Hạng D
9/11/09
1.939
122
48
Em chưa rặn được F1 nào nên chỉ được đứng ngoài hóng hớt....nhìn F1 Xóm ta vui vui...tủi thân em.... Trung Thu chẳng ai tặng quà....và làm cho cái gì....!

Hạng D
9/11/09
1.939
122
48
SUSON nói:
laotuu2002 nói:
Em chưa rặn được F1 nào nên chỉ được đứng ngoài hóng hớt....nhìn F1 Xóm ta vui vui...tủi thân em.... Trung Thu chẳng ai tặng quà....và làm cho cái gì....!

Hayz....hay là đi khám lại giới tính nhỉ...? Em dzot

Bị ảnh hưởng tình hình chung là khủng hoảng kinh tế nên em nào dzám rặn hả bác!

laotuu2002 nói:
SUSON nói:
laotuu2002 nói:

oh là la!!!

Hạng C
20/3/09
775
840
93
Bình Dương
SUSON nói:
laotuu2002 nói:
SUSON nói:
laotuu2002 nói:

oh là la!!!

"Vợ tao mà không đẻ được thì tao sẽ đi kiếm đứa nào đó để đẻ dùm. Hình như được 1 đứa rồi thì phải."
Hôm qua đi OFF rắn với OS BH có đi ngang bệnh viện tâm thần pa Thanh nói : tiếc quá, hồi nãy không chở ông Suson đi chung để quăng ổng vô đây cho rùi.

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Phương Nam không phục vụ buổi tối là đến mấy giờ hả bác toy, đến 8h tối là Okie
kỳ này em chắc không làm trương BTC, bác nào mà em sắp chi định xung phong đi :D

Hạng B2
16/5/09
308
42
28
laotuu2002 nói:

Bác có chơi lồng đèn không ? Em mua một cái tặng cho bác nhé

Hạng D
9/11/09
1.939
122
48
Hai_Lua_Me_Oto nói:
laotuu2002 nói:

Bác có chơi lồng đèn không ? Em mua một cái tặng cho bác nhé

có bác tặng quà Trung Thu cho em rồi....

thinhlace nói:
SUSON nói:
laotuu2002 nói:
SUSON nói:
laotuu2002 nói:

oh là la!!!

"Vợ tao mà không đẻ được thì tao sẽ đi kiếm đứa nào đó để đẻ dùm. Hình như được 1 đứa rồi thì phải."
Hôm qua đi OFF rắn với OS BH có đi ngang bệnh viện tâm thần pa Thanh nói : tiếc quá, hồi nãy không chở ông Suson đi chung để quăng ổng vô đây cho rùi.

Ha ha ha! 3 thằng "hâm" có mình anh "tỉnh"

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
toyZace nói:
Cái này là ý kiến riêng em nhé, nếu mấy bác thấy không hợp thì thôi. Ngoài phần quà trung thu mua cho F1, chúng ta góp thêm 1 ít để mua cho các cháu mồ côi. Em thực sự thấy việc này rất ý nghĩa các bác ạ.

Hiện em thỉnh thoảng cũng cho quà các cháu mồ côi của Giáo Sứ Hà nội-Đồng nai. Chổ này có khoản 25 bé. Tuy nhiên điều kiện sống các cháu chổ này giáo xứ lo tương đối ổn. Nếu bác nào biết chổ điều kiện cần quan tâm hơn thì mình sẽ ưu tiên.

Em có ý này vì ngoài việc đem lại một chút niềm vui cho các cháu mồ côi chúng ta còn giáo dục cho các F1 thấy được ngoài xã hội còn có những mảng đời cơ cực hơn để chúng càng yêu thương cha mẹ.

em nhớ không lầm thì hôm ở nhà mẹ cọp, bác Austin đã đề cập một ý tương tự...
em không thấy bàn trở lại ý kiến này, tuy nhiên nếu một số bác có thể có khả năng làm những nguồn quà ủng hộ này, thì em xin gợi ý là mình làm cho các cháu bé tại khoa nhi-BV ung bướu (khoa nội 3).
mấy tháng ở đây, em hay qua lại khoa này và thấy các cháu (và gd các cháu) có đủ mọi khía cạnh cần đến sự động viên, nhân thể bạn em là Bác sỹ trưởng khoa ở đây nên công tác tổ chức, nắm đối tượng là hoàn toàn thuận lợi.
Nay XNL chúng ta đã có thành viên phải đến làm member tận mảnh đất đáng thương bị nhà nước bỏ quên giữa lòng TP SG "đẹp lắm SG ơi" này, nếu định chăm sóc trẻ em bất hạnh, thì chúng ta thử chia sẻ với các cháu ở đây cũng rất là gần gũi và thiết thực.

:DBác sỹ này trung thu năm ngoái em đã nhờ tư vấn cho bác kitty về điều trị của bé Kitty ...
năm ngoái kitty phải nằm viện dịp trung thu, bé đã chịu thiệt mất một mùa chơi rồi, năm nay mong là bé sẽ có mặt để nhận đúp phần bánh TT của 2 năm do bác Bông bụp chuẩn bị...

Last edited by a moderator: