Hạng B2
5/6/08
183
8
18
RE: Các bác di hướng Vung Tàu quốc lộ 1A nên đọc gấp

May quá, hôm chủ nhật mình cũng vừa đi vũng tàu vềm, khoảng 4h thì không thấy gì cả, lúc đó mà bắn chắc dính rồi

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

Trích đoạn: Steven_Civic

Vậy giới hạn 40km/h ở đây là giới hạn tạm thời thôi phải ko ah ( biển tròn, nền trắng, viền đỏ, có số 40 ở giữa) ? Và có hiệu lực bao lâu hay khoảng cách bao xa? Chứ em thấy có biển giới hạn 40 km/h mà chạy hoài vẫn ko thấy biển báo hết giới hạn 40km/h ? Vậy thì mình phải chạy suốt với tốc độ < 40km/h luôn ah?

chứ sao nữa steven:Dcái đễu la ỡ chỗ đó đó, thế steven chưa đọc bác gi ở trên viết là co mấy cai bảng tưởng chung như cũ rích, khó thấy, thậm chí chang nhìn ra nữa kìa:D quái lắm

Dragonman: Thanks bác Kidnln, phải chú ý đọan này mới đựợc. Mà bắn cả 2 chiều đi và về hay chỉ chiều về HCM vậy bác ?

e mà biết được thì e là thánh rồi bác:D còn riêng e di thì bi chiềuvề

otovungtau:Em cũng vừa bị xong, ngay đoạn Thị trấn Long Thành 60/50 phạt 800k, đau hết mình mẩy. Mấy tay xxx này ác thiệt, cả đám tụi nó rồi cũng bị nhân quả thui..

thế là e có bạn là bác rồi, đúng ngay khu vực đó luôn đo bác, nhưng mà bác bị bắn thi no dừng ngay, còn e no ác 1 chỗ là bắn xong nó cho đi thả cữa gần vô tới Saigòn sieu thị cora thi no dừng lại.....vì ỡ đó co bãi đáp hoành tráng đễ xữ lý:D:D:D

corolla 95:EM cũng chân thàmh cám ơn bác Kid, phải để ý kỹ thui
Mịa đi du lịch mà căng quá, đi bà nó xe tốc hành cho gòi
Á mà QL51 chứ đâu phải 1A bác nhỉ
giờ e cũng oải cái đường đó quá, thành phố e đi 40km/h hoài , mai mốt di Vung Tàu nữa bò 40km/h chắc xe sau nochữi cho :"xe thi the thao mà chạy chậm như bò":Dàh e đính chính lại quốc lộ 51, hix cuống quá viet lộn luon

May quá, hôm chủ nhật mình cũng vừa đi vũng tàu vềm, khoảng 4h thì không thấy gì cả, lúc đó mà bắn chắc dính rồi
@cuchuoi9796: giờ đó mấy a đó đi lo giai quyết kẹt xe o Suối Tiên roi lấy đâu ra bắn nữa:D nhà e cố tránh giờ đó về đễkhoi kẹt xe, phi cho mát nên hậu quả vậy đo bác:D

e thông báo anh em đễ đề phòng co hoa tiêu phu xế nhắc tuồng dùm, còn ko thì sắm cai Cobra như e đi ạ...hay lắm:D:D hôm đó chủ quan ko lấy ra xài:mad::mad:

Last edited by a moderator:
Hạng B1
29/1/07
70
1
0

Hic, em cũng bị bắn nhưng 68/50 trước khi vào đoạn rừng cao su, đến rừng cao su thì vẫy lại cả . Vậy cái biển tạm 40 nằm ở đâu nhỉ?

Hạng B2
10/3/08
224
0
0

Rất cảm ơn Bác vì sáng mai là em đi công tác xuống VTàu rồi. May quá:D
Trích đoạn: kidnln

nhưng cái số tiền phạt 4 triệu đồng va giam bằng lái 1 tháng la 1 thảm hoạ ko riêng gi cánh lái xe
Dã man thật. Cứ đà này thì khỏi bị ùn tắc giao thông.[&:]

Hạng C
6/8/07
590
3.808
93

Pó tay với mấy pác xxxx này luôn! Mà theo quy định thì xxx chỉ được dừng cùng lúc tối đa là 2 phương tiện để xử lý thôi mà. Đâu có được dừng xe mà xếp hàng, chờ để "được" xử lý như vậy được. Trường hợp của em là tranh luận về lý tới cùng với mấy xxxx đó. Nếu mình sai thật sự thì lập bên bản, đóng phạt cho kho bạc. Nhất định ko cho xxxx dù chỉ 1k.
Xi lỗi chứ, em là ghét nhất xxxxx ( 10 người thì hết 9 người là ko liêm chính rồi) Nói thật chứ, em thấy xxx, trong những trường hợp như vậy, chỉ hơn "cái bang" ở mỗi bộ đồ thôi.!

Hạng C
12/7/07
509
159
43
QPN, SaiGon

Trích đoạn: PVT

hhaha, hôm trước thì em vừa bị tốc độ vừa vượt phải mà mất có 200K.
Số là em cũng không để ý đoạn đó 40 nhưng thấy cái xe tải cứ lù lù không cho vượt thế là em vẽ bên trong vừa lên được cái là thấy 1 chú áo vàng bước ra, thế là em bật xi nhan tấp vô luôn không chỡ vẫy :D, cũng lúc đó có thêm 3 bác nữa cùng vào. 3 bác kia thì cứ tụm lại em thì cứ tà tà chờ giải quyết xong 3 bác kia em mới lại gần nói: "... em biết lỗi rồi mấy anh thông cảm ở VT lên đây nộp phạt xa quá..." thế là 1 anh áo vàng chỉ lại chỗ cái xe lập BB rồi bảo mình ký vào cái bìa cứ như là ký BB (vì lúc đó 3 bác cũng bị tóm mới leo lên xe chưa chạy). Em kẹp 200K vào sổ đăng kiểm mấy anh lấy rồi nói tiếp ".. anh chờ đám kia đi rồi đđi..."
Công nhận sao bữa đó mấy xxx đó hiền quá, vừa tốc độ vừa vượt phải mà có 200K (hay là xe em có bửu bối :D-cái mũ xanh)

Mấy ổng tính lỗi vượt phải của bác thôi mà;)
Bữa trước em đi VT qua LT 1 chút thì bị vướng 1 oàn xe khách chơi rù rì, em cũng mon men vượt phải 2 lần không được chợt thấy 1 em Ỉn chạy bên phải vượt ào ào sướng quá em mở signal phải đu theo, vừa qua được 2 chiếc thì ông Ỉn lấy trái ra ngoai và trước mắt em 1 chiếc police trắng bóc nằm lù lù, 1 chú ra ngoac ông Ỉn vào, còn em thì khỏi, em để signal tự chạy vào luôn[8D] giống bác, màn chào hỏi
xxx: "Anh phạm lỗi vượt phải, lập biên bản, giam bằng lái"
em: Anh thông cảm em có việc gấp ngoài VT, cho em đóng phạt liền nghen
xxx: Nhà ở Sg mà cũng có việc ngoài Vt àh?
em: ????:mad: ( họng em cứng ngắt )........Lỗi này phạt nhiêu anh Long ( em nhìn bảng tên )?
xxx: 3 trăm
em: Em đóng luôn nghen a.
xxx: Cầm sổ đăng kiểm vào kia ( chỉ vào sát chiếc ôto police ) đóng!!!??? ( em móc bóp rút 2 xị nhét vào rồi ra )
em: Xong rồi anh.
xxx cầm sổ đăng kiểm của em đưa vào bụng lận lận kiểm tra rồi luồn qua khe hở của áo cho vào bụng[8D]
xxx( cười tươi trả giấy tờ cho em ): Chạy cẩn thận nha, ở trên đang bắn tốc độ đó.
em: Cảm ơn anh Long ( dzọt )

Tập Lái

Cám ơn mấy bác đã bị ..Dính chưởng..và thanh thật chia sẻ nổi buồn quá bất công đó với mấy bác (đường trường mà chỉ cho chạy 40km/h????. Do mấy ông trời con XXX....Mấy ông XXX ma núp bắn kiểu du kích đó thì khó mà tránh khỏi lắm các anh em OS ạ....May mà nhờ các bác cảnh báo không thì anh em mình cũng Dính chưởng có ngày....Đúng là thiện tai..thiện tai........

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

He he, đúng chỗ tui bị. Bữa đó có nói cho gửi tiền cafe mà các chú nói lỗi nhẹ (69/50) kêu tui đi đóng phạt (800k0 chứ không chịu nhận tiền. Sao bữa nay chịu ăn ta???[8|]

Hạng B2
4/7/08
301
133
43

Trích đoạn: trungnghia

He he, đúng chỗ tui bị. Bữa đó có nói cho gửi tiền cafe mà các chú nói lỗi nhẹ (69/50) kêu tui đi đóng phạt (800k0 chứ không chịu nhận tiền. Sao bữa nay chịu ăn ta???[8|]
Đúng rồi bác trungnghia ơi, nó sợ bác gửi tiền cà phê khoảng 50k thì lổ chít à:D

Hạng C
6/6/05
632
1
16
54
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

Kinh[:-], em đi đường ngoài cũng có cảnh giác đoạn cao su Long thành vì chỉ được có 50km/h và có bắn lén,
còn sau đó là lại phi nhanh cho đến đoạn BigC, không biết từ Long thành đến BigC còn trường bắn nào không vậy các Bác ? ?

Ps.
Hiện tại em toàn đi đường Nhơn trạch cho lành, các ảnh ít mở tiệm Sấy tóc....nhưng cũng vẫn phải căng mắt chú ý và giảm tốc độ đoạn hai bên là rừng Cao su[8D]