Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Em nghĩ vẫn có cái gì đó đáng lưu tâm, vì những đại gia cỡ bự cũng mời thầy mà, những người đó họ đâu phải dạng đầu thấp, kém cỏi hay ăn may mà giàu? họ cũng ko phải những kẻ mê tín dốt nát, tại sao họ vẫn luôn cúng bái và mời thầy? Cứ sáng sớm mùng 8 tháng giêng âm lịch hàng năm lên Chùa Vĩnh nghiêm thì thấy, danh sách cầu may cầu an thì hàng từ 1 đến mấy chục số đầu toàn đại gia hoặc các bác trên UBND.... Em ko muốn trở thành kẻ ngốc, nhưng thú thực cũng nghĩ có cái gì đó thì người ta mới mời thầy, mới đi chùa các bác nhỉ....
HMT_6879 nói:
Có bạn bà xã nhờ thầy chùa cúng ==> bán được miếng đất 7tỷ ==> bả mua cho nhà chùa 1 con Innova luôn (vì bả hứa nếu bán được sẽ cúng chùa 10%).
Nên bà xã đang định nhờ thày chùa đó cúng, nếu bán được cũng cúng cho chùa 10% luôn .

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/10
6.005
33.424
113
HMT_6879 nói:
Có bạn bà xã nhờ thầy chùa cúng ==> bán được miếng đất 7tỷ ==> bả mua cho nhà chùa 1 con Innova luôn (vì bả hứa nếu bán được sẽ cúng chùa 10%).
Nên bà xã đang định nhờ thày chùa đó cúng, nếu bán được cũng cúng cho chùa 10% luôn .
cái này giống mua bán, bả nắm phần thắng nhiều quá, thần thánh mà có thật chắc đâu chấp nhận thiệt như vậy :D

giả sử chuyện này có thật, nếu là em em hứa sẽ cúng trên 10% --> thầy cúng sẽ bỏ bả qua cúng cho em
xa hơn 1 tí, nếu cạnh tranh không lành mạnh em bao luôn thầy cúng này (giả sử là thầy cúng này cao tay linh thiêng) không làm lễ cúng cho bả --> sau vài tháng bả phá sản

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Nói như vậy là bác ko nắm rõ rồi, thầy cúng thiệt tâm ko bao giờ đòi hỏi gì cả, là người mần ăn thì bá tánh tin rằng nếu chia sẻ may mắn của mình, cư xử có nghĩa thì sẽ được Trời Phật ban thêm phước lộc nên cúng lại % thôi bác ạ. Chứ thầy cúng mà so đo, ăn thua đủ như bác nói thì đảm bảo chẳng có linh thiêng tay ấn gì.
solopidi nói:
HMT_6879 nói:
cái này giống mua bán, bả nắm phần thắng nhiều quá, thần thánh mà có thật chắc đâu chấp nhận thiệt như vậy :D

giả sử chuyện này có thật, nếu là em em hứa sẽ cúng trên 10% --> thầy cúng sẽ bỏ bả qua cúng cho em
xa hơn 1 tí, nếu cạnh tranh không lành mạnh em bao luôn thầy cúng này (giả sử là thầy cúng này cao tay linh thiêng) không làm lễ cúng cho bả --> sau vài tháng bả phá sản

Tập Lái
4/8/11
15
0
0
39
bác cho em contact của thầy đc kg ah? tks bác nhiều ...
NắngSG nói:
Em biết câu hỏi này của em thuộc phạm trù tâm linh. Ai tin thì mời ko tin thì thôi. Em trước đây ko tin, nhưng sau khi xảy ra vài ba chuyện thì hơi tin tin, chuyện cuối cùng em gặp gần đây nhất nó như thế này:

Khi em mua An Khang là mua để ở, em sửa đẹp và trang hoàng mỹ miều, mua sắm đầy đủ theo ý mình rồi nhân tiện dạo đó có một thầy Đại đức ở Chùa Vĩnh nghiêm hay giúp đỡ cho em nên em mời thầy đến cúng nhà mới. Thầy làm lễ nghi xong thì yểm bùa trước cửa.

Một thời gian sau đó em ko chuyển được trường cho các con nên đành đăng báo cho thuê. Trầy trật gần một năm mới có người thuê, hợp đồng ký một năm nhưng nó chỉ ở ba tháng là chuồn. Sau đó rao hoài chẳng ai thuê, bán hoài chẳng ai mua nên em nghĩ hay tại cái... bùa thầy đã yểm cho mình. Em gọi điện hỏi thầy thì thầy nói thầy cúng cho gia đình con đến ở, yểm bùa cũng cho con nên người khác khó vào ở. Lúc đầu em ko tin nhưng sau khi gỡ bùa thì ngay ngày hôm sau có người đưa tiền cọc. Em đã thấy hơi rờn rợn trong người thì... ngùơi ta ko thuê nữa, chịu mất cọc. Ông xã em giỡn hay tại mình gỡ bùa nhưng ko đốt mà vẫn để trong nhà nên ko ăn thua? Có khi phải đốt đi mới được, nói là làm, ổng đưa bùa đi đốt.

Sau đó một tuần thì em bán nhà luôn, mà bán được cả trên giá em mong đợi. Làm thủ tục cũng nhanh, mà lạ một điều là ông mua nhà của em vừa xong giấy tờ một cái là có tụi nước ngoài vô thuê ở ngay lập tức. Trong lúc em rao hoài cả năm chẳng ma nào thuê cả.

Em cứ phân vân từ hôm tới giờ, chuyện này là sao hả các bác? Có bác nào gặp chuyện tương tự chưa thì kể cho em nghe với ạ. Và theo các bác mỗi lần mua nhà mua đất mình có nên mời thầy về cúng hay ko??? Thanks các bác nhiều.

Kể cho các bác nghe, em làm nghề môi giới chuyên bán, cho thuê căn hộ, mặt bằng kinh doanh, có ít nhất 5- 10 lần em gặp được mấy ông thầy thuộc loại sư phụ về xem phong với lại chả thủy... Thầy nào cũng oai lắm quát tháo thân chủ như trâu bò, thế mà chủ vẫn cứ tin, Có nhiều thầy thì lấy số phone của em, làm giá hoa hồng hic hic hic, Tao sẽ bảo con mẹ đấy, thằng cha đấy mua cái đó, thuê cái đó, Hoa hồng của tao được bao nhiêu??? Hic hic hic Thầy như thế thì ta có tin không các bác nhỉ???.... 10 thầy THÌ CÓ 9 thầy chơi kiểu đó rồi :((

Bác vnreal vô duyên wa, gặp phải "THẰNG" roài... người như thế ai lại kêu = "Thầy"

Bác làm môi giới nên chắc kg để ý, chứ em thấy 10 người VN hay HongKong, Đài loan mà đầu tư BĐS hết cả 10 người cúng. có điều là cúng nhiều hay ít lần, cúng lớn hay bé thôi bác ợ và e có lời khuyên bác nếu không tin thì cũng đừng chê bai , kẻo bác ... đi làm MG hoài ... khó lên CĐT, mà lỡ có lên CĐT thì dễ ... xuống lém hì hì
em cũng thấy nhiều chủ đầu tư NN không cúng , trong quá trình đầu tư ... xảy ra vấn đề giải quyết mãi, nhức đầu, cuối cùng cũng đến nước phải cúng mới xong ...e cho bác 2 ví dụ tham khảo nè (2 ví dụ e đưa ra hơi bị TO, có thể không tiện kiểm chứng, bác tin hay không thì tùy bác):
1) Như tòa nhà Vĩnh trung plaza ở Đà Nẵng, khi khởi công làm móng khoảng 2003, 2004 gì đó. Nhà thầu Nhật chuyên về móng bêton ở Nhật, sang VN mới khoan khảo sát làm báo giá thôi đã gẫy hết mấy mũi thuộc loại mà nhà sản xuất khoan & phụ kiện đưa vào hàng không thể gẫy...
CĐT mời thầy PT kiểm tra. theo lời Thầy phán "người âm không cho làm", mà đào xuống thì quá trời hài cốt phải lập đàn lớn cúng 1 phát & di chuyển hết. Làm xong, công trình chạy ào ào luôn. Khai trương, có ngay 1 e Big C nhào vô ký hợp đồng thuê 20năm cho 4 tầng đế làm siêu thị & BigC ở đây có doanh thu luôn thuộc hàng TOP trong hệ thống cả nước. cho đến giờ cứ ngày 2, 16 âm là thấy CĐT bày bàn cúng heo quay cẩn thận & cv KD của cao ốc vẫn tốt cho dù khủng hoảng KT mấy năm nay ...

2) Ví dụ này cho thấy các e làm thuê cho CĐT cũng phải cúng nếu đó là cv lớn:
SG New World hoa lệ của Sì gòn chúng ta bây giờ vào năm 1992, 1993 là 1 trong những dự án cao tầng đầu tiên của VN, cũng là công trình thực tập cho nhiều nhà thầu phụ xứ Vịt ta lúc bấy giờ - COFICO 1( xd) , REE (lạnh), SGE (điện). Nhà thầu chính HONGKONG với kinh nghiệm đầy mình đương nhiên họ cúng kiếng rất cẩn thận khi nhận dự án. Trái lại các thầu phụ thì có KN gì đâu mà cúng
Ctrình cứ xây, cứ xây ... lên đến tầng 7 thì bắt đầu có chuyện:
+ 2 e cn (COFICO1) làm SẮT bị cả 1bó cây sắt đè chết. Sắt thường được chuyển lên sàn bằng cẩu tháp rồi mới xả ra và thi công. Lý do vô cùng lãng xẹt: CN lái cần cẩu tháp làm theo hướng dẫn của hoa tiêu đứng trên sàn, hạ cẩu xuống mà không hiểu sao em hoa tiêu không thấy 2 em CN
+ Sau đó là 1 e CN điện (SGE), cũng bị ở tầng 7 luôn khi tòa nhà đã hoàn thiện phần thô & SGE thi công phần máng cable. Lý do cũng lãng xẹt: em CN này sắp nghỉ việc ở Cty và chuẩn bị xuất cảnh định cư, hôm đó không đi giầy bảo hộ, leo lên khoan trên 1 cái dàn giáo (cao đất gần 2 m) bị điện giật, té đập đầu ... chết. Dây điện tạm do các đội thi công kéo chạy dưới sàn bị dàn giáo đè lên, truyền điện lên và giật e này té chết.
+ Gần đến ngày hoàn thiện dự án thì có 14 e CN ốp lát đá hoa cương mặt ngoài công trình, bị tuột dàn giáo tự chế sơ sài, rơi xuống đất ... chết. Hình như cũng ở lầu 7. Lúc có vụ này, e không còn làm ở ctrình nữa nên không nhớ rõ ... có bác nào bên sở LĐTBXH Sì gòn rảnh, kiểm tra hồ sơ TNLĐ dùm em phát

Sau vụ tai nạn đầu tiên, nhà thầu chính HONGKONG đã cúng kỹ nhưng các bác COFICO & SGE vẫn không ... tin nên sự việc xấu vẫn xảy ra.

Sợ chưa bác !!! 1 ctrình 14 tầng hơn mười bốn e ... lên đường
Riêng e thì lúc nào e cũng tin là có thờ có thiêng có kiêng có lành.
Xây nhà, cái nào e cũng cúng kỹ cả (1 lần động thổ xin phép các SẾP, 1lần hoàncoông khai trương mời các SẾP về). Đất có thổ công sông có hà bá mà .
khà khà ... nói thế chứ bác nào không tin đừng ném đá e nhé. e cũng hết free time for 888 roài, e lượn cho nước trong

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/10/10
3.410
14.778
113
Bác phuctrh khi nào rảnh vào tám tiếp nhen, đừng lượn mất hút em hóng hihi
Đọc vui thật !!

Hạng D
24/11/06
3.931
19.604
113
Vietnam
Giờ kiếm thầy xịn là khỏi cần vào OSFI tư vấn gì hết, mua gì cũng thắng các bác nhỉ.

Hạng B2
18/2/11
406
4
18
JBL.WWE nói:
Giờ kiếm thầy xịn là khỏi cần vào OSFI tư vấn gì hết, mua gì cũng thắng các bác nhỉ.
Bạn vào vào OSFI mới tìm được thầy xịn chớ (!)

Hạng C
28/5/07
543
34
28
Em có nghe nói là có những đại gia từ khi xuất phát điểm là tay trắng đến khi thành đại gia đều có thầy ruột hết, tức là đã theo họ từ lúc bắt đầu tập tành kinh doanh làm ăn . Nên em luôn tâm niệm 1 điều là có thờ có thiêng có kiêng có lành, mình sống đừng tạo Nghiệp , luôn nhớ về gốc gác cội nguồn , năng làm điều thiện thì dù mình không giàu, không thành đại gia này nọ thì chí ít mình cũng không tạo Nghiệp cho mình hay con cháu mình, cuộc sống an vui hạnh phúc.

Status
Không mở trả lời sau này.