Hạng D
24/8/11
2.056
121
63
39
Bình Tân
MrQuang77 nói:
Em lan man chổ này quá, bác khai sáng giúp em. Theo em biết thì chổ này, CSCĐ hay chốt, để bắt xe từ Pasteur rẽ trái vào Võ Văn Tần (vượt đèn or không signal). Nhưng phối hợp là như thế nào? Phải đi chung Đoàn? Hay CSGT chốt đầu đường, CSCĐ chốt cuối phố thì là phối hợp?
Là đi chung á bác, như thường lệ ta vẫn thấy 1 anh áo xanh + 1 anh áo vàng đi chung 1 xe, nhưng chưa bao giờ chúng ta phải làm việc với anh áo xanh cả.
Ở khu dân cư em cũng rứa, khi bác chạy ko nón, dân phòng vịn, nếu bác chi tiền, cho đi, nếu bác làm căng, bản thân dân phòng ko có biên bản, buộc phải lôi bác và xe về rồi giải quyết.

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
Chia buồn bác chủ. huhu.

Bác chỉ xui là ko mang theo giấy tờ. Tuy nhiên em thấy bác nắm luật không rõ lắm, em mà như bác kể cả không giấy tờ em chả thèm đưa. Gây tới cùng đó, kết quả xấu nhất cũng chỉ giam xe mà thôi, hehehe. Mình đúng muh. Giờ vấn đề của bác là giải quyết thế nào thôi, bác up cái biên bản lên mấy cao thủ giúp bác ngay, heheeh.

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Cái này là bác chủ nóng giận quá mất khôn rồi, chứ lúc bác kiểm tra thấy không có giấy tờ thì xuống nước chút chắc hậu quả cũng không đến nổi nào, mấy chú TTCĐ này chủ yếu đi ăn tạp thôi..

Hạng D
7/3/07
2.229
56.572
113
Các bác hay nhầm giữa trung đoàn CSCĐ (PC18) và đội CSGT trật tự- cơ động thuộc quận huyện. Trung đoàn CSCĐ chỉ phối hợp với CSGT cấp phòng, đi theo để lỡ có ai chống người thi hành công vụ thì ra tay cứu CSGT. CÒn CSGT trật tự- cơ động quận là đám hay đi dẹp lòng lề đường thuộc quận huyện mà họ quản lý, và cũng thường lập chốt bắt cả vi phạm GT.

Hạng B2
4/6/11
289
45
28
44
Vậy các bác cho em hỏi nhanh là các áo xanh này kg có thẻ xanh thì có được phép dừng xe, xử phạt hay không? Hay là thẻ xanh chỉ áp dụng cho áo vàng?

Hạng C
15/9/12
777
365
63
0938.99999.3
CSCĐ đi theo bảo CSGT
vây mấy anh giao thông ko biết võ ah chỉ đc huấn luyện chạy xe chuyên dùng ah
e tò mò

Hạng B2
18/11/10
202
40
28
sorry cac bac em vao bang dt
vang, loi ghi.: kiem tra hanh chinh, khong xuat trinh dang ky xe. tam giu phuong tien. va cung khong hen ngay, gio nao lam viec. ngay mai em post hinh hau cac bac.

Hạng D
4/3/13
1.094
3.781
113
HCM
Vấn đề ở chỗ quy định không rõ ràng nên CSCĐ-TT mới làm càn như vậy.
Nếu bác làm căng, đòi lệnh điều động hay CSGT phối hợp, bọn này sẽ sử dụng quyền trợ giúp là gọi CSGT, hoặc có thể xấu hơn nữa là gọi cảnh sát chìm hoặc HS rồi đưa bác vào thế, nhiều khi còn bị tội nặng hơn nữa.

Hạng C
26/9/12
860
306
63
Theo e bác sai trước ( vì ko mang đủ giấy tờ).
Có thể là xxx bắt láo, bắt sai luật nhưng bác ko có giấy tờ thì thành "bác sai". Luật quy định ko mang giấy tờ-phạt--> cái cớ của xxx ăn bẩn.
p/s: Em thấy nhiều bác cứ bảo là việc gì phải xuất trình giấy tờ khi mình ko đi sai, khi bị bắt láo. Em xin thưa, các bác mà ko xuất trình giấy tờ hoặc yêu cầu chuyên đề này nọ thì các bác có khi dc mời về trụ sở í chứ. Em không phải bênh xxx nhưng "phép vua thua lệ làng".
bản thân e cũng từng bị xxx bắt láo--cũng đôi co này nọ--nhưng cuối cùng vẫn phải xuất trình giấy tờ (vì nếu a ko xuất trình giấy tờ thì mới a về trụ sở--tốn thời gian mà ko dc gì cả)
Phương châm: Muốn rắn với xxx bẩn: Giấy tờ full + ko đi sai luật + hiểu luật.

Hạng D
4/8/09
2.535
45
48
Frank15 nói:
Theo e bác sai trước ( vì ko mang đủ giấy tờ).
Có thể là xxx bắt láo, bắt sai luật nhưng bác ko có giấy tờ thì thành "bác sai". Luật quy định ko mang giấy tờ-phạt--> cái cớ của xxx ăn bẩn.
p/s: Em thấy nhiều bác cứ bảo là việc gì phải xuất trình giấy tờ khi mình ko đi sai, khi bị bắt láo. Em xin thưa, các bác mà ko xuất trình giấy tờ hoặc yêu cầu chuyên đề này nọ thì các bác có khi dc mời về trụ sở í chứ. Em không phải bênh xxx nhưng "phép vua thua lệ làng".
bản thân e cũng từng bị xxx bắt láo--cũng đôi co này nọ--nhưng cuối cùng vẫn phải xuất trình giấy tờ (vì nếu a ko xuất trình giấy tờ thì mới a về trụ sở--tốn thời gian mà ko dc gì cả)
Phương châm: Muốn rắn với xxx bẩn: Giấy tờ full + ko đi sai luật + hiểu luật.

Việc ko xuất trình giấy tờ ngay là phòng trường hợp xxx ăn bẩn cầm giấy tờ rồi trở mặt thôi bác. Lúc đó coi như đang giữ con tin xxx muốn nói gì ko được. Nhiều bác bị trường hợp này cũng đã report trên OS rồi.

Còn nếu ko có giấy tờ full thì nếu là em thì em chuyển giọng ngay từ đầu rồi, cứng chẳng nổi đâu ạ..