Hỏi/Đáp Kỹ Thuật C200 báo bình ắc quy, xin giúp đỡ

Hạng D
9/2/18
3.423
5.046
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
như bác này cũng hay! nhưng nhớ kiểm tra cục kích. có khi bình hư mà cục kích cũng hư thì ...
M mua cục xiaomi cũng ổn hơn 1tr bỏ cốp rất tiện cứu xe khác dc vài lần rồi, thay vì mua sợi dây cũng vài trăm lại phải xin nhờ xe khác khi vô hẻm khó đấu đầu sát gần được

• Like
Reactions: cthinh
D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
797
1.542
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Mỹ gì cũng chả khác VN đâu, vừa hết BH nó tèo là bình thường.
Vấn đề tiền nào của đó, thượng vàng hạ cám!
Dẫn chứng ở Mỹ:
Thay bình, vào Walmart là Cheep nhất, bình của nó tên gì quên mất, nhưng độc quyền (Sure luôn hàng China) BH 2 năm, là đúng bong 2 năm nó tèo.
Hàng Autoparts, mắc hơn $30, Diehard, BH 3 năm, 3 năm là nó tèo.
Hàng chính hãng BH 5 năm, giá gấp 3-4 lần Walmart, 5 năm nó sẽ tèo.
Chữ TÈO đây ko phải nghĩa nó chết đứng, mà là có dấu hiệu... Đề khó hơn, lâu hơn.
Tiền ít mà đòi hít hàng thơm thì Thiên Đường cũng ko có nói gì Hạ Giới.
Nếu so thì US nó bèo hơn EU về nhiều thứ linh tinh như Parts/Tools/ Accessories lắm.
Tớ ở Mỹ chứ Tools là xài hàng Germany, hàng Mỹ cheeps và bèo.
Tools Đức cũng tùy loại bác ơi. Hazet, Kstool, wera, Knipex thì ổn. Bosch Blue tạm đc, Bosch green còn tệ hơn cả hàng tàu...
Mỹ thì Tekton ngon bổ rẻ mà. Có điều kiện nữa thì cứ Snap-on thôi

Hạng F
29/10/16
11.628
22.546
113
Pháp
Chạy nhiều nó mới nhanh hỏng đấy.
Cái xe em bình 2017 đến giờ vẫn tốt, xe đi có 7.000km gần 6 năm.
Còn cái xe hay đi thì cứ bị 1, 2 năm hỏng dù là mua Varta.
Mấy nay đổi sang hãng mới Motolite thấy ghi hàng Philippines cũng hay hay.
Chỉ công nhận bình AGM nó bền hơn hẳn bình thường. Chỉ bị đắt hơn phải 50%.
Mà sao 1 số xe bình sắp hỏng thì đề nó bị khựng dễ biết mà thay còn 1 số xe vừa mới nổ xong đi cái rồi dừng tắt máy đâu đó thì ngóm luôn.
Cái nầy thì em không biết, nhưng em chắc chắn 100% hiện giờ xe gần 90K, chưa đụng bình, chưa sạc bình thậm chí chưa thay bánh xe (có lẽ sắp thay ...:):)) Tiền nào của đó là đúng thật. và xe em có chức năng start&stop .. khi ngừng đèn đỏ.
Bác Vinh Nam là sale của Mer nha bác, giá đó giá hãng. Hehe
Ý là coi chừng nó có chức năng start&stop thì không có giá đó đâu bác.
Tools Đức cũng tùy loại bác ơi. Hazet, Kstool, wera, Knipex thì ổn. Bosch Blue tạm đc, Bosch green còn tệ hơn cả hàng tàu...
Mỹ thì Tekton ngon bổ rẻ mà. Có điều kiện nữa thì cứ Snap-on thôi
Cái nầy cũng tuỳ vào mình cần, Em thì khoái Facom hơn, không biết bác D23 ở đức có xữ dụng hiệu nầy không ? bên Đức cũng có hiệu trung bình mua ở lidl là Parkside, bửa nào phone nói dóc để học thêm vài ...chiêu ... Thân bác

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
9/2/18
3.423
5.046
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Cái nầy thì em không biết, nhưng em chắc chắn 100% hiện giờ xe gần 90K, chưa đụng bình, chưa sạc bình thậm chí chưa thay bánh xe (có lẽ sắp thay ...:):)) Tiền nào của đó là đúng thật. và xe em có chức năng start&stop .. khi ngừng đèn đỏ.

VN giờ làm j có đến 90k? Bình tgì 30k là quá, lốp thì có thể tuỳ tuyến đường
Bình istop thì hơn 3tr chứ dòng mer hay bm thì e ko biết

• Like
Reactions: Osin and Perenco
Hạng F
29/10/16
11.628
22.546
113
Pháp
Đúng vậy ....vì em kh ở VN ....chứ ở VN có lẽ đúng, cũng như
5K là phải thay nhớt so với em 25K vậy ....

• Like
Reactions: PMH82
Hạng F
3/10/15
9.869
12.159
113
Dạo này có mấy nhãn bình mới Energizer, Motolite,...em thử thấy có vẻ cũng ổn đấy bác.
Điện lượng thấy khá lắm, 20 ngày nổ máy 1 lần vẫn được, bình em là Motolite 80Ah

9/5/16
4.032
4.182
113
Bình Phước

Cái nầy cũng tuỳ vào mình cần, Em thì khoái Facom hơn, không biết bác D23 ở đức có xữ dụng hiệu nầy không ? bên Đức cũng có hiệu trung bình mua ở lidl là Parkside, bửa nào phone nói dóc để học thêm vài ...chiêu ... Thân bác
Cái bình điện có start&Stop thì cũng không đến nổi cả chục triệu 1 cái đâu bác. Giờ bình điện rẽ à, đâu có như hồi xưa. thường có chức năng này thì bình nó có dòng CCA cao thôi, mắc hơn chúc xíu, nhung không nhiều. Xe em cũng mới thay loại bình này, bình mới hơn 3 triệu xíu, thu lại bình cũ 200k, thành ra giá thay thế chưa đến 3 triệu.

• Like
Reactions: PMH82 and Perenco
Hạng F
29/10/16
11.628
22.546
113
Pháp
Dạo này có mấy nhãn bình mới Energizer, Motolite,...em thử thấy có vẻ cũng ổn đấy bác.
Điện lượng thấy khá lắm, 20 ngày nổ máy 1 lần vẫn được, bình em là Motolite 80Ah
Nếu như thời tiết khắt nghiệt (đông) thì bình rất quang trọng, do đó chất lượng hoàn toàn khác, chứ thời tiết VN mà xài bình dành cho các xứ lạnh thì có lẽ ..ít nhất 5 năm trở đi mới hư. (theo em)

Thú thật là xe em chưa đụng đến cái gì đến giờ trừ ...thay nhớt, lọc ...

Còn bình thì sau nầy tương đối rẽ, chỉ là tiền công và thú thật là em mặc dầu dọc phá hơi nhiều, nhưng chưa bao giờ ..tháo bình xe (hiện tại) cho nên cần tìm hiểu thêm (có thể cần một module nào đó để giử bộ nhớ)
C200 báo bình ắc quy, xin giúp đỡ
do đó em chưa đụng đến các xe sau nầy nhiều ....

• Like
Reactions: PMH82 and Perenco
Hạng F
3/10/15
9.869
12.159
113
Nếu như thời tiết khắt nghiệt (đông) thì bình rất quang trọng, do đó chất lượng hoàn toàn khác, chứ thời tiết VN mà xài bình dành cho các xứ lạnh thì có lẽ ..ít nhất 5 năm trở đi mới hư. (theo em)

Thú thật là xe em chưa đụng đến cái gì đến giờ trừ ...thay nhớt, lọc ...

Còn bình thì sau nầy tương đối rẽ, chỉ là tiền công và thú thật là em mặc dầu dọc phá hơi nhiều, nhưng chưa bao giờ ..tháo bình xe (hiện tại) cho nên cần tìm hiểu thêm (có thể cần một module nào đó để giử bộ nhớ)
View attachment 2819015 do đó em chưa đụng đến các xe sau nầy nhiều ....
Vậy là cái bình mùa đông có gì tốt hơn hả bác?
Và giá thường cao hơn khoảng nhiêu % nhỉ

Hạng D
10/6/10
1.421
1.244
113
Vậy là cái bình mùa đông có gì tốt hơn hả bác?
Và giá thường cao hơn khoảng nhiêu % nhỉ
E ko thấy có loại bình cho mùa đông, mà có lẽ tiêu chuẩn bình cho mấy nc châu Âu hay US sẽ cao hơn, vì có mùa đông lạnh. Trời lạnh là sát thủ của bình ac quy hay pin mà.
Bình bên này thì thường chia 2 loại, bình thường & Start stop cho xe có start stop.
Start stop thì thường chia 2 loại nữa, EFB hoặc AGM. Bình AGM thì mắc hơn, chủ yếu mấy xe xịn xịn xài. Còn xe thường thì xài EFB được rồi.