Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Em biết câu hỏi này của em thuộc phạm trù tâm linh. Ai tin thì mời ko tin thì thôi. Em trước đây ko tin, nhưng sau khi xảy ra vài ba chuyện thì hơi tin tin, chuyện cuối cùng em gặp gần đây nhất nó như thế này:

Khi em mua An Khang là mua để ở, em sửa đẹp và trang hoàng mỹ miều, mua sắm đầy đủ theo ý mình rồi nhân tiện dạo đó có một thầy Đại đức ở Chùa Vĩnh nghiêm hay giúp đỡ cho em nên em mời thầy đến cúng nhà mới. Thầy làm lễ nghi xong thì yểm bùa trước cửa.

Một thời gian sau đó em ko chuyển được trường cho các con nên đành đăng báo cho thuê. Trầy trật gần một năm mới có người thuê, hợp đồng ký một năm nhưng nó chỉ ở ba tháng là chuồn. Sau đó rao hoài chẳng ai thuê, bán hoài chẳng ai mua nên em nghĩ hay tại cái... bùa thầy đã yểm cho mình. Em gọi điện hỏi thầy thì thầy nói thầy cúng cho gia đình con đến ở, yểm bùa cũng cho con nên người khác khó vào ở. Lúc đầu em ko tin nhưng sau khi gỡ bùa thì ngay ngày hôm sau có người đưa tiền cọc. Em đã thấy hơi rờn rợn trong người thì... ngùơi ta ko thuê nữa, chịu mất cọc. Ông xã em giỡn hay tại mình gỡ bùa nhưng ko đốt mà vẫn để trong nhà nên ko ăn thua? Có khi phải đốt đi mới được, nói là làm, ổng đưa bùa đi đốt.

Sau đó một tuần thì em bán nhà luôn, mà bán được cả trên giá em mong đợi. Làm thủ tục cũng nhanh, mà lạ một điều là ông mua nhà của em vừa xong giấy tờ một cái là có tụi nước ngoài vô thuê ở ngay lập tức. Trong lúc em rao hoài cả năm chẳng ma nào thuê cả.

Em cứ phân vân từ hôm tới giờ, chuyện này là sao hả các bác? Có bác nào gặp chuyện tương tự chưa thì kể cho em nghe với ạ. Và theo các bác mỗi lần mua nhà mua đất mình có nên mời thầy về cúng hay ko??? Thanks các bác nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/5/08
2.538
21.800
113
Thằng mà 1 năm chuyển nhà 2 lần như em thì cái xe 4B mới là cái cần yểm bùa nhất. Hehehe

Đùa thôi chứ vẫn nên tin, có kiêng có lành mà.

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
Mấy bác đại gia giàu có   =>> thì cúng kiếng dữ lắm,
cũng có thể do cúng kiếng dữ lắm ==>> mấy bác ấy giàu có .
Cái này thuộc tâm linh, tin thì có, kg tin thì không có hehehe....

Hạng D
15/11/07
2.539
11.201
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Bùa còn gọi là "phù" . Thầy giỏi tay "ấn" mới dám xài. Trong trường hợp của Bác em nghĩ Thầy ở chùa VN dã dán vào rồi thì phải nhờ ông ấy tới gỡ ra ....Bác tự gỡ có vẻ ko ổn.
Ngoài ra chuyện bùa chú ngoại trừ bị "ếm" hay có gì dặc biệt mới nên xài ...Gặp thầy ko cao tay xài vớ vẩn có khi bị "vật" ngược lại dó Bác .
Nói chung nhà bác dã bán rồi ...dừng lai vãng lại dó nữa ...

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
Ui ,hiệu nghiệm vậy hả ta ? Em muốn bán đất nhanh chắc phải mời thầy tới cúng rồi.
Bác Nắng cho em liên lạc với thầy được k ?

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
44
em có đăng bán miếng đất mà bán hòai không xong, vì cần tiền để làm ăn cho năm sau. Dẫu biết rằng bán miếng đó với giá năm nay thì năm sau kiếm không ra? bác Nắng cho em xin cái contact của thầy với. thanks.

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Dạ, đúng là hôm qua lên chùa em tường thuật lại câu chuyện bán nhà của em thì thầy phán:"Lẽ ra muốn bán nên bảo thầy để thầy đến gỡ bùa cho".
Em biết thầy Đại Đức này được 3 năm rồi, em mà kể chuyện gì đã xảy ra sau khi ông già em mất rồi gặp thầy thì các bác hãi hơn đó.

Để em hẹn gặp thầy rồi nếu bác nào muốn đi chung lên Chùa VN gặp thì đi với em, chứ gọi qua phone có lẽ ko được đâu các bác à.

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
44
ngày 25-12 này đc không bác, vì 25 này em mới vô đc SG! Nếu đc bác pm cho em cái contact nha. thanks.

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
62
TP. HCM
Em chỉ có 1 thắc mắc là nếu ai cũng mời thầy, ai cũng cúng, ai cũng có bùa thì ra sao các bác nhỉ .... thần linh sẽ giải quyết cho ai, theo tiêu chí nào ??? Mợ nắng SG cho em 1 lời khuyên.

Status
Không mở trả lời sau này.