Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Em cũng lăn tăn như bác nên mới lên đây hỏi nè. Chưa ai trả lời em hết sao em biết mà nói cho bác được hihi... đang lót dép chờ các sư huynh comment đây bác ạ.

@Louis Nguyen: Khó gặp thầy lắm bác ơi, em ở ngay SG mà hẹn hết tháng này sang tháng khác mới gặp được, tăng ni phật tử xếp hàng dài dài làm sao mà hẹn thầy theo lịch của mình được??!:oops: :D
khle0102 nói:
Em chỉ có 1 thắc mắc là nếu ai cũng mời thầy, ai cũng cúng, ai cũng có bùa thì ra sao các bác nhỉ .... thần linh sẽ giải quyết cho ai, theo tiêu chí nào ??? Mợ nắng SG cho em 1 lời khuyên.

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
33
Em chỉ nhờ ông Thầy - không biết gọi là thầy hay bạn...- vì là bạn của một ông anh hàng trưởng lão. Tiền thân là kiến trúc sư, nhưng sau này chỉ nghiên cứu Phong Thủy và Kinh Dịch...
Em chỉ nhờ xem: Ngày động thổ, nhập trạnh, hướng bếp, cửa, hướng cầu thang, hướng giường, vị trí "hầm" toilet và đặc biệt "hướng vào điện, nước và hướng ra của nước thải.... Hướng nhà thì hơi khó vì mình không thể dời đường, dời hẻm được, xấu quá thì để gương lồi hay lõm thôi :D... Ngày nhập trạnh hoặc động thổ thì xin "bài sớ" để đọc khi cúng thôi. Đơn giản và khoa học - không có "bùa" gì cả.

Hạng C
26/5/10
688
4
0
Tp.HCM
Pác chủ thớt là nữ phả ko ọh. Gần 99% các female ngày nay đều tin vào chuyện cúng, bùa, phong thủy. Từ các giáo sĩ tiên sư...đên chị bán trái cây....ạ
Tuy nhiên nêu pac thây linh nghiêm thì cư mần miễn sao tôt. Riêg tôi thì tin phong thủy một ít.
Tôi Cũng đng cho thuê 1 căn hộ ccư bên Bùi Viên, Q1 mà mãi chẳng được, chăc phải kúng mât

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
Nếu linh nghiệm thì mấy bác chủ dự án đâu cần tốn tiền tiếp thị, PR lo lắng chi cho sói đầu,  chỉ cần cúng kiếng , bùa chú là các con "nai vàng" nhảy vào ào ào, mấy bác chủ dự án đếm tiền mệt nghỉ luôn ????

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
Himlam nói:
Nếu linh nghiệm thì mấy bác chủ dự án đâu cần tốn tiền tiếp thị, PR lo lắng chi cho sói đầu,  chỉ cần cúng kiếng , bùa chú là các con "nai vàng" nhảy vào ào ào, mấy bác chủ dự án đếm tiền mệt nghỉ luôn ????
Nếu bác chỉ âm thầm cúng thôi mà không la làng lên tôi bán/cho thuê thì ai biết bác bán/cho thuê mà tới mua/thuê. Còn tới nơi quyết định mua/thuê hay không là chuyện đáng nói.

Last edited by a moderator:
vni confirmed
Hạng B2
25/7/06
192
3.853
103
Em cũng không tin lắm chuyện tâm linh, nhưng nhà em lúc trước rao hơn 1 năm nhiều người đến xem nhưng vẫn không bán được. Rồi có người chỉ cho lên chùa nhờ thầy, cuối cùng thầy kêu sửa lại nhà bằng cách đóng 1 bậc gỗ để nối phòng phía sau và phía trước ( nhà em phía sau cao hơn phía trước 1 bậc ) sau 1 tháng bán được nhà. Có thờ có thiêng , có kiêng có lành đôi khi cũng phải tin.

Hạng D
6/11/07
2.412
6.626
113
Langtugia1988 nói:
Bác NắngSG cho em biết tên Chùa nơi Thầy trụ trì dược không ạ?
bác ấy nói ở trang đầu ah bác , chùa Vĩnh Nghiêm --- k lầm thì nó nằm trên đường Nam Kỳ gần cầu Công Lí

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
44
Chùa này thì lúc nhỏ dường như hè nào e cung qua thắp nhang. NHưng lúc này em hay đi chùa Ngọc Hoàng hơn vì gần nhà bây giờ hơn!

Status
Không mở trả lời sau này.