Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
hcivic nói:
Bác Dhnam và bác Sontrinh lại nghiên cứu giúp Xóm vụ thả đèn hoa đăng nhỉ?:cool:

rút kinh nghiệm từ năm ngoái, em có ý tưởng về hoa đăng năm nay, sẽ không làm 4 que chống 4 góc nữa, và đặt hoa đăng trên nền mút xốp mỏng, phần nối giữa lồng đèn giấy với đế nổi, sẽ gấp cho nằm trên mốp xốp, không cho tiếp xúc với nước nữa để tránh ướt giấy làm cho hoa đăng mau bị rã. nến thắp trong hoa đăng sẽ dùng nến trà cho được lâu một chút...

Hạng B2
16/5/09
308
42
28
Cái hồ bơi ở Phương Nam người ta có cho mình thả hoa đăng không vậy Mợ ? ( cái này em nghĩ quan trọng à nghen

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.087
113
saigon
thấy khu du lịch có giới thiệu thực đơn buffet. có khi theo cách đó lại hay hơn đấy các bác ạ. đặc biệt trẻ con rất thích ăn tự chọn.

Hạng D
22/2/08
4.299
453
83
54
google.com
Báo cáo các bác
em đã liên lạc với đội lân của võ sinh Phạm Cô Gia chợ nhỏ, giá cả như sau:
2 lân: 1t5
3 lân: 2t
5 lân: 3t
Thời gian biểu diễn: 30 phút
sau thứ bảy họp xong sẽ đặt cọc cho họ

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.
bác toyZace. Tùy theo không gian tổ chức TT các bác BTC chọn số lượng Lân, theo em nên tăng thời lượng phục vụ (30’ ->1h). Không biết Lân có mệt không ta :cool:

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
toyZace nói:
Báo cáo các bác
em đã liên lạc với đội lân của võ sinh Phạm Cô Gia chợ nhỏ, giá cả như sau:
2 lân: 1t5
3 lân: 2t
5 lân: 3t
Thời gian biểu diễn: 30 phút
sau thứ bảy họp xong sẽ đặt cọc cho họ

năm ngoái xóm mình chơi 1 lân 500k, cũng khá xôm tụ đó bác tuy không chuyên nghiệp, lân nhỏ con và ốm, lại múa mấy sô rồi mới đến xóm mình nên vừa trễ vừa mệt đó bác ạ.
@hai_lua_me_oti: các bác đi đặt cọc sẽ làm việc vấn đề thả hoa đăng trên hồ luôn, họ có thể xin thêm công vệ sinh hồ, tuy nhiên chúng ta mần luôn một đêm bao 1 khu vực nên khả năng họ kèm gói DV là có thể đó nếu các bác đi đặt cọc khéo thương lượng chút.
nhớ lại chuyện làm việc với nhà hàng, bác cây-củi là người rất có kinh nghiệm trong việc quy định các dịch vụ, tránh bị nhà hàng "biến báo"... năm nay chửa thấy bác ấy về xóm nhận nhịm dzụ và đăng ký cho nhánh củi tham gia các trò chơi nhỉ... năm nay nàng ta cũng nhớn lắm rồi còn gì...

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
Hôm nay tui có nhận được một ý kiến từ một thành viên tích cực và giàu kinh nghiệm cho biết Phương Nam coi vậy nhưng khá chật chội lại rất đông khách vãng lai viếng thăm cho nên sợ rằng việc ưu tiên giành 1 không gian thoải mái cho Xóm ta sinh hoạt...Xem ra việc tổ chức Trung Thu tại H2O lại có vẻ khả thi hơn vì không gian ở đó rộng rãi, ít khách vãng lai và do vậy mình ta đập phá các bác nhể!?:p:)
Tuy nhiên nên rút kinh nghiệm về khâu đặt tiệc và giám sát phục vụ tiệc đừng để gặp phải những điều "bực mình" như năm rồi chúng ta đã bị. Các bác thấy sao???:cool: