xe về ngay.
Đường VVT cjo xe máy lưu thông 2 làn toàn tuyến.

Hạng B2
14/9/10
457
196
43
bác chủ cương thì cũng phải mềm mỏng chút thì dễ giải quyết hơn. cương cứng quá :D nó ghét là phải.

Hạng B2
25/12/11
263
611
113
Chốt này là chỗ làm ăn thường xuyên của CSCĐ.

Hạng B2
9/12/12
413
7
18
trời , sao lại đưa chìa khoá xe , tiêu cái xe của bác rồi , giữ xe là dc rồi , ko chuyện đưa chìa khoá

Hạng B2
20/3/13
170
65
28
Khi làm việc với xxx bác phải thật bình tĩnh thì mới mong chiến thắng.

Hạng D
24/8/11
2.056
121
63
39
Bình Tân
Sặc, ko sai, ko phạm lỗi tại sao lại phải xuất trình cạc-vet, nếu có chuyên đề thì CMND thôi chứ.
1 điều nữa, CSCĐ ko có quyền dừng xe.