Hạng B2
18/11/10
202
40
28
Em xin kết luận: em đã thực hiện đúng nghĩa vụ công dân. Có sai thì đóng phạt. Nhưng:
- Việc giam xe khi không mang đăng ký xe là "không thể hiện trong luật"
- Tạm giữ phương tiện để làm chứng thì sao không giữ chứng minh, bằng lái...nếu nghi xe gian -> vậy có được dừng em khi em không phạm luật không?. Em đồng ý giam xe, nhưng sao lại đòi chìa khóa xe. -> Việc đòi chìa khóa, chưa tranh cãi
Cảm ơn các bác đã chia sẻ bức xúc. Nói thật, việc lưu thông trên đường chưa bao giờ em làm hư xxx còn đề nghị các anh làm đúng nếu em sai luật nhưng sao lại xuất hiện việc vô lý đến mức nực cười. Nói thật, chiếc xe với em thì có thể đi xe khác nhưng với những người chiếc xe là đôi chân, là gánh cơm của họ thì họ phải chịu việc giữ xe để kiểm tra đăng ký có quá đáng không? có cần thiết phải đối xử như thế không? Giữ xe vài ngày thì nguồn thu của họ thế nào? ai đền bù? ai chia sẻ? hay là họ phải chấp nhận việc làm hư.
:)

Hạng B2
18/11/10
202
40
28
whoiswho nói:
em ghét nhất là cái kiểu đầu voi đuôi chuột này đây các bác, mịa cứ kiện thí bà chúng nó đi chứ giải quyết như bác chủ cũng vừa bực vừa mất thời gian mà đằng nào cũng bị xxx chúng nó chửi cho chán chê rồi...
Cám ơn bác, nhưng em không thích kiện cáo. Như trên đã nói, em giao xe rồi đi mà họ không cho nên em bức xúc lên đây chia sẻ thôi.

Hạng B2
28/5/13
102
3
18
thôi bác lấy xe ra còn nguyên lành là mừng rồi, một điều nhịn chín điều lành :)

Hạng C
26/12/12
950
16
18
CSCĐ chỉ được dừng xe từ 22h đêm tới 5h sáng. và không được phạt các lỗi liên quan tới giao thông.
CSTT chỉ được phép phạt những xe đậu sai nơi quy định, tụi hàng quán lấn chiếu lòng đường vỉa hè.
CSGT là giúp đỡ và xử lý những người tham gia giao thông trên đường.

Hạng B1
25/4/13
71
6
8
haivnnet nói:
CSCĐ chỉ được dừng xe từ 22h đêm tới 5h sáng. và không được phạt các lỗi liên quan tới giao thông.
CSTT chỉ được phép phạt những xe đậu sai nơi quy định, tụi hàng quán lấn chiếu lòng đường vỉa hè.CSGT là giúp đỡ và xử lý những người tham gia giao thông trên đường.
Cảm ơn bác nhé, thế này cũng tạm ổn để nói chuyện với các anh ấy

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
e nhớ khoảng 2 năm trước e chạy 2b bị giữ xe. khi đi lấy xe thì không còn 1 chút xăng. họ lấy như vậy có đúng không các bác? nge a giữ xe nói đề phòng cháy nổ.

Hạng B2
20/8/07
278
19
18
ngidinh nói:
e nhớ khoảng 2 năm trước e chạy 2b bị giữ xe. khi đi lấy xe thì không còn 1 chút xăng. họ lấy như vậy có đúng không các bác? nge a giữ xe nói đề phòng cháy nổ.
nguyên tắc lưu giữ phương tiện luôn phải phòng tránh cháy nổ nên phải rút sạch xăng là đúng bác ah, khi lấy xe nhớ mang chai 1.5l xăng theo mà đổ vào để chạy đi đổ xăng. Chỉ lo linh phụ kiện bị luộc chứ ko thì xăng rút cạn cũng được!

Hạng C
3/2/11
586
6
18
BH
duysimba nói:
ngidinh nói:
nguyên tắc lưu giữ phương tiện luôn phải phòng tránh cháy nổ nên phải rút sạch xăng là đúng bác ah, khi lấy xe nhớ mang chai 1.5l xăng theo mà đổ vào để chạy đi đổ xăng. Chỉ lo linh phụ kiện bị luộc chứ ko thì xăng rút cạn cũng được!
Nhớ mang theo cái chìa khóa nữa chứ bác, vì chìa khóa theo xe sẽ không tìm thấy.