RE: các bác dùng remote có chức năng khởi động chú ý!

Báo cáo pác Lâm, như bác nói ở trên, phải kéo phanh tay (đèn phanh tay trên tablo đỏ) thì mới đề được. Và cũng giống xe bác, phải kéo phanh tay và khoá cửa bằng remote thì nó mới đề.

Có điều em chẳng bao giờ kéo phanh tay hết hành trình cả, chỉ nghe 2, 3 tiếng cắc cắc là thôi, kéo quá sợ nó bó phanh á! Vì máy MPI cho nên khi mới nổ máy ga nó lớn lắm, nên kéo phanh tay cỡ đó chẳng nhằm nhò gì...nó chạy được.

Hôm ở LH, em định thử cho chú Bắp xem, nhưng chưa kịp...hôm nào gặp bác, em mần lại cho bác coi...he..he..:D

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: Nexus

Vậy là các bác ko tắt máy lạnh khi xuống xe àh? Tôi xoay chìa khoá, nếu thấy còn bật máy lạnh thì bao giờ cũng tắt đi trước khi đề máy. Xe số tự động, nếu ko phải cần số ở P thì làm sao đề máy nổ được nhỉ ?

Chả sao cả bác ạ vì khi máy chạy rồi thì block lạnh mới đóng mà! Để trước khi đi 5, 10 p nổ máy cho mát cái xe

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: thich4banh

Báo cáo pác Lâm, như bác nói ở trên, phải kéo phanh tay (đèn phanh tay trên tablo đỏ) thì mới đề được. Và cũng giống xe bác, phải kéo phanh tay và khoá cửa bằng remote thì nó mới đề.

Có điều em chẳng bao giờ kéo phanh tay hết hành trình cả, chỉ nghe 2, 3 tiếng cắc cắc là thôi, kéo quá sợ nó bó phanh á! Vì máy MPI cho nên khi mới nổ máy ga nó lớn lắm, nên kéo phanh tay cỡ đó chẳng nhằm nhò gì...nó chạy được.

Hôm ở LH, em định thử cho chú Bắp xem, nhưng chưa kịp...hôm nào gặp bác, em mần lại cho bác coi...he..he..:D

Căng wá vậy ta, xe tui mà cài thắng tay thì cứng khừ :D:D:D nhiều khi lên ga nhả côn mà nó còn ặc ặc muốn ngất lịm luôn đó!

Hạng B2
28/5/04
213
1
18
Bưởi Tân Triều đeee

Bác hòa thượng nói đúng đó! Em đã thử cài số, kéo thắng tay rồi đề, xe chồm tới, nhưng bị thắng tay cản lại nên tắt máy ngay! Nhưng em thầy vấn nguy hiểm lắm!Giờ em hết dám xài chữ năng khởi động này luôn!

em thật sự nể hòa thượng rồi đó. Chơi dại wé :D:D

Trích đoạn: thich4banh

Hôm bữa em về nhà, thử làm theo cách bác Lâm, cài số 1, kéo phanh tay, em đứng ngoài xe bầm nút đề từ xa...Nó đề xẹt một phát, xe nhích lên 1m, nhưng không nổ máy, thế là nó lại đề xẹt 1 phát nữa, xe nổ máy chạy được 4m thì em đuổi kịp, mở cửa và kéo phanh hết cỡ, xe chết máy...chỉ còn 1m nữa là nó húc vào con Land...he..he...

Bác nào muốn thử như em thì nên ngồi trong xe nhá...đứng ngoài là có ngày bó tay đó

Hạng B2
17/8/04
156
1.319
93
HCMC

Bác LPL ơi, xe em bật chìa khóa lên On là mở máy lạnh được rồi không cần phải nổ máy xe (Lacetti), nhưng rủi ro quá, lỡ quên hay gì là hế sạch bình

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Trích đoạn: tuanhtv
Bác LPL ơi, xe em bật chìa khóa lên On là mở máy lạnh được rồi không cần phải nổ máy xe (Lacetti), nhưng rủi ro quá, lỡ quên hay gì là hế sạch bình
Chả cứ Lacetti, tôi chạy mấy xe rồi, cứ ON là máy lạnh chạy phà phà. Nhưng có lẽ nút đề trên remote nó đề thẳng luôn ko qua ON thì phải. Chứ nếu mà để máy lạnh chạy rồi mới đề thì tội cái xe quá

Hạng C
23/9/04
565
4
18
57
Interstate Highway

chìa khóa để "on" nhưng chưa đề máy lên thì chỉ có quạt gió máy lạnh chạy thôi các bác, hình như đầu lốc máy lạnh nó chưa chạy nên không bơm ga lên đâu => ko lạnh