Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
29/12/09
224
358
63
TP HCM
Trường hợp nhà em đây xin chia sẻ với cái bác. Em có cái nhà đường D2 vị trí đẹp nhà mới, cần thay đổi chổ ở mà phải bán vậy mà trầy trật hơn 2 năm không bán được. Khách mua ban đầu rất kết vậy mà toàn thua ở phút 89, gặp hơn chục vụ như vậy nên cò bảo em đi coi thầy xem. Lúc đầu em chẳng tin nhưng bị hoài nản quá nên mời thầy phong thuỷ đến coi sửa vài chổ ( hướng bếp với nâng nền nhà sau cho cao hơn trước ) tiếp đó em nghĩ đã không làm thì thôi nếu làm là làm cho "tới" luôn. Hỏi anh em bạn bè thêm 2 "thầy" nữa đến xin "phép" bán nhà, 1 ông phán nhà có "vong" nghe ớn quá nên xin thầy "giải" giùm đợi cả tháng chưa xi nhê đến nhờ tiếp thầy thứ 2 ở chùa đợi tiếp cả tháng sau mới thấy người đến mua nhà tăng đột biến chuẩn bị nhận tiền cọc của 1 bác Việt Kiều với giá khá tốt thì đâu ra có một bác khác nhảy vô mua với giá tốt hơn
=> kết luận thôi thì: "có thờ có thiêng, co kiên có lành"

Hạng B2
21/4/10
390
1.696
123
Cái này không gặp trực tiếp thì khó mà tin, tin rồi có khi lại nghĩ ngợi có khi đó là sự trùng hợp tình cờ.....
Kể cho các bác nghe chuyện này: em có bà chị bên Mỹ muốn sang cái nhà hàng mà cả năm k sang được, lổ quá gọi về hỏi xem có cách nào không? Em dò hỏi và lên xin phép bán nhà của thầy trụ trì chùa Pháp Hoa - Thích Quảng Đức, gởi qua M và hướng dẩn bả làm theo.... Kết quả: 1  tuần sau bả bán được....

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Ôi nghe các bác kể chuyện mà em sợ quá à, vừa sợ lại vừa thích nghe lắm, mong bác nào có chuyện thì chia sẻ lên đây để anh em biết thờ biết kiêng hơn, mọi việc sẽ tốt đẹp hơn cho cả nhà...

Ngày xưa em hoàn toàn ko tin thầy chùa, nhưng sau khi ông già em mất đã xảy ra mấy chuyện này:

Lúc trước em ở dưới nhà đất, ba em mất thì có làm hình ông và ba chồng mà thờ trên phòng thờ. Sau đó lên chung cư thì ko có phòng thờ nữa nên em... cất hình của các ông đi. Rồi bà Dì em nói tội các ông quá, để Dì đưa hình các ông lên chùa Vĩnh Nghiêm, vì Dì quen thầy trụ trì nên xin đưa các ông vô điện chính. Làm xong nghi lễ rồi Dì về biểu em lên thắp nhang chào các ông ở nhà mới. Em ko tin nên chẳng để ý luôn. Một thời gian sau em nằm ngủ mơ thấy ba em về nói ba mới chuyển đến nhà mới rộng mà đẹp lắm con ơi! Sáng dậy kể cho Dì thì Dì nói vậy là mày vẫn chưa lên thắp nhang chào ông nên ông nhắc mày đó. Em ko tin nên cũng quên luôn. Một thời gian sau, có một người bạn mà ít khi em liên lạc, tự nhiên gọi điện đến rồi nói:

- Anh mơ thấy ba em nên mới gọi điện đây.
Em hỏi: - Anh mơ thấy gì?
- Anh thấy ông về rủ em đi.
- Vậy nghĩa là em sắp tiêu rồi anh ơi! Em còn giỡn vì quên bẵng giấc mơ của mình.
- Không em ạ, ông chỉ nói rủ mày lên coi nhà mới của ông thôi, rộng mà đẹp lắm! :mad:[:O]
Nghe xong câu này em mới tá hóa nhớ lại giấc mơ của mình. Hai vợ chồng ba chân bốn cẳng chạy lên chùa, khi lên tới chùa thì thấy anh bạn sỹ quan quân đội đang đứng chờ:"Vô SG hơn 30 năm giờ anh mới biết chùa là gì đó em ạ". Hóa ra anh này cũng sợ như em. Từ đó em chăm chỉ đi chùa hơn, và cũng là có duyên may gặp thầy đại đức mà em đã kể. Sau đó em còn gặp chuyện khác sợ hơn các bác à... huhu... nên từ đó em mới sinh ra cúng kiếng ạ. Vì đúng là sau khi thầy Đại đức về nhà em cúng... thì em thấy công việc làm ăn của vợ chồng em suôn sẻ may mắn hơn nhiều các bác ạ. Hay vẫn là sự trùng hợp ngẫu nhiên hả các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/11/07
2.539
11.205
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
NắngSG nói:
Ôi nghe các bác kể chuyện mà em sợ quá à, vừa sợ lại vừa thích nghe lắm, mong bác nào có chuyện thì chia sẻ lên đây để anh em biết thờ biết kiêng hơn, mọi việc sẽ tốt đẹp hơn cho cả nhà...

Ngày xưa em hoàn toàn ko tin thầy chùa, nhưng sau khi ông già em mất đã xảy ra mấy chuyện này:

Lúc trước em ở dưới nhà đất, ba em mất thì có làm hình ông và ba chồng mà thờ trên phòng thờ. Sau đó lên chung cư thì ko có phòng thờ nữa nên em... cất hình của các ông đi. Rồi bà Dì em nói tội các ông quá, để Dì đưa hình các ông lên chùa Vĩnh Nghiêm, vì Dì quen thầy trụ trì nên xin đưa các ông vô điện chính. Làm xong nghi lễ rồi Dì về biểu em lên thắp nhang chào các ông ở nhà mới. Em ko tin nên chẳng để ý luôn. Một thời gian sau em nằm ngủ mơ thấy ba em về nói ba mới chuyển đến nhà mới rộng mà đẹp lắm con ơi! Sáng dậy kể cho Dì thì Dì nói vậy là mày vẫn chưa lên thắp nhang chào ông nên ông nhắc mày đó. Em ko tin nên cũng quên luôn. Một thời gian sau, có một người bạn mà ít khi em liên lạc, tự nhiên gọi điện đến rồi nói:

- Vậy nghĩa là em sắp tiêu rồi anh ơi! Em còn giỡn vì quên bẵng giấc mơ của mình.
- Không em ạ, ông chỉ nói rủ mày lên coi nhà mới của ông thôi, rộng mà đẹp lắm! :mad:[:O]
Nghe xong câu này em mới tá hóa nhớ lại giấc mơ của mình. Hai vợ chồng ba chân bốn cẳng chạy lên chùa, khi lên tới chùa thì thấy anh bạn sỹ quan quân đội đang đứng chờ:"Vô SG hơn 30 năm giờ anh mới biết chùa là gì đó em ạ". Hóa ra anh này cũng sợ như em. Từ đó em chăm chỉ đi chùa hơn, và cũng là có duyên may gặp thầy đại đức mà em đã kể. Sau đó em còn gặp chuyện khác sợ hơn các bác à... huhu... nên từ đó em mới sinh ra cúng kiếng ạ. Vì đúng là sau khi thầy Đại đức về nhà em cúng... thì em thấy công việc làm ăn của vợ chồng em suôn sẻ may mắn hơn nhiều các bác ạ. Hay vẫn là sự trùng hợp ngẫu nhiên hả các bác?
Thầy mà cúng cho Bác khá dược thì làm gì còn người nghèo khổ hả bác ..
Số mệnh của bác dến lúc khá lên thôi....
Em quen thân với mấy Thầy bên chùa Giác Lâm....cũng chả nhờ bao giờ. Vì em tin vào số mạng...năm xui làm hoài cũng chả dược...

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Không phải thầy cúng mà làm ăn khá lên được, ý em là mình tin hơn thì cúng kiếng thành tâm hơn nên ông bà phù hộ, có ko các bác nhỉ?
Langtugia1988 nói:
NắngSG nói:

Thầy mà cúng cho Bác khá dược thì làm gì còn người nghèo khổ hả bác ..
Số mệnh của bác dến lúc khá lên thôi....
Em quen thân với mấy Thầy bên chùa Giác Lâm....cũng chả nhờ bao giờ. Vì em tin vào số mạng...năm xui làm hoài cũng chả dược...

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
Ai cũng có ông bà, và ông bà luôn phù hộ con cháu hết . Vậy huề .......tiền

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.479
113
www.phindeli.com
Em xây cái nhà đang ở, lúc xây chỉ nhờ KTS vẽ, ko nhờ thầy coi bản vẽ nhà.
Xây xong phần thô, đang hoàn thiện thì bà cả mời về một ông thầy nghe đâu xịn lắm, chuyên coi cho các bác Trung Ương ngoài HN, bà cả em + 1 bà bạn nữa bỏ tiền mua vé máy bay thỉnh ổng vào SG, coi đất đầu tư, tiện coi luôn cái nhà đang xây ...

Bả dẫn ông vô nhà chỉ ổng chỗ này là cửa, chỗ kia bếp, chỗ này giường, bàn làm việc, hồ cá, bàn thờ tá lả bùng binh. Em đi theo không nói gì, nhưng dòm lom lom vào mặt ông thầy 
... chắc ổng thấy mặt em cô hồn quá hay sao mà ông khen hết lời, chỗ nào ổng cũng bảo tốt, chỉ bắt xoay hướng mỗi cái bàn học của F1 :D ... toàn bộ phần thô giữ nguyên không phải đập phá gì.

Nếu chẳng may ổng bắt sửa nhiều quá thì ... chưa biết em với bà cả sẽ ra sao ;)

Hạng D
20/12/09
1.169
7.862
113
LouisNguyen nói:
em có đăng bán miếng đất mà bán hòai không xong, vì cần tiền để làm ăn cho năm sau. Dẫu biết rằng bán miếng đó với giá năm nay thì năm sau kiếm không ra? bác Nắng cho em xin cái contact của thầy với. thanks.
Bác đi chùa Bà Châu Đốc cầu chắc chắn được
Đầu năm em đi chùa về bán được 1 lúc 2 miếng Q2 & Q9
Bác tin hay không thì tùy

Hạng D
20/12/09
1.169
7.862
113
tuando nói:
Em xây cái nhà đang ở, lúc xây chỉ nhờ KTS vẽ, ko nhờ thầy coi bản vẽ nhà.
Xây xong phần thô, đang hoàn thiện thì bà cả mời về một ông thầy nghe đâu xịn lắm, chuyên coi cho các bác Trung Ương ngoài HN, bà cả em + 1 bà bạn nữa bỏ tiền mua vé máy bay thỉnh ổng vào SG, coi đất đầu tư, tiện coi luôn cái nhà đang xây ...

Bả dẫn ông vô nhà chỉ ổng chỗ này là cửa, chỗ kia bếp, chỗ này giường, bàn làm việc, hồ cá, bàn thờ tá lả bùng binh. Em đi theo không nói gì, nhưng dòm lom lom vào mặt ông thầy 
... chắc ổng thấy mặt em cô hồn quá hay sao mà ông khen hết lời, chỗ nào ổng cũng bảo tốt, chỉ bắt xoay hướng mỗi cái bàn học của F1 :D ... toàn bộ phần thô giữ nguyên không phải đập phá gì.

Nếu chẳng may ổng bắt sửa nhiều quá thì ... chưa biết em với bà cả sẽ ra sao ;)
Chắc tại bác giỏi về kiến trúc quá rồi nên thầy cũng ok thôi
Thật ra Phong Thủy nói chung cũng cùng quan điểm kiến trúc kinh điển " Ánh sáng và thông gió tự nhiên "
Đây cũng là phương châm chính khi sáng tác của em

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.