Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội
Re:Hành trình trở lại sau hơn 1/4 thế kỷ

miumiusg nói:
miu có người họ hàng tên Phạm Hồng Khang, hình như đi trước bác 2 năm, học xây dựng ở sofia.
Đó là cha Khang phệ, thuộc loại to cao thời bấy giờ. Một tay sát gái có hạng đấy ! (j/k) :D

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.087
113
saigon

gentledog nói:
miumiusg nói:
miu có người họ hàng tên Phạm Hồng Khang, hình như đi trước bác 2 năm, học xây dựng ở sofia.
Đó là cha Khang phệ, thuộc loại to cao thời bấy giờ. Một tay sát gái có hạng đấy ! (j/k) :D

thật sao bác??? sao cậu của miu trở về nước 1 mình, rồi lấy 1 nàng hà nội hiền như mèo ngoan...

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội

Gặp gỡ tại phòng ô Hiệu trưởng. Chút quà mọn VN (gốm Bát tràng, Lụa Hà Đông) cho ô HT và 2 ô Hiệu phó (có 3 ông nhưng ông kia thân VN nhất nên có quà riêng rồi)

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội

miumiusg nói:
gentledog nói:
miumiusg nói:

thật sao bác??? sao cậu của miu trở về nước 1 mình, rồi lấy 1 nàng hà nội hiền như mèo ngoan...

Thì sướng trước khổ sau, trẻ hư thì phải già ngoan chứ (j/k) :D
Như em đây trước ngoan ghê lắm giờ già rồi lại đâm ra đổ đốn mới chết chứ !

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội

Sau vài ngày nghi lễ là 1 chương trình vòng quanh nc BG + Istanbul (Turkey) kéo dài 1 tuần. Có lẽ tiếp theo có nhiều hình ảnh thú vị với các bác hơn. Tuy nhiên em cứ là từ từ cho khoai nó nhừ !

Phía trước cổng trước trường TU Sofia có các bến tàu điện (nay đc thay bằng Metro) và các tuyến xe bus đi về TP Sinh viên. Nếu hôm nào ngại đi bộ thì bọn em chọn phương tiện này. Giờ lại muốn đi lại xe bus về KTX như ngày nào:
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=Hhloy4BxK3E[/tube]
Một cô đồng nghiệp trẻ cũng chờ xe về KTX. Nếu là "ngày xưa" thì em ít khi bỏ lỡ cơ hội "thả câu" lém !

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=0V32rEEFkss[/tube]

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Chia xẻ cùng chuyện gia đình bác, mừng là mọi chuyện đều suôn sẻ và cũng mừng là bác có chuyến đi tốt đẹp. Chờ thêm ảnh của bác.

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội

tommyle nói:
Chia xẻ cùng chuyện gia đình bác, mừng là mọi chuyện đều suôn sẻ và cũng mừng là bác có chuyến đi tốt đẹp. Chờ thêm ảnh của bác.
Cám ơn bác Tô Mỳ nhé. Bác cũng có 1 chuyến đi Hi lạp ngon lành đó thôi. Từ từ em cũng sẽ xem hết ảnh của bác post !

Em đang định Tết DL này nếu bx em khỏe và cũng thích thì vợ chồng em sẽ qua lại BG ăn cái Tết tuyết phủ để vợ em có khái niệm. Cả con trai em cũng sẽ từ London sang cùng (ko biết xin visa vào BG từ UK có khó lắm ko?). Em cũng sẽ bay hãng LOT qua Warsaw !

O.S.P.D
9/12/06
1.885
5
38
Đất cò rán

gentledog nói:
Và ngạc nhiên chưa: Sao xe bác Dê Phủ Lý lại lang thang làm gì ở bên này nhỉ? Hay để tham gia giải về độ âm thanh? :D
Ở Việt Nam dạng xe cỏ mà sang đây cũng thơm phết Bác nhỉ?
:D

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

gentledog nói:
Ái chà, 1 em Porsche Paramera, niềm mơ ước của em:
Nhớ BG quá bác T ơi!;) Không gian thoáng đãng, thời tiết ôn hoà, môi trường sạch sẽ, những con đường lát đá xanh gồ ghề, những lá vàng rải rác lối đi...Ứớc gì lại có dịp trở về xứ ấy thăm lại sau 22 năm chia tay thủ đô Sophia xinh đẹp!:p

Cảm ơn bác Gentledog đã chia sẻ về chuyến đi đặc biệt này của bác! Nhìn bác đẹp "lão" nhất hội nhỉ!

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội

Một bức ảnh kỷ niệm trước cổng trường xưa

Những ngôi nhà thân quen nơi em đã từng mấy năm mài đũng quần trong những giờ học Toán cao cấp, Cơ lý thuyết, Sức bền vật liệu...

Con đường đi học hàng ngày thủa nào, nay vẫn hầu như ko thay đổi, dường như thời gian đã đọng lại.

Các gia đình SV trẻ đang thư giãn dưới ánh nắng cuối thu. BG dân số luôn thiếu hụt nên SV đc khuyến khích lập gđ và sinh con. Được cấp 01 căn hộ tại TP Sinh viên trong suốt thời gian học tập. Thời XHCN, sinh con mẹ đc nghỉ làm 2 năm nguyên lương  nên nhiều bà mẹ ko biết đi làm là gì !

Ký túc xá số 12 nơi em ở từ 1978 tới khi về nước

Lối rẽ vào BL 12  KTX xưa nay đã ko còn bãi cỏ rộng rãi trải giữa 2 căn chung cư, nơi chiều chiều bọn em mang bóng xuống đá gôn tôm với nhau. Thay vào đó là codduwopngf nham nhở và mấy chiếc oto của SV đâul khá lộn xộn :(

Trước thềm nhà xưa, nay đã phôi pha rất nhiều. Em từng ở các phòng 512 và 506

Nhà cũ, cầu thang cũ, hành lang cũ, em đã mài gót giày chốn này tới 5 năm ròng. Ơ mà em SV trẻ này nhìn cũng quen, quen thế ! :)
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=UhCL8YTBbGs[/tube]