Tập Lái
15/12/22
27
44
13
Xây 1 căn thì lấp liếm để ở dc, bác thử xây vài căn xem sao. Mà đó là hồi xưa, giờ vô phương bác ơi.
Muốn full thổ cư, ngon đẹp thì bác cầm 40-50 đồng sẽ xúc dc 300m2 biệt thự bên Meyhomes sát vách em. Chỗ em 4-5 đồng, bằng 1/8 thôi bác.
Việc xây dựng hiện tại chỉ là ko phù hợp với loại đất hiện tại CLN nhưng nó lại phù hợp với quy hạch tổng thể là đất TMDV DKV nhé bác.

Phải có cái khó của nó thì nó thì mới có hàng rẻ mà xúc chứ bác. Chứ ngon, bổ thì ko rẻ đâu.

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
19/7/20
3.248
1.925
113
Ho Chi Minh
Muốn full thổ cư, ngon đẹp thì bác cầm 40-50 đồng sẽ xúc dc 300m2 biệt thự bên Meyhomes sát vách em. Chỗ em 4-5 đồng, bằng 1/8 thôi bác.
Việc xây dựng hiện tại chỉ là ko phù hợp với loại đất hiện tại CLN nhưng nó lại phù hợp với quy hạch tổng thể là đất TMDV DKV nhé bác.

Phải có cái khó của nó thì nó thì mới có hàng rẻ mà xúc chứ bác. Chứ ngon, bổ thì ko rẻ đâu.
Tuyet voi

mua ngay

• Like
Reactions: Thinh Le
Lộc Phát
2/9/17
1.407
23.914
113
35
thằng Meyhomes cũng ngáo giá chết đi được , nhà thì xây xấu không thể xấu hơn, chủ đầu tư cho phí môi giới cao và nhanh nên mấy sàn ở SG chạy bán tốt lùa được một đống khách thời điểm bđs còn sốt...

Hạng B2
13/12/17
120
5.845
93
Đất Cây lâu năm thì không ai dám cho xây lụi, xây rồi cũng bị đập, bị phạt. Quan chức giờ cũng chả dại để bị mất ghế, bị khởi tốt do bao che nữa đâu.

15tr / m2 giá này cao quá, làm gì để huề vốn cho nổi, chắc mua rồi chờ sóng sau khoảng 10 năm , mới thoát hàng nổi, gồng lãi suất nuôi kỳ vọng vậy.

Tập Lái
15/12/22
27
44
13
Đất Cây lâu năm thì không ai dám cho xây lụi, xây rồi cũng bị đập, bị phạt. Quan chức giờ cũng chả dại để bị mất ghế, bị khởi tốt do bao che nữa đâu.

15tr / m2 giá này cao quá, làm gì để huề vốn cho nổi, chắc mua rồi chờ sóng sau khoảng 10 năm , mới thoát hàng nổi, gồng lãi suất nuôi kỳ vọng vậy.
Nếu bác chưa đi PQ thì em mời bác đi ghé nhà em bác đi trải nghiệm 1 chuyến, luật thì áp dụng chung cả nước, nhưng mỗi nơi có cái linh động của nơi ấy.

70%-80% công trình xây dựng của tư nhân nhỏ lẻ tại PQ đều là xây dựng trên đất NN cả đó bác, bác không tin cứ hỏi thổ địa là biết. Tại sao:
- PQ đang thu hút đầu tư để nhanh chóng phát triển, đa dạng hóa các loại hình dịch vụ, nếu quá cứng ngắc thì làm sao thu hút dc đầu tư? Bác có 2tr/ngày thì bác ở KS 5 sao, bác có 500k/ngày thì bác ở Bungalo tư nhân... nhân viên, công nhân... ở đâu??? Nhậu nhẹt xong bác muốn đi tào lao xíu thì đi ở đâu??? bác tự trả lời.
- Về quy hoạch tổng thể thì PQ làm khá ổn: 62% là đất Rừng, 6% đất ở, 7% đất TMDV, còn lại là đất khác. Đất đẹp, ven biển 70-80% đều là đất của tập đoàn lớn, làm 5 sao hết. TP Du Lịch thì định hướng để đất NN để trồng tiêu, trồng mít trồng dừa sẽ hiệu quả kinh tế cao hay sao? xây nhà mà bị đập là xây trên đất rừng, đất lấn chiếm, đất biển, đất nhà nước quản lý, đất chưa có sổ, đất trong ranh dự án. Em ở PQ 5 năm nay chưa thấy trường hợp nào xây trên đất TMDV có sổ mà bị đập cả.
- Nhà nước đang dùng nhiều cơ chế để kìm giá đất tại PQ để giúp các doanh nghiệp có thể lấy dc quỹ đất để đầu tư vào PQ, nhưng sớm thôi, khi đã đủ chỉ tiêu thì nó lại phi thôi.
BT view biển tại Phú Quốc - 15tr/m2 - hơi khó tin nhưng thật 100%

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
26/8/05
3.832
23.841
133

Anh nói chưa đúng rồi.
Đất nông nghiệp ở PQ vẫn xây biệt thự, farmstay, homestay bình thường, chả sao cả.
Quy hoạch Đất vui chơi giải trí vẫn kg động đến công trình nhà cửa bác xây, giá lên cũng rẻ bèo, kg lên cũng đc.
Nói chung ở đây kg áp dụng Luật Đất đai mới nhé. Cả nước siết, trừ ở đây, cả nước méo mặt vì đất nông nghiệp, trừ ở đây.
Bác cần tìm hiểu thêm về sự linh hoạt, mới hiểu được đất đai PQ.
Đừng ai lấy ví dụ 78 căn biệt thự xây trên đất nông nghiệp bị đập vừa rồi làm ví dụ. Chính quyền đập chỗ này rồi, kg đập chỗ nào nữa đâu.

Tập Lái
15/12/22
27
44
13
Anh nói chưa đúng rồi.
Đất nông nghiệp ở PQ vẫn xây biệt thự, farmstay, homestay bình thường, chả sao cả.
Quy hoạch Đất vui chơi giải trí vẫn kg động đến công trình nhà cửa bác xây, giá lên cũng rẻ bèo, kg lên cũng đc.
Nói chung ở đây kg áp dụng Luật Đất đai mới nhé. Cả nước siết, trừ ở đây, cả nước méo mặt vì đất nông nghiệp, trừ ở đây.
Bác cần tìm hiểu thêm về sự linh hoạt, mới hiểu được đất đai PQ.
Đừng ai lấy ví dụ 78 căn biệt thự xây trên đất nông nghiệp bị đập vừa rồi làm ví dụ. Chính quyền đập chỗ này rồi, kg đập chỗ nào nữa đâu.
Bác ở PQ lâu chưa bác. Lâu lâu mới thấy có bác nói đúng tình trạng nè. Rảnh hú em cafe, biết đâu hợp tác dc.