Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
ncb152 nói:
ở xứ này mà các bác cứ cãi luật có khi bị ăn đòn oan, em thì cứ coi như chó cắn mất tờ 100 cho khoẻ, cãi như bác chủ để bây giờ được gì? vừa mất tiền, mất thời gian, mất tiền phạt thêm hư con xe
vẫn có nhiều trường hợp tìm lại được công lý đó bác. thôi tùy tình hình v ậy,,,,,

Hạng B2
15/5/13
132
67
0
47
ncb152 nói:
ở xứ này mà các bác cứ cãi luật có khi bị ăn đòn oan, em thì cứ coi như chó cắn mất tờ 100 cho khoẻ, cãi như bác chủ để bây giờ được gì? vừa mất tiền, mất thời gian, mất tiền phạt thêm hư con xe
Chết vinh còn hơn sống nhục bác ạ. Việc nhỏ bỏ qua thì sao thành nghiệp lớn

Hạng C
28/2/13
608
16
0
Bác làm đơn kiện được khi giam xe thì XXX phải mang xe tới chở xe bác về, XXX không thể đòi chìa khóa tự lý sử dụng tài sản người khác lưu thông trên đường. Nếu khi giữ xe không có bàn giao thì nếu mất tài sản cá nhân như giỏ sách, tiền bạc trong cốp xe, XXX phải đền nếu bác CM được là tiền bác mới nhận ra được để trong cốp trên đường giao dịch hay về nhà.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
nói vậy là csgt khi giam xe thì mình có quyền không đưa chìa khóa hả các bác? nơi e toàn là bị giữ xe khi không mang theo giấy tờ là mấy ảnh lấy xe rồi lấy chìa khóa luôn. điều luật nào nói về vụ này mấy bác chỉ e với để sau này có bị e khỏi đưa chìa khóa.

Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
Em thì cư xử cũng tùy hứng các pak ợ! Vui thì em coi như làm rớt mất $ vào túi XXX, buồn thì em đưa bằng lái luôn, coi như rớt $ vào ngân khố quốc gia
Có điều em thực lòng khuyên các pak đừng cho giam xe, nhẹ nhất là bị đổi IC, kinh nghiệm bản thân, thề

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
các bác giúp e về vụ giữ xe khỏi đưa chìa khóa nhé... như trên e đã hỏi cảm ơn mấy bác

Hạng B2
30/5/13
273
5
18
44
tp.hcm
ngidinh nói:
các bác giúp e về vụ giữ xe khỏi đưa chìa khóa nhé... như trên e đã hỏi cảm ơn mấy bác
Không có điều luật nào nói giam xe là mình phải đưa chìa khóa nha bác,nếu xxx muốn giam xe thì phải có xe chuyên dụng đưa xe mình về kho nhé.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
truong80 nói:
ngidinh nói:
Không có điều luật nào nói giam xe là mình phải đưa chìa khóa nha bác,nếu xxx muốn giam xe thì phải có xe chuyên dụng đưa xe mình về kho nhé.
vậy là csgt ở quê e quá lắm rồi......xe bị giữ là họ kêu đưa chìa khóa cho họ chạy về xã. lần sau e mà gặp là e sẻ ngăn cản ngay. tội nghiệp dân quê như e không biết luật nên csgt ở đây kêu gì làm đó không dám cãi.
Lở mấy ảnh 1 mực kêu giao chìa khóa mình không đưa rồi có bị ghép tội chống người THCV không bác?

Hạng B2
18/11/10
202
40
28
Xin lỗi các bác nhé, 2 ngày nay em bận quá không online được, tối về thì xỉn quá, vẫn xem qua điện thoại nhưng không trả lời được.
Em xin lỗi để xem lại việc post biên bản nhé (vì không biết có rắc rối không)
Tình hình là đã lấy xe với mức phạt 100.000 đ lỗi "không mang đăng ký xe" , cán bộ thụ lý giải quyết nói đúng là lỗi này không phải giam xe chỉ cần giữ bằng lái để xử phạt và cám ơn em rối rít (em có quen nhưng chưa sử dụng quyền trợ giúp thôi) . Em không để ý vì cũng không có thời gian. Tất cả thực hiện trong 5 phút (cán bộ thụ lý đóng dùm) .
Trả lời một số bác:
- Xe của bà cả : SCR cũ. Còn nguyên trạng khi lấy.
- Anh ta đòi chìa khóa vì nếu đẩy xe sẽ vi phạm luật giao thông. Và bắt em phải thực hiện nếu không sẽ ghép tội chống người thi hành công vụ.
- Anh ta đòi giam xe vì không có mở được luật và thách thức em đi kiện. Xin lỗi, không ai rảnh để làm chuyện đó đâu.
Đau lòng thật, đầy tớ làm phiền nhân dân quá. Em chỉ bực rằng mình có ý thức thượng tôn pháp luật thì "ai đó" cần tôn trọng và thực thi đúng chức trách nhiệm vụ của mình đừng để xấu hình ảnh và gây tâm lý không tốt cho người dân .

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
em ghét nhất là cái kiểu đầu voi đuôi chuột này đây các bác, mịa cứ kiện thí bà chúng nó đi chứ giải quyết như bác chủ cũng vừa bực vừa mất thời gian mà đằng nào cũng bị xxx chúng nó chửi cho chán chê rồi...