Hạng F
9/3/06
6.465
3.807
113
Sì Gòn
RE: các bác oser cẩn thận khi đi tốc hành VT

Trích đoạn: IRT

Trích đoạn: halogen

đường Vũng Tàu còn đỡ, đi tốc hành 16 chỗ Đà Lạt mới là "sướng" nhất :)

Úi, vậy hả bác. Em sắp phải làm 1 chuyến từ HCM lến Đà Lạt rồi. Chết em roài.

Em đã ngán quả ATR72 nên tìm cách đi đường bộ, vậy mà lại có quả tin này làm em ớn quá. Em kinh dị quả bay ATR72 những chặng ngắn như : DNG đi Pleiku, SGN đi Phù Cát,

Ối trời ơi, k lẽ lại thuê 1 quả xe đi từ SGN lên Dà Lạt thì tốn quá
chỉ có xe 16 chỗ là ghê thôi bác ạ, nếu bác đi xe Phương Trang hay xe Mai Linh 45 chỗ thì OK :)

Hạng D
3/5/07
1.963
523
113

Nếu bác nào về Long Xuyen miền Tây em khuyên nên đi xe Thành Đạt, có rước khách dọc đường nếu dư ghế nhưng được cái từ tài già đến trẻ đều chạy rất từ từ, ko chen lấn như tụi ML

Hạng B1
16/3/08
57
0
0
43

Kinh quá các bác nhỉ, em cũng đi một lần của Thiên Phúc, cũng đúng 1h45 phút. Nhưng không bị thắng đột ngột, chỉ biết là rất nhanh thôi. Mắt nhắm nghiền....lẩm nhẩm xem mình còn mấy cái bảo hiểm....ai đứng tên....tới khi ngừng lại mới hay mình đã tới và hồn nhập trở lại xác... ặc

Hạng B2
12/7/08
319
6
0

Trích đoạn: xe reo

Em cũng đi VT 1 lần = Thiên Phú, 1 lần = ML. Kết luận đi ML em thích hơn vì tài xế chạy tốc độ tương đối nên thấy an tâm, còn lần đi Thiên Phú thì đã hơn 2 năm rồi nhưng nghĩ lại vẫn thấy ớn do tài xế chạy khiếp quá.
nhưng tài xế Thiên Fú đẳng cấp cao hơn nhiều vì doanh thu tính theo cuốc mà ! Chạy nhiều ăn nhiều, 0 chạy nhịn đói. Bạn đi VT cứ ngửi đít xe Thiên Fú là khỏi cần lăn tăn đến các chiến binh áo vàng ở fía trước. Mình sure với bạn đấy !

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

Kumho em thấy cũng còn tùy tài các bác ạh, lúc đi HCM-VT tài ML chạy cũng ác, vượt phải cũng ko ít, nhưng vẫn oánh bài được. Về VT-HCM xe Kumho to thế mà có đoạn bác tài vượt phải 1 con container có rờ moc cỡ 2 container :mad:, lúc về em mặc áo ba lỗ, trên xe máy lạnh mà lúc xuống xe, em phải thay áo luôn. Quần thì ko có chỗ nên ko thay :D

Hạng C
6/6/05
632
1
16
54
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

Trích đoạn: love_isuzu

Kinh quá các bác nhỉ, em cũng đi một lần của Thiên Phú, cũng đúng 1h45 phút. Nhưng không bị thắng đột ngột, chỉ biết là rất nhanh thôi. Mắt nhắm nghiền....lẩm nhẩm xem mình còn mấy cái bảo hiểm....ai đứng tên....tới khi ngừng lại mới hay mình đã tới và hồn nhập trở lại xác... ặc

Em chuyên gia xin ngồi sau cùng nếu đi xe Thiên phú, vì lỡ có bề zì hy vọng chỉ bị thương...nhẹ

Ps.Xe này đi và đến nhanh là do tài xế chỉ lái chặng ngắn (khỏang hơn 100km), quen đường, hầu như toàn vượt phải và quen mấy XXX ròai.[8D]

Hạng B1
18/1/08
93
0
0

Trích đoạn: MrDra

Vậy đi tốc hành VT 0 cản giác mạnh bằng ĐL rùi. Cách đây 2 năm e đi 1 lần về nhớ mãi. Đi chơi tết tây, về o lo book vé, Mai Linh hay Phương Trang j cũng hết sạch, thế là e cùng gf đánh liều mua vé e tốc hành Mỹ Hiền,

Em đã nếm mùi rồi, đoạn qua khu vực Di Linh tốc độ khoảng 160 cây chuối thôi. đã vậy bác còn đua với Nam Tùng nữa chứ. Thiên Phú em cũng đã ngồi, so với Nam Tùng, Mỹ Hiền, Đức Lộc (SG-ĐL) thì thua xa [&:][&:][&:]

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Re: RE: các bác oser cẩn thận khi đi tốc hành VT

Hôm CN rồi em đi từ VT về SG. Giờ mới thấy các anh Thiên Phú chạy ghê thiệt.
Lái cứng, mua đường và liều. Các chú ấy toàn vượt phải, không cần biết có chướng ngại vật hay không. Nếu xe máy chạy phía trước là rú còi, húc đít để xe máy dạt ra. Nếu xe máy loạng choạng là tai nạn ngay. Thua thằng liều.