Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho
chẵng là cuối tuần rồi nhà e có đi Vũng Tàu (e ko đi ma người nhà e lấy đi) quãng đi thì ko sao, nhưng mọi chuyện xảy ra khi trên đường về.

nhà e khi về tới bò sữa Long Thành thi uống sữa sau đó phi về tiếp, tầm đó la 2g trưa ! xe đang đi đến đoạn siêu thị Cora thì trời hỡi ơi 1 đoàn xe con cập lề tạo thành hẵn 1 con đường dài dằng dặc ngập xe con ( 4 chỗ,7 chỗ), cùng lúc ấy 1 chú xxx ra quắc luôn cả xe nhà em luôn, hix, tự nhiên lúc đó papa e nghĩ: "Quái lạ, mình đi đàng hoàng ma sao lại bi gì nhỉ, ngầm hoài ko hiểu tai sao nó quắc vô". Thế la nhạc cụ nhà e đánh xe vô xep hàng cho "xôm tụ", mỡ cữa sỗ ra thì hàng loạt các gương mặt mếu máo, rầu rĩ cầm biên bản lê lết về xe, tiện thễ Nhạc cụ em hỏi thăm :" các bác ơi, có chuyện gi thế nhỉ" ....các bác kia quay sang rầu rĩ: "xxx nó bắn tốc độ chú àh, cháu cam biên bản phạt 4 chai đây bác", 1 anh khác thì "hì hì ìh cháu vừa lo cho a kia 2 chai nen khoẻ roi chú àh"....thế la pa e đã hieu ra được vần đề nhưng ong vẫn suy nghĩ " Ủa hôm nay mình đi toan 60 km/h đúng với quy định xa lộ ma ta?", xen lẫn suy nghĩ thi nhac cụ e cung vào sếp hàng ngay ngắn chờ xu lý (người ma còn faixep hàng nói chi xe):D:D:D . chờ vã ca mồ hôi hột mới tới lượt. Vừa gặp xxx, sau khi chào hòi xong, xxx nói "xe chu số nhiêu đọc tui nghe coi":( , nhạc củ e :" xe tui số xxxx" , đồng chí lật 1 tập hồ sơ ra và kiếm 1 danh sách dài, 1 lúc sau đồng chi la lên "Ảh đây roi, xe của chú chạy 68km/h so với 40 km/h quy định,chu bị phạt 4 triệu và giam bằng lái 1 tháng chú àh":mad::mad: Pa e nói lại: "ủa sao tui di bình thường ma sao co đoạn nào 40km/h sao tui ko thấy ?".........đồng chí đáp: "Tui ghi rõ rànhrành đây rồi chú còn nói nữa, giờ tui lấy film lên đây chú fãi trả thêm tiền phạt nha, chịu ko?":mad::mad: Tức thật nhưng nhịn, quay sang phương pháp mềm mỏng: "thôi người nhà voi nhau cả mà !!":D:D đồng chí đáp : "anh em với ai, cã nha voi ai?":mad: , sau 1 hồi gioi thiệu :".......", "Ủa hoá ra người nha thiệt ha chú" (đỗi tông liền):mad: ong già e móc ra 500 đưa a ấy kêu "sao ít thế, của chú fai hơn nữa nha, vì chú bi 4 triệu lận":mad: 1 hồi tra treo : "thôi chú thông cãm, tui gọi điện thoại ong kia kêu đưa chú 1 ít thoi voi lại di du lịch về hết tiền rồi":D:D

Câu chuyện đến lúc đó coi nhu xong, nhưng chú xxx quay sang với nhạc cụ e :" này chú, ky sau chú đi cẫn thận nha, dạo này thư 7 Chũ nhật là cao điêm tụi cháu làm vụ này tư nay trờ ve sau, 98 % xe nào cung bị đa số xe du lịch, vi có đoạn 40km/h ko đễ ý phi xuong dốc la dính chưỡng ngay, lần sau chú nhớ nha !:D" đang nói voi ong già e thì xxx lôi ra 1 cai bộ đàm hét lên "Nè !! mấy ông bắt gi ma lắm thế, bắt từ từ thôi ,nhiều wá sao kịp thở pa, mấy chiếc 50 km/h trờ xuống thì tha đi bắt làm gi, mệt quá":mad::mad::mad:

Câu chuyện kết thúc với 1 hàng dài xe du lịch chiều chu nhật ở CORA sau xe nhà em, đúng la trong cái xui co cái hên, ít ra thì xe nhà e cung ko bị làm khó dễ như các bác kia, nhưng qua chuyện này e thấy su vô lý trong cách quy định tốc độ ở đường cao tốc chúng ta, và các anh co thẩm quyền đã sữ dụng nó voi múc đích hơi quá đáng, e nghĩ nó hơi quá đáng nhất là canh đoạn xuong dốc va núp lùm bắn và dừng tất cả xe du lich lại. chuyện dừng lại thì ko sao, nhưng cái số tiền phạt 4 triệu đồng va giam bằng lái 1 tháng la 1 thảm hoạ ko riêng gi cánh lái xe dường dài ma còn là anh em OS muốn đưa nhà đi du lịch cuối tuần.....E viết bài này là muốn thong báo cho anh em OS biết để đừng trở thành 1 trong nhung người bi dừng lại làm luật nhu trường hợp của em, đi xe nhớ nhin bỉen báo kỹ và đừng bốc đồng đạp ga quá, nhất la cung đường hướng Long Thành về sieu thị CORA. Thân

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
RE: Các bác di hướng Vung Tàu quốc lộ 1A nên đọc gấp

:mad: giờ chửi cũng hông biết làm được gì, đường VN có nhìu đoạn nhảm SHIT lắm, đường VT thì cũng may là em chưa bị, nhưng em bị 1 lần ngoài bắc đi đoạn HN xuống Hạ Long, đang chạy ào ào nhưng vẫn đúng 60km, tự nhiên đến đoạn sau thằng xxx nó móc vào bảo xe em chạy quá tốc độ :mad: hỏi ra thì mới biết trên cái đoạn đường đẹp đó có cái biển báo Speed limit 20km/h :mad:, em bó chíu luôn, ko biết giờ nó bỏ chưa, chứ đoạn đó hồi trước nó móc của xe nhà em hết 1 chai, tức đau ko chịu được. Thx bác chủ thớt về cái thông tin này, sắp có dịp đi VT rồi, nên sẽ cẩn thận

Hạng F
14/9/04
9.907
28.692
113
Q3

EM cũng chân thàmh cám ơn bác Kid, phải để ý kỹ thui
Mịa đi du lịch mà căng quá, đi bà nó xe tốc hành cho gòi
Á mà QL51 chứ đâu phải 1A bác nhỉ

Hạng B2
24/4/08
490
2
18
48
TP Vũng Tàu

Em cũng vừa bị xong, ngay đoạn Thị trấn Long Thành 60/50 phạt 800k, đau hết mình mẩy. Mấy tay xxx này ác thiệt, cả đám tụi nó rồi cũng bị nhân quả thui..:mad:

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Đường Xuyên Á đoạn Củ Chi xxx cũng đang áp dụng chiêu bắn lén, nhiều xe bị túm lại lắm. Nhìn kỹ trong lề thì có bảng ghi tốc độ giới hạn nhưng nhỏ xíu và hông thấy tấm bảng báo hết hiệu lực nên em đi ngang Củ Chi toàn bò 50km/h không.

Hạng B2
17/7/06
251
2
18
TP.HCM

cãm ơn bác kidnln...nếu thật như bác kễ thì...thật là thãm họa cho những người lái xe tốt.Qui định hạn chế tốc độ cũa Chính Phủ là ý tốt ,Là đễ hạn chế Tai nạn giao thông...nhưng một số bộ phận thi hành công vụ đã lợi dụng điều này làm....lợi cho ai...???...

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth

hhaha, hôm trước thì em vừa bị tốc độ vừa vượt phải mà mất có 200K.
Số là em cũng không để ý đoạn đó 40 nhưng thấy cái xe tải cứ lù lù không cho vượt thế là em vẽ bên trong vừa lên được cái là thấy 1 chú áo vàng bước ra, thế là em bật xi nhan tấp vô luôn không chỡ vẫy :D, cũng lúc đó có thêm 3 bác nữa cùng vào. 3 bác kia thì cứ tụm lại em thì cứ tà tà chờ giải quyết xong 3 bác kia em mới lại gần nói: "... em biết lỗi rồi mấy anh thông cảm ở VT lên đây nộp phạt xa quá..." thế là 1 anh áo vàng chỉ lại chỗ cái xe lập BB rồi bảo mình ký vào cái bìa cứ như là ký BB (vì lúc đó 3 bác cũng bị tóm mới leo lên xe chưa chạy). Em kẹp 200K vào sổ đăng kiểm mấy anh lấy rồi nói tiếp ".. anh chờ đám kia đi rồi đđi..."
Công nhận sao bữa đó mấy xxx đó hiền quá, vừa tốc độ vừa vượt phải mà có 200K (hay là xe em có bửu bối :D-cái mũ xanh)

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty

Mục đích chính quyền Sở tại muốn giảm bớt tai nạn giao thông trên cung đường này nhưng e rằng biện pháp này sẽ không làm mọi người tâm phục khẩu phục. Hy vọng những thông tin trên sẽ được các cấp lãnh đạo địa phương lắng nghe và chấn chỉnh sớm. Nếu không thì toàn bộ kinh phí tổ chức PR cho Năm Du Lịch của TP Vũng Tàu coi như đổ sông đổ biển.

PM6 confirmed
Hạng D
9/10/07
1.016
18
38
Ho Chi Minh

Thanks bác Kidnln, phải chú ý đọan này mới đựợc. Mà bắn cả 2 chiều đi và về hay chỉ chiều về HCM vậy bác ?

Hạng C
6/8/07
590
3.808
93

Nếu em nhớ ko lầm thì chỉ có 2 mức giới hạn tốc độ < 50km/h trong nội thị và < 80km/h trên xa lộ thôi mà.
Vậy giới hạn 40km/h ở đây là giới hạn tạm thời thôi phải ko ah ( biển tròn, nền trắng, viền đỏ, có số 40 ở giữa) ? Và có hiệu lực bao lâu hay khoảng cách bao xa? Chứ em thấy có biển giới hạn 40 km/h mà chạy hoài vẫn ko thấy biển báo hết giới hạn 40km/h ? Vậy thì mình phải chạy suốt với tốc độ < 40km/h luôn ah?