Hạng B1
12/9/10
79
1
0
34
bit701 nói:
Đúng là nhập nhằng cái bọn Thaco này, muốn ủng hộ hàng việt mà thông tin nhập nhằng chán hẳn.
Các bác cho em hỏi, xe nhập khẩu đời 2009 và 2010 giá thế nào ? e cố tí lấy con nhập khẩu cho chắc an vậy
em lại trả nhời bác vậy: xe 2010 rẻ hơn 2011 20 triệu vnd
là khi em mua cách đây 1 tháng với loại AT
em chưa đi xe nhập, nhưng ngó qua nội thất cũng ko khác mấy, chỉ thiếu ABS và AIB thôi
dưng mà em vẫn thíc kiểu 2010 hơn, nhìn mềm mại hơn

Hạng B2
8/2/10
314
0
0
Mình bán xe bên KM của Trường Hải nè bác. Xin xác nhận với bác là KM trường Hải ko có ABS
Nhưng nếu bác chạy tốc độ khoảng 60KM/H đổ lui thì ko ABS cũng ....

Hạng C
4/2/10
799
1.459
93
Em thì em thấy xe TH rẻ hơn đến 60 củ với lại được bảo hành chính hãng, khi bị hư hỏng gì thì đem thẳng vô hãng, còn xe nhập có nhiều option hơn, có ABS, camera lùi, nhưng mỗi lần hư hỏng gì thì không biết sửa chữa như thế nào?

Hạng F
7/7/06
5.633
733
113
HCM
www.otosaigon.com
biminh nói:
Em thì em thấy xe TH rẻ hơn đến 60 củ với lại được bảo hành chính hãng, khi bị hư hỏng gì thì đem thẳng vô hãng, còn xe nhập có nhiều option hơn, có ABS, camera lùi, nhưng mỗi lần hư hỏng gì thì không biết sửa chữa như thế nào?
Cũng đem vô TH sửa luôn bác, có tiền là TH sửa tuốt luốt hết, đâu có phân biệt con Việt hay con Hàn đâu:D

Hạng C
4/2/10
799
1.459
93
jungle nói:
biminh nói:
Cũng đem vô TH sửa luôn bác, có tiền là TH sửa tuốt luốt hết, đâu có phân biệt con Việt hay con Hàn đâu:D

Bác Rừng Già đang chạy Moning nhập hay của TH, nếu bác chạy xe nhập thì cho em biết cái ABS nó có khác gì với không có ABS không ạ? Em đang phân vân ổ chỗ này, vì ABS là trang bị an toàn tiêu chuẩn sao thằng TH lại bỏ đi nhỉ?

Hạng F
7/7/06
5.633
733
113
HCM
www.otosaigon.com
biminh nói:
jungle nói:
biminh nói:

Bác Rừng Già đang chạy Moning nhập hay của TH, nếu bác chạy xe nhập thì cho em biết cái ABS nó có khác gì với không có ABS không ạ? Em đang phân vân ổ chỗ này, vì ABS là trang bị an toàn tiêu chuẩn sao thằng TH lại bỏ đi nhỉ?
Lúc trước mình chạy morning nhập, sau đó túng tiền bán đi, bây giờ chạy morning TH. Mình thấy về độ ồn 2 xe ngang nhau, khó nói cái nào ồn hơn lắm, độ đầm xe thì xe nhập đầm hơn một chút, TH cũng đầm lắm.
Thắng ABS xe nhập thì mình chưa có thử đạp phanh gấp lên trên 80, dưới 70 mình có đạp thử thì thấy nó cũng giống như xe không có ABS, không thấy cái chân thắng nó rần rần gì ráo trọi! Coi nó như hổng có vậy đó, nhưng mà khi đi trởi mưa, hoặc cua mà thắng thì nó đầm lắm, không có lết bánh à, xe mà không có ABS thì đi đường trơn thắng một cái kêu cái ét, bánh xe để lại một vệt dài 5 mét, má phanh khét nghẹt.
Nhưng mà bác đừng ỷ có ABS rồi chạy thả cửa nhe, thống kê cho thấy đa số vụ tai nạn đều là xe có ABS đó, do lái xe quá chủ quan, cứ đợi nước tới trôn mới đạp không.

Hạng B2
27/7/10
312
227
43
Các bác có biết cách kiểm tra như thế nào để biết xe có thắng ABS không ? Mình nhìn vào chổ nào . Xe em Kia sản xuất 2005 nhập khẩu 2007 không biết có ABS không ? nhiều người xem nhưng đều không biết được .

Hạng B2
9/10/04
171
6
18
63
dangthuong nói:
Các bác có biết cách kiểm tra như thế nào để biết xe có thắng ABS không ? Mình nhìn vào chổ nào . Xe em Kia sản xuất 2005 nhập khẩu 2007 không biết có ABS không ? nhiều người xem nhưng đều không biết được .
Mở nắp capo lên, nhìn xuống dưới, phía trong, bên phải, bác sẽ thấy cả cụm lớn có ghi chữ ABS lớn. Nên đem xe ra chỗ sáng, hoặc rọi đèn pin.

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
trên màn hình taplo ấy, khi bác bật công tắc lên, nếu có ABS thì sẽ có 1 đèn màu đỏ hiện lên chữ ABS khoảng 3-5s thì tắt, bác có thể check 1 cách đơn giản như vậy