Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
RE: Các Bác em làm phiền các bác tí

dzị mà hôm bữa chị ấy nói mua con xe hơn 1 tỷ :D làm em choáng váng. Sau tới gara nguyễn chánh thấy 1tỷ của chị ấy nằm ở gara rồi he he :D

Tập Lái
11/12/06
18
0
0

Trích đoạn: tranvietanhtuan

dzị mà hôm bữa chị ấy nói mua con xe hơn 1 tỷ :D làm em choáng váng. Sau tới gara nguyễn chánh thấy 1tỷ của chị ấy nằm ở gara rồi he he :D

Chỉ cần 01 năm nữa, thì giá trị của em nó lên 1 tỷ thôi - Em này hư dữ lém! Muốn thuần em này chỉ có bác Thiết nhà ta thôi.

Tập Lái
24/3/07
30
0
0

Em nghe nói là ở SG, hình như là bên Q.10 có 1 chiếc La Dalat hơi bị dữ: màu vàng, thùng đóng inox, máy thì nhập mới zìa (hình như máy của taxi SàiGòn ngày trước gác wa), có thắng dĩa nữa, số sàn... xe làm hồi năm chín mấy, em thì chưa thấy, có Bác nào biết về chiếc này thì cho em xin thêm thông tin ^__^

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: Nguyet_Nhi

Em nghe nói là ở SG, hình như là bên Q.10 có 1 chiếc La Dalat hơi bị dữ: màu vàng, thùng đóng inox, máy thì nhập mới zìa (hình như máy của taxi SàiGòn ngày trước gác wa), có thắng dĩa nữa, số sàn... xe làm hồi năm chín mấy, em thì chưa thấy, có Bác nào biết về chiếc này thì cho em xin thêm thông tin ^__^
Taxi SG trước 75 là em này
http://www.xehoivietnam.net/viewtopic.php?t=474
Hoặc Renault Dauphine 5CV
http://www.google.com/search?q=Renault+Dauphine
Đều là máy xuôi, xăng, 4 xy-lanh, nằm sau, có thùng nước, làm sao gắn vô LaDalat được, bác...?:D

Thêm tí :
- Renault 8 + Renault 10 đã xài 4 thắng dĩa rồi.
Trong khi Peugeot 404 + Fiat 1500L cùng thời vẫn là 4 tam-bua :D

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/3/07
30
0
0

@fernandoz: hihihi... chắc có lẽ là em nhầm ^__^ em còn nhỏ, chưa hiểu biết nhiều, cần phải học hỏi thêm ^__^

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: Nguyet_Nhi
@fernandoz: hihihi... chắc có lẽ là em nhầm ^__^ em còn nhỏ, chưa hiểu biết nhiều, cần phải học hỏi thêm ^__^
...ôi dào, vô tư đê bác.
Thêm nhiều thông tin từ khắp mọi miền đất nước, từ hải ngọai, càng hay chớ seo :D
...như đã nói :
1/- LaDalat + 2CV Con Cóc máy khô, không thùng nước, nằm trước, chạy láp trước.
2/- Còn R 4 - Dauphine là máy sau, có thùng nước, chạy láp sau.
Như dzị, muốn rinh các máy Renault này qua LaDalat, sau khi gắn vô ngon lành, còn phải giải quyết 2 việc sau đây :
1/- Dàn treo + nhún 2 bánh trước.
2/- Hệ thống lái.
Hai việc này cũng là cả kỳ công, chứ chẳng chơi.
Thầy thợ VN dư sức mần, vẫn bảo đảm tốt các thông số kỹ thuật, nhưng chưa chắc CSGT cho phép lưu hành đâu...
:D Bác Mr Thiet đọc tới đây đã ngứa ngáy tay chưn chưa, he he :D
Ngoài ra, máy R 4L cũng tương đượng máy R 4 Taxi xưa đã nói, lại nằm trước, có sẵn hệ thống lái, nếu rinh qua LaDalat chắc dễ hơn
Các bác xem hình của Anh Bồ Câu Pigeon
http://xehoivietnam.net/viewtopic.php?t=943
:D

Hạng B2
2/4/07
104
0
16
VWHN

Bác fernandoz ui cái chú Renault Dauphine 5CV nhìn đáng yêu thế, ở VN mình có kiếm ra được chú nào không bác:D
mà có thì khoảng bao nhiêu tiền bác nhỉ

Hạng B2
4/9/06
156
1
18
hồ chí minh

hồi xưa dalat cũng có nguyên dàn taxi như thế! giờ nghĩ lại thấy mà xót xa cũng giống như hình ảnh dalat bây giờ vậy,te tua tơi tả! hic hic

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Mình thấy Ladalat là một mẫu xe rất đáng để chơi(và chạy).Chạy đường xấu ngon hơn bọ VW đó!Tuy nhiên cái mui bạt và thùng xe trống trơn của nó thì mình không mê.Hồi xưa mình hay đi Bắc,mùa đông,chạy tới Quảng ngãi gió đã lạnh thấu xương rồi.Mấy năm sau mình mới thấy cái Saigonladalat có mui kín,thì Honda N360 đã lỡ bước sang ngang với mình rồi.Thôi thì cái số nó thế,nếu không,mình đã rước Ladalat rồi...!

Hạng B2
19/3/07
134
0
0
Hồ Chí Minh

Mùa nắng mà chạy ladalat đường dài lá sướng nhất, đi xa em khoái chọn ladalat hơn là chọn bọ, hihi
@Thiet: Giờ bác tậu thêm 1 em ladalat để chạy ra Bắc cũng đâu có muộn.