Hạng C
13/11/07
847
16.641
93
53
em biết các bác oser ta thì phần nhiều đều có xe oto, nhưng cũng có 1 bộ phận như em đi xe 2 bánh mà vẫn đua đòi vào OS bàn chuyện oto, nhưng cái này thì phải cảnh báo các.
Tình hình là cuối tuần rồi em về VT, em ra mua vé Mai Linh thì xe đi bảo dưỡng, định qua Kumho thì xe nó chạy đến 3,5h nên em quyết định đi Thiên Phú. Ra xe, ngồi chờ 15 phút cho đầy thì mới xuất bến, có cặp vợ chồng thấy xe mới chạy đc mấy mét thì đã bảo xe này êm nhỉ, êm hơn xe Mai Linh (mie xe Hiace ghẻ mà đòi êm hơn Sprinter). Xuất bến thấy xe bò chậm chậm em cũng an tâm lim dim 1 chút, ai ngờ đâu vừa ra khỏi ngã 3 vung tàu là bác tài này đề 3 1 phát, làm em tỉnh cả ngủ, bắt đầu từ đầy, chặng đường phiêu lưu của em bắt đầu. đường thì xe máy chạy chung vào làn oto mà bác ấy 100, 110, dí đuôi mấy chú 2b, em cũng cảm thương cho họ, 1 lần đi đường này bằng xe máy, em bị ép vào giữa 2 chiếc xe tải, từ đó em thế ko bao giờ đi xe máy nữa. Em thấy các bác tài os có topic bảo là có nên cho đường khi có xe xin vượt ? thế thì các bác hãy yên tâm khi gặp xe thiên phú vì nó ko bao giờ vượt trái cả đâu, vượt phải và chỉ có vượt phải, đó là phong cách của Thiên Phú. Kinh khủng nhất là khi gặp cái xe container đá đèn rẽ phải, thế mà cũng vẫn ráng vượt thế là 1 phanh chúi đầu cũng ko kịp hãm chiếc xe chạy 80km/h, bác tài hình như có tham gia đóng phim tokyo drif hay sao ấy, đánh tay lái sang trái, chiếc xe drif 1 phát, quay ra nằm chắn ngang đường, may mà phía sau ko có xe nào dí đuôi chứ ko thì em cũng bye bye os sang thế giới bên kia rùi. sau phá đó bác tài vẫn rất bình tĩnh, chiếc xe toy ghẻ tiếp tục 100 bon bon về VT, về gần VT thì có 1 chú Hoa Mai đau theo, 2 xe chạy song song, và xe Thiên Phú vẫn là xe chạy làn trong, sau 1 hồi chạy song song thì chú tài xế xe Hoa Mai đã bị yếu tim và phải giảm ga để siêu xe Thiên Phú vượt lên, quả thật là cảm giác cực kỳ phê như những pha đua tốc độ song song trong F1:D:D:D. Về gần đến VT, xe chạy đường 30/4 đầy xe máy, thế mà vẫn tiếp tục 80km/h. Cuối cùng em về đến VT chỉ sau 1h45 phút. KINH HOÀNG
Lời khuyên cho các bác os đi VT mà chưa có xe riêng là nên đi Mai Linh hoặc Kumho, mai linh VT chạy rất đàng hoàng, ko như miền tây đâu, kumho thì quá chậm, cũng tùy vào hoàn cảnh của các bác có rảnh rỗi ko

23/10/06
14.657
5.149
113
RE: các bác oser cẩn thận khi đi tốc hành VT

Trích đoạn: ongvove
Lần sau bác nên đi tàu cánh ngầm cho đỡ đau tim, cũng 1g45' thoai . :)

Bác mà thấy cảnh tàu cánh ngầm đang đi bị sự cố thì còn tệ hơn là đi xe điên đới!:mad: Tàu cánh ngầm toàn là tàu phế thải rồi nhập về sửa lại không hà! Hồi trước em hay đi lắm, rồi bỗng một ngày "đẹp trời" nọ em vẫn đi như thường lệ thế là nó hư giữa đường, ngồi chờ khoảng nửa tiếng thì một nhân viên ôm áo phao tới kêu hành khách mặc vô rồi nhân viên đó không quay trở lại, hành khách hoảng loạn mà không có ai trấn an. Nhìn ra ngoài thì thấy tàu trôi tư do ?? neo đâu??? (em lấy cây bần làm chuẩn) ... gần 2 tiếng sau mới có tàu khác tới vớt hành khách tiếp tục chuyến đi. Hỏi lại nhân viên tàu vừa chuyển thì họ nói vỏ tàu bị vô nước (???)[&:] Vậy mà em cũng thấy nhiều người đi lắm ==> dân ta bơi rất giỏi nên không sợ!:D
Em cạch tới giờ! thỉnh thoảng cũng thấy báo đăng tàu cánh ngầm bị sự cố giữa đường[&:]

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Em cũng đi VT 1 lần = Thiên Phú, 1 lần = ML. Kết luận đi ML em thích hơn vì tài xế chạy tốc độ tương đối nên thấy an tâm, còn lần đi Thiên Phú thì đã hơn 2 năm rồi nhưng nghĩ lại vẫn thấy ớn do tài xế chạy khiếp quá.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

@xe lam: nghe bác tả cảnh , em tưởng trích 1 phim hành động nào . Hiace chạy bốc quá ta :D
Sprinter có lần nó dợt em te tua rồi . Ồn và nhức đầu . Dàn nhún của nó chổ cần nhún thì khg nhún . Còn tới chổ khg cần nhún thì nó xóc 1 phát tưng cái đầu sắp đụng trần xe :)

Hạng B2
5/3/07
173
46
28

Sao các Bác không đi xe của Hoa Mai. Cũng good lắm.

Hạng B2
25/3/08
492
4
18
my city SÀI GÒN 1

he he! không ngờ ý tưởng lớn gặp nhau,hôm nọ em chạy xe ra giao cho ông anh ở vũng tàu,cả chặng đường hơn trăm km nhưng rất ít vượt phải,chỉ khi nào thấy khoảng 2 hay 3 xe vượt trước thì em mới đu theo,giao xe xong cho ổng em đi thiên phú về,hú hồn là về tới sài gòn còn gặp được vợ con,bác tài tòan vượt phải không chịu thua xe nào,hình như họ mua đường bác ơi,tới long thành có xxx đang phạt 2,3 xe, bác tài cũng vượt phải luôn....po tay

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa

Lúc trước em bao nguyên chuyến của Mai Linh. Tài xế rất lịch sự. Mình muốn dừng ăn sáng cũng được, miễn sao là đừng mất nhiều thời gian quá. Mai Linh thường chạy khoảng 2h15' cho hành trình Sài Gòn - Vũng Tàu. Nhưng công ty cho phép thời gian tối đa đến 4h. Vì thế các bác tài chạy rất cẩn thận.

Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon

Đi xe đò mà được khuyến mãi vé tàu lượn siêu tốc của Đầm Sen hả bác? Tuyệt, em khoái cái cảm giác mạnh thế này lắm, mà lại chưa biết drift là thế nào cả, chắc hôm nào phải thử cái mới được. Cho em xin số xe cái ông bác tài biết Drift với nhé bác :D

Hạng C
13/11/07
847
16.641
93
53

hầu như các chuyến xe thiên phú đều có quà khuyến mãi là vượt phải trên toàn bộ hành trình, còn drif thì phải hên như em mới gặp đc :D:D:D
em nghe bảo đâu các bác tài mà thiên phú tuyển thường là có kinh nghiệm chạy xe dù hoặc xe container
nên chạy con toy ghẻ nhỏ xíu kia có vẻ chưa là gì với các bác ý