Hạng B1
30/10/06
61
1
8
RE: Các bác di hướng Vung Tàu quốc lộ 1A nên đọc gấp

chia buồn bác nào bị dính chưởng với máy sấy tóc, để em emai cho báo thanh niên giải nổi oan tức này cho các bác

Hạng D
15/5/07
1.488
2.044
143

Trích đoạn: Nissan
Hiện tại em toàn đi đường Nhơn trạch cho lành, các ảnh ít mở tiệm Sấy tóc....nhưng cũng vẫn phải căng mắt chú ý và giảm tốc độ đoạn hai bên là rừng Cao su[8D]

Đi đường phà Cát Lái vừa rút ngắn được gần 20km lại nhanh hơn và ít bị bắn, lại không mắc kẹt xe ở Suối Tiên sao các bác ko chịu đi nhỉ, em giờ đi Vũng Tàu toàn đi đường đó thôi.

Hạng C
6/6/05
632
1
16
54
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

Trích đoạn: Vinh Hiển

Đi đường phà Cát Lái vừa rút ngắn được gần 20km lại nhanh hơn và ít bị bắn, lại không mắc kẹt xe ở Suối Tiên sao các bác ko chịu đi nhỉ, em giờ đi Vũng Tàu toàn đi đường đó thôi.

Tuy nhiên, đoạn này có nhiều chỗ đường vừa hẹp, vừa xấu :mad:(đoạn từ Bến phà Cát lái đi về phía Nhơn trạch dài khỏang 8km) và thỉnh thỏang xui xẻo xếp hàng kẹt phà dưới 45 phút là có[&:][&:]

Hạng B1
29/10/07
78
3
8
53

@TenFeb2006: Mấy ổng tính lỗi vượt phải của bác thôi mà
Bữa trước em đi VT qua LT 1 chút thì bị vướng 1 oàn xe khách chơi rù rì, em cũng mon men vượt phải 2 lần không được chợt thấy 1 em Ỉn chạy bên phải vượt ào ào sướng quá em mở signal phải đu theo, vừa qua được 2 chiếc thì ông Ỉn lấy trái ra ngoai và trước mắt em 1 chiếc police trắng bóc nằm lù lù, 1 chú ra ngoac ông Ỉn vào, còn em thì khỏi, em để signal tự chạy vào luôn giống bác, màn chào hỏi
xxx: "Anh phạm lỗi vượt phải, lập biên bản, giam bằng lái"

Tôi thắc mắc là theo điều 8, khoản 4, điểm c NĐ146 thì lỗi vượt phải chỉ bị phạt từ 200K-400K thôi, chứ đâu có quy định là giam bằng lái. Tương tự thì NĐ này cũng quy định là chạy quá tốc độ 20km trở lên mới bị giam bằng. Hay xxx lợi dụng mình "thiếu hiểu biết" nên làm khó thêm.

Hạng D
11/4/08
1.281
31
48
Ho Chi Minh city

Đường VN mình là vậy đó bác, lúc đoạn này như thế này đoạn kia thì khác. Chỗ hở pháp luật là vậy, qui định bất nhất... Chán. Nhưng cũng nói công bằng là bác tài nhà ta phóng bạt mạng quá nhất là xe VT Express. Em chạy xe máy đi VT mà các bác ấy cứ vượt phải lấn và ép xe máy thấy ghê luôn. Với tốc độ đó mà có trục trặc thì vài em xe máy đi cùng bác hic hic hic. Em thấy là tấp vào cho bác đi trứơc ạ...[&:][&:][&:]

VN mình có 2 cái dở: Pháp luật bất nhất, thiếu minh bạch, chế tài nhẹ hều, tạo kẻ hở: còn người dân thì thiếu ý thức tôn trọng luật. Kẻ hở càng to hơn....

Hạng C
26/11/06
561
3
0

Trích đoạn: TenFeb2006

Trích đoạn: PVT

em: Anh thông cảm em có việc gấp ngoài VT, cho em đóng phạt liền nghen
xxx: Nhà ở Sg mà cũng có việc ngoài Vt àh?
em: ????:mad: ( họng em cứng ngắt )........Lỗi này phạt nhiêu anh Long ( em nhìn bảng tên )?
xxx: 3 trăm
em: Em đóng luôn nghen a.
xxx: Cầm sổ đăng kiểm vào kia ( chỉ vào sát chiếc ôto police ) đóng!!!??? ( em móc bóp rút 2 xị nhét vào rồi ra )
em: Xong rồi anh.
xxx cầm sổ đăng kiểm của em đưa vào bụng lận lận kiểm tra rồi luồn qua khe hở của áo cho vào bụng[8D]
xxx( cười tươi trả giấy tờ cho em ): Chạy cẩn thận nha, ở trên đang bắn tốc độ đó.
em: Cảm ơn anh Long ( dzọt )
mịa bà, hôm trước em cũng bị một tay xxx gọi vào, chào hỏi như sau:
xxx: anh biết lỗi gì chưa?
em: tôi lấn lane
xxx: anh làm ở đâu?
em: tui làm ở Sài gòn
xxx: sao xe biển số tỉnh mà làm ở Sài gòn
em (ko thể chịu nỗi, em sừng cồ lại luôn): có ai cấm dân tỉnh làm việc ở Sài gòn không?!:mad:
Em đòi làm biên bản đóng phạt, tay xxx đấu dịu: anh em còn trẻ với nhau ko àh! anh vi phạm, nói năng đàng hoàng thì anh em thông cảm.
Sau một hồi nói tới nói lui, tay xxx ăn 200k, khỏi làm bb.
dân vi phạm thì cứ phạt, hỏi linh tinh!

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48

Vụ sấy tóc ở Long Thành em đã cảnh báo các bác nhiều rồi mà vẫn còn nhiều bác bị "dính" à:(

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
41

Trích đoạn: TOY

Vụ sấy tóc ở Long Thành em đã cảnh báo các bác nhiều rồi mà vẫn còn nhiều bác bị "dính" à:(

@Toy : sao e đi LT hòai có khi nào bị dính đâu ta ?? [8|][8|]

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48

@Khoa: Chắc là xxx biết BS xe em;)

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Các bác di hướng Vung Tàu quốc lộ 51 nên đọc gấp

Hôm trước có bài cảnh báo đường Phan Thiết , nay lại đừơng VT . Thế là những ngõ đi xả stress đều bị phong tỏa :D