Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.
Tổ chức TT do phục vụ trẻ em vui chơi nên tính chất có phần đặt biệt hơn so với offline, vì thế điều tiên quyết là không gian phải đủ để sinh hoạt. Việc tổ chức tại các nhà hàng sẽ không tránh khỏi việc này việc kia khi tổ chức 1 chương trình có nhiều gameshow như thế này. Hai lần tổ chức thì 1 lần tại nhà và 1 lần tại nơi công cộng. Vì vậy, để tổ chức thành công e mong rằng các bác đăng ký sớm, fix ds sớm thì BTC mới có thể chu toàn.

Hạng D
18/1/08
1.935
509
113
Sao chưa thấy bác Sontrinh đăng ký vậy hè, để mai e alo bác í xem sao.
@Mợ Tài: Nến trà nó như thế nào vậy Mợ? đế làm bằng mút xốp hay đấy, để e tìm coi có chỗ nào cung cấp.

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
dhnam nói:
Sao chưa thấy bác Sontrinh đăng ký vậy hè, để mai e alo bác í xem sao.
@Mợ Tài: Nến trà nó như thế nào vậy Mợ? đế làm bằng mút xốp hay đấy, để e tìm coi có chỗ nào cung cấp.
xốp tấm 1x2m bán nhiều bên các tiệm VLXD và làm thùng đá đó bác... giá cũng không đắt lắm. mình sẽ mua loại mỏng nhất về cắt thành từng miếng đế theo kích cỡ đã định. Giấy làm thân đèn thì nên chọn loại cứng và dày hơn loại giấy năm ngoái cho nó ăn nếp gấp, vì mình sẽ không có cây trụ bên trong... năm ngoái em muốn tổ chức cho các cháu trang trí trên thân đèn nhưng chưa làm được bác ạ.
còn nến trà bán từng hộp lớn (100pcs) trong Metro, hoặc từng lố 12 cái trong các hiệu sách, giá khoảng <=1k/pc. khi dùng nến này mình không sợ đổ, không sợ cháy thân đèn, không phải bận tâm việc cắm nến trong đèn bác ạ.
Bóng bàn về tổ chức Trung Thu XNL

ý nghĩa của việc thả hoa đăng là để tưởng nhớ và cầu chúc điều tốt lành... mình làm sao để các con hướng tới ước mong cho người thân và gia đình một cách hào hứng và vui vẻ là đạt rồi bác Nam ạ. Hay năm nay gia đình nhà Đậu xung phong đạo diễn vụ này đi nhỉ... vụ nến trà mt sẽ giúp bác nếu cần nha!

dù ngắn ngủi, mình vẫn thấy hoa đăng năm ngoái rất lung linh.

có công lớn cua gd nhà Đậu với sự đóng góp của nghệ sỹ Sontrinh!

Mợ tài vẽ ý tưởng, còn bác sơntrinh lo thiết kế mẫu hoa đăng theo ý tưởng đó.
Bác tặng phần nguyên liệu chính luôn.

Phần quy tình sản xuất do gđ bác Dhnam hoàn tất tại hiện trường.

Bố Dhnam ơi, mẹ bàn giao nè, hoa đăng xong gồi nha!

cũng có công của bác honda accord82
nữa

Cũng giống bánh trung thu, hoa đăng cũng được các bé ưu ái thả trước một số, đến khi thả hoa đăng thì còn ít,bớt phần lung lnh.
Chất liệu sx hoa đăng năm sau cũng sẽ được bác sơntrinh cải tiến một bước để tránh bị chìm sớm.

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
Nến trà nặng nhưng thế đứng ổn định và nếu dùng đế đèn bằng mốp xốp (bọt biển) thì dư sức "chở" được nến trà. Nhà tui còn 2 miếng xốp mỏng 1,2cm rộng chừng 70x140cm, có lẽ tận dụng đủ làm đèn đỡ tốn chục ngàn nhể? :D

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
55
Bác HaiSG ui, cái vụ Hội quán Xe cổ bác mần việc tời đâu rồi nè :D

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.087
113
saigon
hcivic nói:
Nến trà nặng nhưng thế đứng ổn định và nếu dùng đế đèn bằng mốp xốp (bọt biển) thì dư sức "chở" được nến trà. Nhà tui còn 2 miếng xốp mỏng 1,2cm rộng chừng 70x140cm, có lẽ tận dụng đủ làm đèn đỡ tốn chục ngàn nhể? :D

nhưng theo em phải có cách nhiệt, nếu khong nến trà ở trong hộp kim loại nóng, làm xốp mau...thủng lắm các bác ui.

Hạng C
17/4/05
735
5
18
HaiSaigon xin báo cáo sơ lược với các bác về việc chọn điểm tổ chức Trung Thu 2010 của xóm ta.
1. Khu DL Phương Nam: chỉ phục vụ được nếu chúng ta đồng ý đãi tiệc và cho các cháu ca hát, vui chơi... trong hội trường riêng để tránh gây phiền cho những du khách khác. Mà chạy nhảy, rước đèn, múa lân trong phòng máy lạnh thì chắc các cháu không thích rồi. Thôi xong, hẹn dịp khác vậy!

Hạng C
17/4/05
735
5
18
2. Khu DL Văn Thánh: thứ bảy 18/09 đã hết chỗ, họ chỉ còn chỗ này cho ngày Chủ Nhật 19/09 (12/08 âm lịch), phục vụ được khoảng 100 khách. Giá cả thì... không "XNL":mad:

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/9/07
1.453
746
113
Bờ bến lạ
Chào cả nhà, việc chọn chỗ để tổ chức Trung thu cho các cháu vẫn còn chưa xong, em xin ý kiến thêm một vài địa điểm để BTC có thể tham khảo theo các tiêu chí mà ban tổ chức đã đề ra :
1. Khu du lịch Hồ Bình An
[link]http://www.vnnavi.com/binhduong/travel/binhan.html[/link]
2.Khu du lịch Bửu Long
Các bác tham khảo thử xem nhé.
Chulun9