PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
55
Á há ... F1 của XNL sắp được tung tăng ngày vui nhất trong năm rồi. Bác nào còn hình Trung Thu năm trước ném lên lấy khí thế xem nào.

Việc tổ chức cho các cháu có ngày vui trọn vẹn xem ra nhiêu khê và bận rộn lắm đa. Các bác tích cực bóng bàn cho nhanh để còn chốt lại và phân công công tác nữa. Lần này chắc chắn BTC cần nhiều nhân tài giấu mặt ra tay đó. Nội Ngoại gì cũng phải xắn quần hết nha.

Phương án H2O hay Phưiơng Nam đều hay ở chỗ rộng thoáng, có hồ bơi, sân khấu, giá cả không Lá lắm nhưng XNL rướn tí vì F1 cũng Okie hen :D

Phương Nam thì chắc chưa nhiều F1 biết, nếu các bác ruyệt cái là em xin xung phong tiền trạm với bác Haisaigon trước cũng được ạ

@KAC: Bác không được kéo phe Toyzace, TLH mà đá giò em nha. Ông Nội ông Ngoại gì cũng có giá hết á
.

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
OK, XNL giờ có thêm các bác Toy Zace, PhD (Phở ...Dê?), bác POLT hay bác ...TÙ í lộn bác TÚ ...tích cực ghê nơi! Hoan hô các bác!

Các bác khác đâu cả rồi xin cho biết ý kiến về bữa cỗ Trung Thu năm nay cho các cháu Xóm Lá nhà mình nhé!

Hạng D
22/2/08
4.299
453
83
54
google.com
Cái này là ý kiến riêng em nhé, nếu mấy bác thấy không hợp thì thôi. Ngoài phần quà trung thu mua cho F1, chúng ta góp thêm 1 ít để mua cho các cháu mồ côi. Em thực sự thấy việc này rất ý nghĩa các bác ạ.

Hiện em thỉnh thoảng cũng cho quà các cháu mồ côi của Giáo Sứ Hà nội-Đồng nai. Chổ này có khoản 25 bé. Tuy nhiên điều kiện sống các cháu chổ này giáo xứ lo tương đối ổn. Nếu bác nào biết chổ điều kiện cần quan tâm hơn thì mình sẽ ưu tiên.

Em có ý này vì ngoài việc đem lại một chút niềm vui cho các cháu mồ côi chúng ta còn giáo dục cho các F1 thấy được ngoài xã hội còn có những mảng đời cơ cực hơn để chúng càng yêu thương cha mẹ.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
55
toyZace nói:
Cái này là ý kiến riêng em nhé, nếu mấy bác thấy không hợp thì thôi. Ngoài phần quà trung thu mua cho F1, chúng ta góp thêm 1 ít để mua cho các cháu mồ côi. Em thực sự thấy việc này rất ý nghĩa các bác ạ.

Hiện em thỉnh thoảng cũng cho quà các cháu mồ côi của Giáo Sứ Hà nội-Đồng nai. Chổ này có khoản 25 bé. Tuy nhiên điều kiện sống các cháu chổ này giáo xứ lo tương đối ổn. Nếu bác nào biết chổ điều kiện cần quan tâm hơn thì mình sẽ ưu tiên.

Em có ý này vì ngoài việc đem lại một chút niềm vui cho các cháu mồ côi chúng ta còn giáo dục cho các F1 thấy được ngoài xã hội còn có những mảng đời cơ cực hơn để chúng càng yêu thương cha mẹ.

Ủng hộ ý tưởng hay của ông Ngoại Toyzace :).

Tập cho các cháu biết quan tâm chia sẻ với cộng đồng là điều rất tốt. Em đề nghị chúng ta sẽ trích ngay trong kinh phí từ việc tổ chức chuẩn bị quà cho các cháu, và chính F1 chúng ta sẽ tận tay trao quà là một vệic làm hết sức ý nghĩa.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
55
Tiger mom nói:
Em mới quá nên chưa biết bóng bàn cái chi, chỉ đang lót dép ngồi chờ các bác phân công.:D

Mợ đừng có mà nghe lời bác KAC rút dép lại nha, kiếm cái ghế súp ngồi cho chắc ăn mợ ơi :)

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
hcivic nói:
OK, XNL giờ có thêm các bác Toy Zace, PhD (Phở ...Dê?), bác POLT hay bác ...TÙ í lộn bác TÚ ...tích cực ghê nơi! Hoan hô các bác!

Các bác khác đâu cả rồi xin cho biết ý kiến về bữa cỗ Trung Thu năm nay cho các cháu Xóm Lá nhà mình nhé!

Dạ cóa em :D, các bác cần gì cứ hú một tiếng em sẽ bảo bà cả nhà em phụ 1 tay. Em nghĩ địa điểm ở đâu cũng được khoảng giữa SG - BD như H2O và Phương Nam cũng được để tiện đường cho các bác ở SG và BD tuy nhiên em thấy PN hơi chật, có một nơi nữa là Hội Quán Xe Cổ nằm bên Q9 gần Suối Tiên em thấy chỗ này mát mẻ rộng rãi nhưng giá cả thì em chịu hẻm bít. Chúng ta cũng nên lên chương trình cụ thể đặc biệt là các trò chơi tập thể vui vui cho các cháu (cái này lúc trước em nhớ Bác Tuan Fe phụ trách thì phải)

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
Tui mới kiếm thấy thông tin về chỗ bác POLTS vừa giới thiệu, mời các bác tham khảo nhé! Thấy có vẻ rộng rãi về không gian nhưng chưa biết vị trí nào có thể tổ chức tiệc Trung Thu. Có lẽ bác PhD ghé đó xem thử nhé!

Last edited by a moderator: