Hạng C
6/6/05
632
1
16
54
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com
RE: các bác oser cẩn thận khi đi tốc hành VT

Xác nhận đoạn HCM - VT - HCM :
- Xe CLC với tốc độ lao nhanh và chạy ẩu nhất là hãng Thiên phú (do hầu như toàn vượt phải) trên cả hãng Rạng đông
Tuy nhiên, không hiểu sao hãng xe này lúc nào cũng kín khách !![8D][8D] chắc để luyện cảm zác mạnh ![:-]
- Tàu cánh ngầm : là loại tàu hay trục trặc và sang khách ở dọc sông Nhà bè, Lòng tàu ( do loạt tàu Cánh ngầm cũ quá :mad:) sx từ những năm 1960[8|] và nhập từ Nga ; đôi khi làm hành khách hay hoảng hốt...vì nghĩ và lo xa dễ sẽ là Titanic :D:D

* Hành trình này : em cũng hay phải đi về 1 trong 2 phương tiện trên, còn thời gian đến thì cũng gần như bằng nhau :):)

Hạng B2
12/9/08
310
1.920
93
40
SAIGON

Cảm giác mạnh hehehe
Khi nào có dịp tui cũng đi Thiên Phú thử cảm giác mạnh coi sao <---- chắc vì vậy mà Thiên Phú luôn đông khách.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48

Nói chung, các bác tốc hành là chuyên nghiệp rùi. Chuyên nghiêp nên chạy cũng chuyên nghiệp luôn:D.Cũng không đến nỗi phải lo sợ như vậy đâu. Em thấy cũng bình thường. Đi xa, có các bác ấy dẫn đường còn gì bằng:D

IRT
Hạng B1
29/7/06
59
0
6

Trích đoạn: halogen

đường Vũng Tàu còn đỡ, đi tốc hành 16 chỗ Đà Lạt mới là "sướng" nhất :)

Úi, vậy hả bác. Em sắp phải làm 1 chuyến từ HCM lến Đà Lạt rồi. Chết em roài.

Em đã ngán quả ATR72 nên tìm cách đi đường bộ, vậy mà lại có quả tin này làm em ớn quá. Em kinh dị quả bay ATR72 những chặng ngắn như : DNG đi Pleiku, SGN đi Phù Cát,

Ối trời ơi, k lẽ lại thuê 1 quả xe đi từ SGN lên Dà Lạt thì tốn quá

Hạng D
10/4/08
1.686
2.353
113

các bác cứ nói vượt phải là cảm giác mạnh chứ theo em biết thì 90% các vụ vượt ở VN đều là vượt phải :D

Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113

đường VT chạy là sướng chán, vượt phải cũng không ăn thua gì, các bác đi tốc hành BMT hay DL mới bị cảm giác thú vị , đổ đèo số 4 5 là bình thường :D

Hạng D
15/12/07
1.772
17
38

hihihi..em bị một lần đi nhờ xe của thằng bạn trước đây chuyên chạy xe liên tỉnh, chạy SG-VT chưa tới 1h30', sau lần ấy cũng hết gặp nó lun rùi..sợ vãi :D nó đi kiểu đó mà ko hiểu sao vẫn chưa chết nhỉ?? *#@*

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: IRT

Trích đoạn: halogen

đường Vũng Tàu còn đỡ, đi tốc hành 16 chỗ Đà Lạt mới là "sướng" nhất :)

Úi, vậy hả bác. Em sắp phải làm 1 chuyến từ HCM lến Đà Lạt rồi. Chết em roài.
Ối trời ơi, k lẽ lại thuê 1 quả xe đi từ SGN lên Dà Lạt thì tốn quá
Hóa ra hồi nào giờ bác chưa đi DL bằng đường bộ à . Qua đèo là cái lúc thử thách thần kinh của khách chứ khg phải của tài xế . Đường sương mù , trơn trợt mà tốc hành cứ qua mặt (kỳ này thì qua bên trái đàng hoàng) ào ào , lấn sang chiều ngược lại . Có khi xe mình bám đúng len , vừa qua cua đã thấy nó lù lù trước mặt ngay bên len của mình, thắng muốn lết bánh , may mà có ABS ! :)[8D]

Tập Lái
13/4/07
17
0
3
48

Vậy đi tốc hành VT 0 cản giác mạnh bằng ĐL rùi. Cách đây 2 năm e đi 1 lần về nhớ mãi. Đi chơi tết tây, về o lo book vé, Mai Linh hay Phương Trang j cũng hết sạch, thế là e cùng gf đánh liều mua vé e tốc hành Mỹ Hiền, móa ui xe 16 chỗ mà đi nó cứ rước thêm 1 hồi e tính cũng khỏang gần 30 chục mạng, hàng trước tài xế ngồi 5 e, bác tài như ông vua, có 2 e gái ngồi kẹp bên L R luôn, thèng lơ thì ngồi lên lòng 1 nữ hành khách, 1 hồi thì chất quá nên chỉ còn 1/2 trong xe thui, 1/2 còn lại nằm ngoài cửa xe, vừa đi vừa la lối + kím thêm khách. E lên từ bến, cho gf vào trong rùi gồng cứng cho bên ngoài o ép vào đc, ngồi cạnh ku kia nói chiện 1 hồi thì khoe vừa mua đc mẻ "cơm đen" rất hừng, potay, mí e lên sau là đứng ( phải nói là cúi lom khom vì cái trần thèng Ford Transit nó thấp, người + gà + chim +.v.v... tùm lum, mà xe chạy rất máu nhé, vượt phải chuyện nhỏ, đang phi thắng lết bánh rùi quặt vào lề đón khách là chuyện nhỏ lun. Về ngẫm lại cái tên nhà xe Mỹ Hiền là thấy có mùi rùi, Mỹ làm sao mà hiền cho đc. Vài dòng hầu chuyện các bác. Chúc mọi người và gia đình luôn vui khỏe và an tòan trên mọi nẻo đường.

Hạng D
3/9/08
4.594
48.157
113

Hãy suy nghĩ trước khi giao mạng mình cho người khác lái nhé!