Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
21/2/11
499
6
18
tonjohn nói:
tuando nói:
Em xây cái nhà đang ở, lúc xây chỉ nhờ KTS vẽ, ko nhờ thầy coi bản vẽ nhà.
Xây xong phần thô, đang hoàn thiện thì bà cả mời về một ông thầy nghe đâu xịn lắm, chuyên coi cho các bác Trung Ương ngoài HN, bà cả em + 1 bà bạn nữa bỏ tiền mua vé máy bay thỉnh ổng vào SG, coi đất đầu tư, tiện coi luôn cái nhà đang xây ...

Bả dẫn ông vô nhà chỉ ổng chỗ này là cửa, chỗ kia bếp, chỗ này giường, bàn làm việc, hồ cá, bàn thờ tá lả bùng binh. Em đi theo không nói gì, nhưng dòm lom lom vào mặt ông thầy
... chắc ổng thấy mặt em cô hồn quá hay sao mà ông khen hết lời, chỗ nào ổng cũng bảo tốt, chỉ bắt xoay hướng mỗi cái bàn học của F1 :D ... toàn bộ phần thô giữ nguyên không phải đập phá gì.

Nếu chẳng may ổng bắt sửa nhiều quá thì ... chưa biết em với bà cả sẽ ra sao ;)
Chắc tại bác giỏi về kiến trúc quá rồi nên thầy cũng ok thôi
Thật ra Phong Thủy nói chung cũng cùng quan điểm kiến trúc kinh điển " Ánh sáng và thông gió tự nhiên "
Đây cũng là phương châm chính khi sáng tác của em
Trong các thiết kế cả kiến trúc lẫn nội thất, yếu tố phong thủy là rất quan trọng. Xét về yếu tố khoa học thì con người sống nhờ 3 yếu tố và bị các yếu tố này chi phối đến tâm lý và sức khỏe. Sếp theo thứ tự cần thiết cho con người tồn tại thì như sau:
Thứ nhất : không khí để thở ( nhịn thở : 3 phút chết) --> phong
Thứ nhì : nước uống( nhịn uống 3 ngày chết) --> thủy
thứ 3 : đồ ăn( nhịn ăn 7 ngày chết) --> thực
Vậy tại sao không phải là " phong thủy thực" mà chỉ là "phong thủy" thôi các bác
nhỉ?
:):):)

Last edited by a moderator:
Thanks Bác phuctrh

Lúc đầu viết bài em dùng từ thằng, sau đó thấy tế nhị quá nên chuyển thằng = thầy hic hic hic...

Còn về chuyện âm dương, tin hay ko tin thì em cũng chưa rõ, tháng nào em cũng đi chùa ...

Còn mất thằng xem bói với lại chả toán em thẳng thừng ko tin.
thanks bác.
Bác vnreal vô duyên wa, gặp phải "THẰNG" roài... người như thế ai lại kêu = "Thầy"

Bác làm môi giới nên chắc kg để ý, chứ em thấy 10 người VN hay HongKong, Đài loan mà đầu tư BĐS hết cả 10 người cúng. có điều là cúng nhiều hay ít lần, cúng lớn hay bé thôi bác ợ và e có lời khuyên bác nếu không tin thì cũng đừng chê bai , kẻo bác ... đi làm MG hoài ... khó lên CĐT, mà lỡ có lên CĐT thì dễ ... xuống lém hì hì
em cũng thấy nhiều chủ đầu tư NN không cúng , trong quá trình đầu tư ... xảy ra vấn đề giải quyết mãi, nhức đầu, cuối cùng cũng đến nước phải cúng mới xong ...e cho bác 2 ví dụ tham khảo nè (2 ví dụ e đưa ra hơi bị TO, có thể không tiện kiểm chứng, bác tin hay không thì tùy bác):
1) Như tòa nhà Vĩnh trung plaza ở Đà Nẵng, khi khởi công làm móng khoảng 2006, 2007 gì đó. Nhà thầu Nhật chuyên về móng bêton ở Nhật, sang VN mới khoan khảo sát làm báo giá thôi đã gẫy hết mấy mũi thuộc loại mà nhà sản xuất khoan & phụ kiện đưa vào hàng không thể gẫy...
CĐT mời thầy PT kiểm tra. theo lời Thầy phán "người âm không cho làm", mà đào xuống thì quá trời hài cốt phải lập đàn lớn cúng 1 phát & di chuyển hết. Làm xong, công trình chạy ào ào luôn. Khai trương, có ngay 1 e Big C nhào vô ký hợp đồng thuê 20năm cho 4 tầng đế làm siêu thị & BigC ở đây có doanh thu luôn thuộc hàng TOP trong hệ thống cả nước. cho đến giờ cứ ngày 2, 16 âm là thấy CĐT bày bàn cúng heo quay cẩn thận & cv KD của cao ốc vẫn tốt cho dù khủng hoảng KT mấy năm nay ...

2) Ví dụ này cho thấy các e làm thuê cho CĐT cũng phải cúng nếu đó là cv lớn:
SG New World hoa lệ của Sì gòn chúng ta bây giờ vào năm 1992, 1993 là 1 trong những dự án cao tầng đầu tiên của VN, cũng là công trình thực tập cho nhiều nhà thầu phụ xứ Vịt ta lúc bấy giờ - COFICO 1( xd) , REE (lạnh), SGE (điện). Nhà thầu chính HONGKONG với kinh nghiệm đầy mình đương nhiên họ cúng kiếng rất cẩn thận khi nhận dự án. Trái lại các thầu phụ thì có KN gì đâu mà cúng
Ctrình cứ xây, cứ xây ... lên đến tầng 7 thì bắt đầu có chuyện:
+ 2 e cn (COFICO1) làm SẮT bị cả 1bó cây sắt đè chết. Sắt thường được chuyển lên sàn bằng cẩu tháp rồi mới xả ra và thi công. Lý do vô cùng lãng xẹt: CN lái cần cẩu tháp làm theo hướng dẫn của hoa tiêu đứng trên sàn, hạ cẩu xuống mà không hiểu sao em hoa tiêu không thấy 2 em CN
+ Sau đó là 1 e CN điện (SGE), cũng bị ở tầng 7 luôn khi tòa nhà đã hoàn thiện phần thô & SGE thi công phần máng cable. Lý do cũng lãng xẹt: em CN này sắp nghỉ việc ở Cty và chuẩn bị xuất cảnh định cư, hôm đó không đi giầy bảo hộ, leo lên khoan trên 1 cái dàn giáo (cao đất gần 2 m) bị điện giật, té đập đầu ... chết. Dây điện tạm do các đội thi công kéo chạy dưới sàn bị dàn giáo đè lên, truyền điện lên và giật e này té chết.
+ Gần đến ngày hoàn thiện dự án thì có 14 e CN ốp lát đá hoa cương mặt ngoài công trình, bị tuột dàn giáo tự chế sơ sài, rơi xuống đất ... chết. Hình như cũng ở lầu 7. Lúc có vụ này, e không còn làm ở ctrình nữa nên không nhớ rõ ... có bác nào bên sở LĐTBXH Sì gòn rảnh, kiểm tra hồ sơ TNLĐ dùm em phát

Sau vụ tai nạn đầu tiên, nhà thầu chính HONGKONG đã cúng kỹ nhưng các bác COFICO & SGE vẫn không ... tin nên sự việc xấu vẫn xảy ra.

Sợ chưa bác !!! 1 ctrình 14 tầng hơn mười bốn e ... lên đường
Riêng e thì lúc nào e cũng tin là có thờ có thiêng có kiêng có lành.
Xây nhà, cái nào e cũng cúng kỹ cả (1 lần động thổ xin phép các SẾP, 1lần hoàncoông khai trương mời các SẾP về). Đất có thổ công sông có hà bá mà .
khà khà ... nói thế chứ bác nào không tin đừng ném đá e nhé. e cũng hết free time for 888 roài, e lượn cho nước trong
[/quote]

Thanks mợ mèo
Trước giờ iem cũng chỉ toàn vào "hóng" thui, cũng lười gõ mờ ...
Từ khi thấy mợ trên FI này nhiệt tình quá xá nên em cũng tự xem lại bản thân, lâu lâu cũng phọt phẹt chia xẻ tí với các bác, các mợ cho vui mờ ...
à mà khi nào có áo chỗ bác Nắng, mợ Mèo nháy alo em phát nhá
Mấy hôm nay mong áo như mong quà mẹ đi chợ về. Hôm trước ghé ngang chỗ mợ Nắng, tuy không có áo nhưng bù lại gặp em nhân viên xinh quá ... hì hì

G9 mợ phát . Chắc mợ giờ này đang ngon giấc vì em mạn phép "bói 1 quẻ" thấy đêm qua thức cùng OS, giờ này chắc mợ đang "thăng" mợ nhỉ

Hanh.Pham nói:
Bác phuctrh khi nào rảnh vào tám tiếp nhen, đừng lượn mất hút em hóng hihi
Đọc vui thật !!

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.