Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
9/6/08
869
5.378
93
Chào các bác OFI, em có miếng đất 6x20m ở Bình Chánh, chủ đầu tư yêu cầu
- Chừa trước 2.5m sau 1.5m,
- Chiều cao tầng 1 khống chế 4m; 1 trệt 2.5 lầu, có cho làm tầng hầm

Các bác cho em ý kiến bố trí mặt bằng tầng trệt vừa để xe hơi, xe máy, phòng ngủ cho người già và bếp+ăn thì có bị chật không, em thì thích phòng ăn rộng, giếng trời lớn để thông gió và có ánh sáng tự nhiên, phòng khách đưa lên lầu 1

Nếu làm tầng hầm để xe thì quá tốt, nhưng chỉ sợ 1 ngày đẹp trời mưa to gió lớn mà EVN thì lại kêu thiếu nước cho thủy điện thì xe chuyển thành submarine :D; lăn tăn cái vụ hầm để xe quá, mấy năm gần đây khí hậu biến đổi quá nhiều chẳng còn tính quy luật như trước kia nữa.

Em cũng muốn theo yêu cầu của chủ đầu tư để sau này hoàn công và làm giấy tờ cho gọn gàng.

Các bác cho ý kiến với,
Cảm ơn nhiều.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Hehe, topic F&I mà các bác biến thành topic tư vấn thiết kế :D

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
151.820
113
www.phindeli.com
@sailing: tất cả mong đợi của bác đều có thể được thỏa mãn, với điều kiện phải ... thuê KTS thiết kế :)

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
Bác chủ search trên mạng rao vặt hoặc mua bán có nhiều công ty xây dựng miễn phí thiết kế lắm , chịu khó đi một vòng gặp họ bác sẽ có bản vẽ không mất xu nào

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
62
TP. HCM
tonjohn nói:
Bác chủ search trên mạng rao vặt hoặc mua bán có nhiều công ty xây dựng miễn phí thiết kế lắm , chịu khó đi một vòng gặp họ bác sẽ có bản vẽ không mất xu nào

Đời có gì cho không biếu không vậy bác ? Em nghĩ nếu là căn hộ chỉ tầm same 100m2 thì họ cộng thiết kế vào thi công luôn, chứ diện tích lớn hơn thì hai khoản đó phải rõ ràng tách bạch thì mới OK. Đứng ở góc độ dân trong nghề bác phán giùm em xem có gì không phải.

Hạng C
9/6/08
869
5.378
93
Cảm ơn các bác đã có ý, cũng ko hề có ý định free

Hạng B2
28/3/11
475
7
43
53
nói thêm 1 chút em thấy nhà phố thì nhà nào cũng như nhà nào sao lại phải thuê kts thiết kế nhỉ? em có thằng bạn làm kts nói nhà phố thì cũng copy & paste ở mấy nhà phố mà họ thiết kế trước rồi chỉnh sửa đôi chút, quan trọng là phần trang trí nội thất bên trong

bác chủ cũng chỉ hỏi layout trước thôi sao các bác ném đá dữ vậy

Hạng B2
18/3/09
127
97
28
muitenbac nói:
nói thêm 1 chút em thấy nhà phố thì nhà nào cũng như nhà nào sao lại phải thuê kts thiết kế nhỉ? em có thằng bạn làm kts nói nhà phố thì cũng copy & paste ở mấy nhà phố mà họ thiết kế trước rồi chỉnh sửa đôi chút, quan trọng là phần trang trí nội thất bên trong

bác chủ cũng chỉ hỏi layout trước thôi sao các bác ném đá dữ vậy
Copy và Paste cũng có nghệ thuật gọi là nghệ thuật cắt dán, ai cũng biết cắt dán hết, nhưng có người được 9-10 điểm, có người nhìn vô là thấy vô lý rùi, 1 điểm

Status
Không mở trả lời sau này.