Hạng D
24/8/11
2.056
121
63
39
Bình Tân
chốt này ko có CSGT... chỉ có 4 chút CSTT hay CSCD gì đấy thôi...

[/quote]

Vậy thì với em sẽ là em chạy luôn, nếu đuổi theo thì em sẽ hỏi thẻ xanh đâu, tôi có quyền nghi ngờ anh là cướp chặn xe, sau đó căng lên thì nhờ quyền trợ giúp.
ngidinh nói:
?. trường hợp mình không vi phạm gì cả. rồi mấy ảnh đòi KT hành chính thì mình làm thế nào các bác?

Kiểm tra hành chính theo đúng luật là ko dc dừng xe mà chỉ là kiểm tra kết hợp, vd: anh vi phạm, chặn xe, rồi thêm lỗi ko CMND chẳng hạn.
Nhưng thực tế là ko phải vậy

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Em thấy bác chủ chưa nắm chắc luật lắm nên bị chúng làm càn. Đúng là cướp chứ CSCĐ-TT cái gì?

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Phải chi lúc đầu bác làm hư xxx chắc đã không phải bực mình rồi.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
@theone: thiệt bực mình ở quê e, toàn là xe đang chạy rồi thổi lại kêu kiểm tra giấy tờ.... nếu e nhất quết không đưa giấy tờ và yêu cầu xuất trình chuyên đề có được mấy ảnh hợp tác không các bác? hay là gép vô tội chống người thi hành công vụ rồi lôi về xã xử lý.

Hạng B2
27/6/12
138
9
18
Bác chủ cho xin thêm thông tin việc bị xử lý thế nào khi bác lên gặp tụi xxx nhé.
mong tin bác!
Thân

Hạng B2
15/5/13
132
67
0
47
ngidinh nói:
@theone: thiệt bực mình ở quê e, toàn là xe đang chạy rồi thổi lại kêu kiểm tra giấy tờ.... nếu e nhất quết không đưa giấy tờ và yêu cầu xuất trình chuyên đề có được mấy ảnh hợp tác không các bác? hay là gép vô tội chống người thi hành công vụ rồi lôi về xã xử lý.
Đối với chúng nó thì phải cương quyết, khôn khéo.

Có bị ghép tội tầm bậy không tùy thuộc vào kỹ năng hùng biện của bác. Tuy nhiên làm gì cũng phải ghi lại chứng cứ, bọn nó sợ chứng cứ. Ở ngoài đường có thể ghi hình, nhưng về trụ sở rồi thì chỉ có thể ghi âm mà thôi.

Hãy hiểu luật, có đầy đủ bằng chứng hỗ trợ, đảm bảo trăm trận trăm thắng. Có thể thằng lính củ chuối, nhưng chắc chắn thằng xếp của củ chuối sẽ hiểu chuyện hơn.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Soundless nói:
ngidinh nói:
Đối với chúng nó thì phải cương quyết, khôn khéo.

Có bị ghép tội tầm bậy không tùy thuộc vào kỹ năng hùng biện của bác. Tuy nhiên làm gì cũng phải ghi lại chứng cứ, bọn nó sợ chứng cứ. Ở ngoài đường có thể ghi hình, nhưng về trụ sở rồi thì chỉ có thể ghi âm mà thôi.

Hãy hiểu luật, có đầy đủ bằng chứng hỗ trợ, đảm bảo trăm trận trăm thắng. Có thể thằng lính củ chuối, nhưng chắc chắn thằng xếp của củ chuối sẽ hiểu chuyện hơn.
có thể dựa vào điều 14 tt 65 để yêu cầu mấy csgt xuất trình chuyên đề khi họ yêu cầu KTHC không bác?

Hạng C
6/1/07
628
2.994
93
ở xứ này mà các bác cứ cãi luật có khi bị ăn đòn oan, em thì cứ coi như chó cắn mất tờ 100 cho khoẻ, cãi như bác chủ để bây giờ được gì? vừa mất tiền, mất thời gian, mất tiền phạt thêm hư con xe