Hạng F
2/3/14
12.223
128.227
113
Anh khỏi kêu @Meo Quay vào trợ giúp đi.

Em tắt máy rồi, em lỗ sặc tiết rồi, thì sao anh, hiểu thì sẽ chả bao h mất niềm tin, chỉ là chưa được thời thì hoãn cái viễn cảnh lại thôi chứ có gì đâu mà nhắng.

Em cũng chả cần free, anh thừa hiểu bản chất chữ Free ở đây là gì, nói trắng phếu ra thì ko hay cho người khác.

Em làm bằng tiền và cost của mình một cách lương thiện, cho đến giờ em vẫn vậy, cũng chả nến mức lú sờ mà.
Mình cũng chọc anh tí thôi chứ mình ủng hộ công nghệ, ủng hộ anh mày mò làm load balancing, mình ủng hộ @Meo Quay bvy từ những ngày đầu làm coin mà nếu bvy còn nhớ, mình bảo điện là chi phí lớn nhất bvy có điện thì đào đi

Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Công nhận view của anh đó hay.
Người học hành đàng quàng có khác.
Em thấy anh này so sánh với các cp công nghệ là khập khiểng.

1. Ví dụ như Uber thì tại thời điểm bắt đầu gd cũng đã có app rồi, tức giá trị sử dụng đã đc chứng minh.

2. Cp công nghệ hay bất kỳ cp nào cũng có rủi ro hoạt động. Tức dù giá trị thực tế đã có nhưng nó có thể chết bất kỳ tử. Còn crypto ngoài rủi ro hoạt động của chính nó liên quan trực tiếp đến công nghệ như cp công nghệ thì còn rủi ro hệ thống liên quan đến vấn đề pháp lý cuốc gia. Và chính cái rủi ro này mới quyết định lớn đến xác suất thành công và timing cho crypto chứ không phải là yếu tố công nghệ đơn thuần.

Nói chung, anh nào rành TA oánh theo chart thì không nói làm gì. Còn anh nào hold to die thì xác định xác suất gặp rủi ro là cực cực cao. Quan trọng là timeframe chờ đợi, có khi còn dài hơn cả một chu kỳ kinh tế nếu 5-10 năm nữa vẫn chưa thể chứng minh giá trị thực tế.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.571
113
www.phindeli.com
Em thấy anh này so sánh với các cp công nghệ là khập khiểng.

1. Ví dụ như Uber thì tại thời điểm bắt đầu gd cũng đã có app rồi, tức giá trị sử dụng đã đc chứng minh.

2. Cp công nghệ hay bất kỳ cp nào cũng có rủi ro hoạt động. Tức dù giá trị thực tế đã có nhưng nó có thể chết bất kỳ tử. Còn crypto ngoài rủi ro hoạt động của chính nó liên quan trực tiếp đến công nghệ như cp công nghệ thì còn rủi ro hệ thống liên quan đến vấn đề pháp lý cuốc gia. Và chính cái rủi ro này mới quyết định lớn đến xác suất thành công và timing cho crypto chứ không phải là yếu tố công nghệ đơn thuần.

Nói chung, anh nào rành TA oánh theo chart thì không nói làm gì. Còn anh nào hold to die thì xác định xác suất gặp rủi ro là cực cực cao. Quan trọng là timeframe chờ đợi, có khi còn dài hơn cả một chu kỳ kinh tế nếu 5-10 năm nữa vẫn chưa thể chứng minh giá trị thực tế.
Cái em nói chứng tỏ em chưa thấy key point & key takeaway của the opinion.

Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Read again & again :)
Reading is the most important skill in this era, not talking.
Trước khi còm cái gì em cũng đều đọc và nghĩ rất kỹ. Còn nếu anh không phản biện vào chính lập luận của em thì thôi chịu vậy :D :D :D

• Like
Reactions: tuando
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.571
113
www.phindeli.com
Trước khi còm cái gì em cũng đều đọc và nghĩ rất kỹ. Còn nếu anh không phản biện vào chính lập luận của em thì thôi chịu vậy :D :D :D
Hints:
- cái số 1 & 2 & cái "nói chung" của em không có mâu thuẫn gì với cái ảnh nói.
- em đưa ra 1 statement (câu đầu tiên), và các lập luận phía dưới không có support gì cho statement đó.