Hạng D
29/10/07
2.005
9.469
113
HCM
www.bsdinsight.com
RE: các bác oser cẩn thận khi đi tốc hành VT

Trích đoạn: adco

@xe lam: nghe bác tả cảnh , em tưởng trích 1 phim hành động nào . Hiace chạy bốc quá ta :D
Sprinter có lần nó dợt em te tua rồi . Ồn và nhức đầu . Dàn nhún của nó chổ cần nhún thì khg nhún . Còn tới chổ khg cần nhún thì nó xóc 1 phát tưng cái đầu sắp đụng trần xe :)

đúng rồi bác ơi - bác đang phi 3.5Q mà lên Spinter - bác cứ quen tốc độ, thấy mấy cái gờ cứ nghĩ là nó qua êm như con 3.5Q thôi - cứ thế mà phi thì người ngồi sau có nước mà điên với bác luôn

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn

Xe Thiên Phú thì em đi rồi, ngồi thì rõ ràng là đầm hơn + thoải mái hơn (xe có bề ngang rộng mà) nhưng cũng run hơn. Cách đây cỡ 1 năm em đi xe của T.P từ Vũng Tàu về. 1h xuất phát tại VT, 2h15 em đang đứng đón taxi tại bến xe Miền Đông. Ngắn gọn vậy là các bác hiểu xe chạy thế nào rồi chứ (ban đầu em thấy xe phóng vù vù 120-130 em còn đoán là cỡ 1h45 em về tới TP chứ, nhưng đoạn gần về TP đường hơi đông nên kéo tới 2h15)

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48

Em nhớ không lâu, có bác nào nói về chuyến đi về miền Tây bằng xe ML, cảm giác chắc giống như bác gì trên đây.
Đợt rồi em đi xuống Kien giang, em thấy xe ML chạy cũng lịch sự mà. Em bám đít nó, đường hẹp nên khó vượt, vậy là chú ML rà thắng, nép vào lề, nhường đường cho mình. Văn hoá lái xe cũng tốt đấy chứ.

Hạng D
3/9/08
4.594
48.157
113

Nói thật với các bác lấy hết sức can đảm vì công việc e mới dám giao cái mạng cho mấy ông tài xế của xe tốc hành kề cả Mai linh hay bất kể thương hiệu nào. Lên xe tốt nhất đừng ngồi ghế hàng đầu làm gì ghê chết đi được. Có lần gần đây e về Châu đốc lúc 11h30 đêm đi xe Mai linh vừa ra khỏi bến e ngồi ghế số 2 mà đã thấy 120km/h đường an lạc thế có teo kg? Vãi... (Mặc dù e đã tự lái ở tốc độ 170 rồi.) Bận về đi xe ford của Mai linh còn vãi đái hơn nữa khi gặp ông bác tài làm như chạy chậm là ông bà buồn hay sao í, đường Long xuyên mà cứ phan 130 không, e còn nhớ chính xác lúc đang phi như vậy gặp con 2b băng qua đường bất ngờ...Hic hic .. cái xe cứ thế mà rê trên đường còn e thì lo mà chụp cái ghế trước mà thủ thế chờ chết ! Cho e xin đi các bác.

Hạng F
9/3/06
6.465
3.807
113
Sì Gòn

hôm bữa em chạy đi Vũng Tàu hết 2h20 phút, thế mà trên đường gặp xe Thiên Phú + Hoa Mai nó qua mặt xong cái ào xong chạy mất tích luôn,chắc nó chạy chưa tới 2 tiếng :D:D:D

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Em cũng đã từng đi tốc hành rùi ! quả đúng như thế ! ngồi ghế trước lúc bước xuống mặt xanh như đít nhái, tái như đít khỉ, 2 đầu gối thì run vì đạp thắng ...phụ tài xế (mõi chân) ! chạy thì chăm hai chăm ba mà cứ bu sát đít nhau, mỗi lần qua mặt hay thắng gấp mình cứ như lao vào đít xe trước...nghĩ đến phát khiểp ! giờ thì bí lắm em mới dám leo lên mấy xe đó... sợ lắm rùi ! [:'(][:'(][:'(]

Hạng C
13/11/07
847
16.641
93
53

bây giờ em mới phát hiện ra 1 điều, hầu hết dân VT đều có lá gan bằng thép, trừ những ai gan thỏ như em :D, vì hầu hết dân VT ko thích đi các hãng xe khác ngoài thiên phú, đơn giản vì các hãng khác chạy chậm, có hôm em đi Mai Linh về hết 2 tiếng 30 phút, có mấy ông khách bảo express gì mà chậm như rùa, lần sau đi Thiên Phú cho khỏe:D:D:D

Hạng D
18/12/07
3.456
637
113

Hồi trước lúc nhà còn ở VT, e cũng hay đi tốc hành - e còn nhớ mà sợ đến vãi ..@@#*^#I&^!(...
CHạy vào ban đêm, với tốc độ khoảng 90 cây chuối, 1 chú chạy 67 băng ngang trên đường, xe làm ngay 1 phát nát bấy chiếc 67, drift đúng 1 vòng 360 độ, còn đúng 1m nữa là đâm vào gốc cây cổ thụ trên đường... Từ đó đến giờ là e cạch-ba6a6y giờ có việc về VT là e chỉ đi tàu cánh ngầm cho nó lành

Hạng D
15/9/08
2.077
2.263
123

Bác làm quả Tàu cánh ngầm mắc hơn nhưng dược cái thoải mái, tiện nghi, an toàn, nhanh chóng:D
Trích đoạn: xelam_xelu

em biết các bác oser ta thì phần nhiều đều có xe oto, nhưng cũng có 1 bộ phận như em đi xe 2 bánh mà vẫn đua đòi vào OS bàn chuyện oto, nhưng cái này thì phải cảnh báo các.
Tình hình là cuối tuần rồi em về VT, em ra mua vé Mai Linh thì xe đi bảo dưỡng, định qua Kumho thì xe nó chạy đến 3,5h nên em quyết định đi Thiên Phú. Ra xe, ngồi chờ 15 phút cho đầy thì mới xuất bến, có cặp vợ chồng thấy xe mới chạy đc mấy mét thì đã bảo xe này êm nhỉ, êm hơn xe Mai Linh (mie xe Hiace ghẻ mà đòi êm hơn Sprinter). Xuất bến thấy xe bò chậm chậm em cũng an tâm lim dim 1 chút, ai ngờ đâu vừa ra khỏi ngã 3 vung tàu là bác tài này đề 3 1 phát, làm em tỉnh cả ngủ, bắt đầu từ đầy, chặng đường phiêu lưu của em bắt đầu. đường thì xe máy chạy chung vào làn oto mà bác ấy 100, 110, dí đuôi mấy chú 2b, em cũng cảm thương cho họ, 1 lần đi đường này bằng xe máy, em bị ép vào giữa 2 chiếc xe tải, từ đó em thế ko bao giờ đi xe máy nữa. Em thấy các bác tài os có topic bảo là có nên cho đường khi có xe xin vượt ? thế thì các bác hãy yên tâm khi gặp xe thiên phú vì nó ko bao giờ vượt trái cả đâu, vượt phải và chỉ có vượt phải, đó là phong cách của Thiên Phú. Kinh khủng nhất là khi gặp cái xe container đá đèn rẽ phải, thế mà cũng vẫn ráng vượt thế là 1 phanh chúi đầu cũng ko kịp hãm chiếc xe chạy 80km/h, bác tài hình như có tham gia đóng phim tokyo drif hay sao ấy, đánh tay lái sang trái, chiếc xe drif 1 phát, quay ra nằm chắn ngang đường, may mà phía sau ko có xe nào dí đuôi chứ ko thì em cũng bye bye os sang thế giới bên kia rùi. sau phá đó bác tài vẫn rất bình tĩnh, chiếc xe toy ghẻ tiếp tục 100 bon bon về VT, về gần VT thì có 1 chú Hoa Mai đau theo, 2 xe chạy song song, và xe Thiên Phú vẫn là xe chạy làn trong, sau 1 hồi chạy song song thì chú tài xế xe Hoa Mai đã bị yếu tim và phải giảm ga để siêu xe Thiên Phú vượt lên, quả thật là cảm giác cực kỳ phê như những pha đua tốc độ song song trong F1:D:D:D. Về gần đến VT, xe chạy đường 30/4 đầy xe máy, thế mà vẫn tiếp tục 80km/h. Cuối cùng em về đến VT chỉ sau 1h45 phút. KINH HOÀNG
Lời khuyên cho các bác os đi VT mà chưa có xe riêng là nên đi Mai Linh hoặc Kumho, mai linh VT chạy rất đàng hoàng, ko như miền tây đâu, kumho thì quá chậm, cũng tùy vào hoàn cảnh của các bác có rảnh rỗi ko

Hạng F
9/3/06
6.465
3.807
113
Sì Gòn

đường Vũng Tàu còn đỡ, đi tốc hành 16 chỗ Đà Lạt mới là "sướng" nhất :)