Hạng B2
31/12/10
344
2
0
LápXeĐộp nói:
hoangtringuyen nói:
LápXeĐộp nói:
Em trích bài bác tuanle nha:
tuanle nói:
.......đương nhiên tác dụng biển báo là... nằm sau biển báo, nhưng "sau" không có nghĩa là "tức thời", là đang đi ở ngoài người ta phải "khênh" xe vào trong nếu muốn đi thẳng, giới hạn để có thể kết luận là vạch liền (dọc) sát giao lộ, nếu bác chuyển làn trước cái vạch đó và đi vào giao lộ bằng lane trong thì bố nó cũng không thể bắt đc bác nhé.

<span style=""color: #888888;"">tuy nhiên, bác đã đưa giấy thì coi như thua toàn tập rồi ạ </span>
Cái phần bác tuanle viết thế là đúng quá còn gì, còn xxx vận dụng thế nào thui hà.
Còn việc bác Quang thắng lết bánh kệ bác, xxx cứ túm là túm. Đi đường không nhìn biển báo, sai thì nhận đi. Không nhẽ bác định cãi bừa với xxx phỏng?

MrQuang77 nói:
"Hiệu lực ngay sau biển báo" là sao hả bác? Hay là em chạy xe, ngang sau biển báo thì thắng đứng bánh, signal phải để chuyển làn rồi chạy tiếp ah? Em nghĩ bác chủ không sai, vì chuyển làn sau biển báo, vạch kẻ đường là vạch đứt nét. Em vừa có dịp đi qua đây, vạch liền tại ngã 4 chỉ khoảng 5-7m tính từ đầu ngã 4.
Lại môt ông ngu luât lại thích tào lao
1 thằng từ Biên Hòa ra chăng?

Sao? đã thấy cái ngu chỗ nào chưa hay là vẫn thích chửi đổng??? Người ta đang đi đúng luật, cả lý thuyết và thực tế đã chứng minh, tự dưng ở đâu nhảy vô lảm nhảm bảo rằng đi sai luật rồi cãi bừa là sao vậy ông kẹ?

Hạng F
8/12/09
6.043
1.066
113
67
Sài Gòn
Ta nhất định thắng "địch" nhất định thua, Chủ tịch HCM đã dạy như vậy.
Chúc mừng bác chủ, chỉ tiếc chưa cho mấy thằng xxx này nghỉ viêc được, để chúng làm bẩn hình ảnh CSND.

Hạng B1
19/7/12
62
0
6
48
Sweethome
Em xin phép đc quánh dấu thớt này để lấy kinh nghiệm. Vodka cho bác Tư và bác chủ nha.

Guest
22/6/12
397
4
16
48
hoangtringuyen nói:
LápXeĐộp nói:
hoangtringuyen nói:
LápXeĐộp nói:
tuanle nói:
.......đương nhiên tác dụng biển báo là... nằm sau biển báo, nhưng "sau" không có nghĩa là "tức thời", là đang đi ở ngoài người ta phải "khênh" xe vào trong nếu muốn đi thẳng, giới hạn để có thể kết luận là vạch liền (dọc) sát giao lộ, nếu bác chuyển làn trước cái vạch đó và đi vào giao lộ bằng lane trong thì bố nó cũng không thể bắt đc bác nhé.

<span style=""color: #888888;"">tuy nhiên, bác đã đưa giấy thì coi như thua toàn tập rồi ạ </span>
Cái phần bác tuanle viết thế là đúng quá còn gì, còn xxx vận dụng thế nào thui hà.
Còn việc bác Quang thắng lết bánh kệ bác, xxx cứ túm là túm. Đi đường không nhìn biển báo, sai thì nhận đi. Không nhẽ bác định cãi bừa với xxx phỏng?

MrQuang77 nói:
"Hiệu lực ngay sau biển báo" là sao hả bác? Hay là em chạy xe, ngang sau biển báo thì thắng đứng bánh, signal phải để chuyển làn rồi chạy tiếp ah? Em nghĩ bác chủ không sai, vì chuyển làn sau biển báo, vạch kẻ đường là vạch đứt nét. Em vừa có dịp đi qua đây, vạch liền tại ngã 4 chỉ khoảng 5-7m tính từ đầu ngã 4.

Sao? đã thấy cái ngu chỗ nào chưa hay là vẫn thích chửi đổng??? Người ta đang đi đúng luật, cả lý thuyết và thực tế đã chứng minh, tự dưng ở đâu nhảy vô lảm nhảm bảo rằng đi sai luật rồi cãi bừa là sao vậy ông kẹ?
Đầu đất àh
?

Trường hợp bác chủ thớt là do xxx ẩu, đồng thời chủ thớt vận dụng tốt sau khi được tư vấn của các bác gạo cội ( do xxx làm không đúng quy trình thôi). Vui lòng đọc thật kỹ các tư vấn của bác Hà nhé.

Còn việc hiệu lực ngay sau biển báo thì vui lòng trả lời: nếu gặp biển báo ngược chiều, bác đã đi vào rồi, sau đó de ngược xe ra. Hỏi: Vậy thì xxx có phạt bác ko? Trả lời giùm nhé.

Hạng B2
31/12/10
344
2
0
LápXeĐộp nói:
hoangtringuyen nói:
LápXeĐộp nói:
hoangtringuyen nói:
LápXeĐộp nói:
tuanle nói:

MrQuang77 nói:

Đầu đất àh
?

Trường hợp bác chủ thớt là do xxx ẩu, đồng thời chủ thớt vận dụng tốt sau khi được tư vấn của các bác gạo cội ( do xxx làm không đúng quy trình thôi). Vui lòng đọc thật kỹ các tư vấn của bác Hà nhé.

Còn việc hiệu lực ngay sau biển báo thì vui lòng trả lời: nếu gặp biển báo ngược chiều, bác đã đi vào rồi, sau đó de ngược xe ra. Hỏi: Vậy thì xxx có phạt bác ko? Trả lời giùm nhé.
Bình thường với cái thể loại như này tôi không mất công đôi co làm chi cho mệt, vì có giải thích chắc gì ông đã hiểu hoặc chịu hiểu. Nhưng không nói ông lại tự cho là mình đúng nên ông hãy nghe đây này:
- Thứ nhất, trước khi nói ông có bao giờ tìm hiểu ý nghĩa của từng biển báo giao thông và có biết suy nghĩ chút nào hay không? Cái ví dụ biển báo một chiều của ông để áp dụng cho tất cả các trường hợp khác là điều hết sức ngớ ngẩn. Biển báo một chiều đương nhiên đồng nghĩa với cấm lưu thông chiều ngươc lại, vì vậy ông vi phạm bị túm là đúng. Còn cái biển báo hướng dẫn làn trước khi qua giao lộ này hoàn toàn không có nghĩa là cấm chuyển làn, được chuyển làn hay không phụ thuộc vào vạch phân chia làn là vạch đứt hay vạch liền. Bác chủ chuyển làn ngay vị trí phân chia bằng vạch đứt thì vi phạm vào lỗi gì hả ông?
- Thứ hai, ông nói cái biển hướng dẫn làn này có tác dụng bắt buộc ngay tại sau biển báo là nghĩa làm sao? Ông đi tới đó dừng xe lại rồi khiêng qua hay sao? Hay là ông tới đó nếu đi trên làn quẹo trái/ phải thì phải quẹo ngay đâm vô con lươn hay vô nhà dân? Biển báo này luôn luôn đặt trước giao lộ(nếu có đặt) và ý nghĩa của nó là hướng dẫn xe trước khi vào giao lộ phải chuyển vào làn( nếu đã đi đúng làn thì không cần chuyển) cho phép như trên biển báo. Vậy chuyển làn trước khi vào giao lộ ngay vạch đứt là vi phạm gì?
- Cuối cùng, ông nên dẹp cái tự ái của mình để tiếp thu đi thì hơn, chứ còn cãi lung tung bậy bạ chỉ càng khẳng định thêm những gì mà tôi đã nhận xét.

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/9/10
827
9
16
@Bác Hoangtringuyen : thôi bỏ di, em nó còn nhỏ nên tào lao tý ý mà.

Hạng B2
17/11/11
221
40
28
42
Em chả cần xoắn chuyện quy trình hay thái độ của xxx làm gì.
Em nó có vấn đề trong đọc hiểu bác ạ. Trình em nó thế làm sao hiểu nổi luật.

Guest
22/6/12
397
4
16
48
Linh tinh thật.

Các bác cố ý hiểu kiểu gì ấy. Mấy bác thì chưa biết ai nhỏ đâu, nick ảo thui mấy bác.
Thôi, nói đầu đất cũng mệt. Chả buồn nói.