Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Em đi rửa xe, em yêu cầu nâng xe để vệ sinh cái gầm vì xe đi về quê đường lầy lội, mà xe có cái lip nên thằng rửa xe loay hoay mãi mà hông nâng được vì tay nâng nó đụng cái lip, bác nào đã bị vậy chưa?

Hạng B2
25/9/03
139
2
0
Hà Nội
www.gattanday.net
RE: Body lips => Làm sao nâng xe lên?

chắc ở đó họ dùng loại kích đặt vào chassis. bác cứ ra chỗ nào dùng loại kích mà đi cả 4 bánh xe lên đỗ trên đó rồi nâng cả lên là ok thôi

không thì bác bảo em nó cứ mạnh dạn, mấy cái lips đó cũng yếu ý mà, nâng nhẹ lên cho nó vỡ, rồi đặt tay nâng vào chassis là ok!!:D

Hạng B2
12/2/06
173
9
18
HCMc

:D:Dgiờ em mới thấy nhược điểm của body lip....mà không sao , còn cách để rửa mà. Bác lại chỗ nào có giàn nâng chạy cả xe lên đó, nó khác cái nâng khung xe hay bác tới chỗ rửa xe có bục gạch chạy lên. vẫn rửa được như thường:):)

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Thì em vẫn chạy lên bục, nhưng em muốn nó nâng lên để thằng rửa xe nó đứng phía dưới mà vệ sinh thì sẽ sạch và đẹp hơn ạ!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bác puma muốn 2 trong 1, khó rồi bác ơi, bệ thì hổng nâng 4, body xìlip thì hông cao được, xịt là chính mà. Cái đoạn nâng 4 là khám chữa bệnh thôi...rửa mau hỏng kích.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

vậy xe có gắn body lips khi cần thay bánh xe thì ta tháo lips ra trước phải không các bác đã đi xe gắn body lips???? em định gắn cho em Pre của em nhưng đang còn lăn tăn[:eek:]

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

:D bác thay bánh thì dùng kích nâng 1 điểm, còn kia người ta dùng cái dàn nâng nên mới vướng :D:D. Mà pre cũng tương đối thấp rồi, bác còn gắn làm gì :)

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Gắn làm chi bác ui. Mỗi cái lip bắt divê hàng chục con. Phải khoan lỗ trên xe mình cả chục lỗ. Xót lắm.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Nếu bác báo đen rửa xe ở SG thì bác ra Ngã Bảy. Chỗ này có cầu dạng 2 tấm thép 2 bên, bề ngang mỗi tấm khoảng 3 tấc rưỡi => chạy thẳng lên cầu rồi nó nâng lên =>rửa gầm vô tư. Chỗ này rửa nhanh, giá rẻ, sạch tương đối (chắc boa rửa kỹ hơn nhưng chỗ này đã là...giá rẻ nên không ai boa :D)

Một chỗ nữa kế siêu thị Sài Gòn (góc 3/2 LTT). Chỗ này xài cầu...khỉ :D. Có 2 thanh thép 2 dọc bên. Nó kê 2 khúc gỗ ngang gầm nên có thể 2 khúc gỗ nằm lọt được trong xe bác => rửa kỹ được