Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
vdieptakei nói:
Báo cáo các bác em mới đi lấy bằng về.
Chị cán bộ trả bằng nhanh nhẹn kh quên bảo em ghi vài chữ phía sau là đã giải quyết không khiếu nại về sau. Kèm câu an ủi, phải có những người như em chúng nó mới sáng mắt ra. Dĩ nhiên không có câu xin lỗi nào cả. Thôi thế cũng xong rồi. Bác nào rơi vào tình huống như em cứ mạnh dạn chiến đấu.

Một lần nữa chân thành cảm ơn các bác đã cho em tinh thần.
Bác Hà Sonata em mới gặp ngoài đời 1 lần, rất cám ơn bác đã nghe máy. Bác ấy kh phải ng nhà CS gì đâu, xử lý mềm mỏng thế là vừa các bác ạ.
Rảnh đi cày chứ dây vào các chú xxx não ngắn ấy làm gì. :D:D:D
Chúc mừng bác chủ đã lấy được bằng lái về!Chị cán bộ í cũng đã hoàn thành công đoạn của mình với câu nói cho bác mát ruột.
Chiêu này các XXX thường xuyên xài trong trường hợp 5/5 mà không nuốt nổi thì ít nhất phải hành các bác vài ngày đi lại và chờ đợi với nhiều lý do vì sao mà cái bằng lái của bác về đến nơi phải về trễ đến thế.Bác nào mà ở tỉnh thì phải biết hiệu quả của chiêu này để lần sau sẽ nhanh chóng làm xấu XXX ngay để đường ai nấy đi cho rồi.

Guest
22/6/12
397
4
16
48
hoangtringuyen nói:
LápXeĐộp nói:
Em trích bài bác tuanle nha:
tuanle nói:
.......đương nhiên tác dụng biển báo là... nằm sau biển báo, nhưng "sau" không có nghĩa là "tức thời", là đang đi ở ngoài người ta phải "khênh" xe vào trong nếu muốn đi thẳng, giới hạn để có thể kết luận là vạch liền (dọc) sát giao lộ, nếu bác chuyển làn trước cái vạch đó và đi vào giao lộ bằng lane trong thì bố nó cũng không thể bắt đc bác nhé.

<span style=""color: #888888;"">tuy nhiên, bác đã đưa giấy thì coi như thua toàn tập rồi ạ </span>
Cái phần bác tuanle viết thế là đúng quá còn gì, còn xxx vận dụng thế nào thui hà.
Còn việc bác Quang thắng lết bánh kệ bác, xxx cứ túm là túm. Đi đường không nhìn biển báo, sai thì nhận đi. Không nhẽ bác định cãi bừa với xxx phỏng?

MrQuang77 nói:
"Hiệu lực ngay sau biển báo" là sao hả bác? Hay là em chạy xe, ngang sau biển báo thì thắng đứng bánh, signal phải để chuyển làn rồi chạy tiếp ah? Em nghĩ bác chủ không sai, vì chuyển làn sau biển báo, vạch kẻ đường là vạch đứt nét. Em vừa có dịp đi qua đây, vạch liền tại ngã 4 chỉ khoảng 5-7m tính từ đầu ngã 4.
Lại môt ông ngu luât lại thích tào lao
1 thằng từ Biên Hòa ra chăng?

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
166.039
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Em thở phào rồi. Bắt tay bác chủ nha!
Biện pháp đúng, thái độ đúng...đã ủng hộ cho lý lẽ đúng và được BCH đội đồng tình giải quyết đúng luật. Tự thân mỗi nhân viên có thaí độ không tốt sẽ phải chịu trách nhiệm trươc chỉ huy và tập thể đơn vị .
Kết thúc có hậu. (như vụ của bác RedBlade)

Hạng B2
22/7/11
441
11
18
Chúc mừng bác chủ! Mong rằng anh em luôn vững tin, tranh đấu đến cùng nếu ko sai, không làm hư cán bộ. Có như vậy thì mới có thể giảm bớt tình trạng xxx ko nắm luật, bắt chẹt người dân.

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Vậy cuối cùng là lấy được bằng về nhưng có phải "bất chiến tự nhiên thành" hay không bác chủ?

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
166.039
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
pyben nói:
Vậy cuối cùng là lấy được bằng về nhưng có phải "bất chiến tự nhiên thành" hay không bác chủ?
Qua theo dõi em thấy sự việc thế này: xe bị thổi, tx tranh luận với csgt chút chút, đồng ý trình bằng lái, lập Bb, tx ghi ý kiến=>csgt thấy đuối, không để cho tx ký bb mà thu lại lên moto bỏ đi mất.
Tx phóng tới đội, trực ban hẹn "thứ hai tới".
Thứ hai tới viết tường trình gởi BCH đội rồi về.
Thứ tư, tx lên nhận lại bằng theo qđ của BCH đội và đồng ý ghi vô hồ sơ "đã đc giải quyết thoả đáng, không còn khiếu nại nào khác" Hết phim.
Nhân viên năng lực kém, thái độ không tốt làm phiền hà người dân. Đó là bài học kinh nghiệm.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
24/8/11
64
0
6
TPHCM
Em ngồi đọc từ trang 1 đến trang này không uổng công chút nào. Kết thúc có hậu :)
Chúc mừng bác chủ và ủng hộ việc làm của bác