Hạng B2
23/3/15
170
284
63
Hồ Chí Minh
Nhìn hình giống xưởng bảo trì TH bên NV Trỗi phải hem bác?
Bảo trì xe em định kì, thợ chắc xe kế xịt sơn gì đó dính đầy kính xe em như bụi phấn, lẫn 1 vài cục sơn to như cát dính đầy capo, em phản ánh, chăm sóc cứ dạ dạ, 3 ngày sau cũng có 1 em gái gọi hỏi, phản ánh lần 2 vẫn dạ dạ!
Giờ cảm giác như thông điệp trái đất gửi cho sao hỏa...nản!!! :3dgian:
hình bác Mod chèn vô !

Các em ấy gọi rồi dạ dạ ghi nhận theo trình tự thôi chứ em và bác cũng chẳng mong là được mời mang xe lên gặp để được chăm sóc cả xe và chủ ! he he

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng B2
23/3/15
170
284
63
Hồ Chí Minh
Nói thì phải nói cho đúng người đúng tội , mất lòng cũng phải chịu , chứ đã gọi là chia sẻ mấy chuyện quan trọng thấy toàn tư vấn tàm xàm ba láp , vuốt đuôi nhau không thì chơi làm gì . Bạn Chủ thớt mở topic nầy ra không biết ý bạn là gì nhưng mình nói thế nầy . Dịch vụ hậu mãi , hậu ..sản hay hậu cái gì cũng vậy . Muốn có chất lượng , buộc phải cạnh tranh . Có cạnh tranh thì khách hàng như chúng ta mới được hưởng chất lượng và cách cư xử tốt nhất . Còn không thì đi cái xe nó khổ đủ điều , mua cái mình thích = chờ + tiền , mua về đi trên đường " đầy tớ "thấy đẹp , thấy bự nghĩ bên trong có nhiều " bánh mỳ " = lại tiền ah quên tờ rơi + bánh mỳ . Xe ai cũng nâng niu còn hơn con đẻ , hơi đau ốm tí hay cần mua cái gì về part = khó hơn tìm vàng + muốn nhanh + tiền ...vv . Vậy dịch vụ có thực sự cải tiến thì đó chính là tín hiệu đáng mừng cũng là lẽ thường .Đáng lý ra họ buộc phải cư xử đúng như thế ngay từ đầu mới phải , bây giờ biết "lễ phép " + " đàng hoàng " 1 chút là vì có quá nhiều cạnh tranh mà 1 trong những yếu kém của ngành dịch vụ đó là tay nghề . Ở ngoài không phải chỗ nào của tư nhân cũng Ok , nhưng đa phần miệng = tay và tay = miệng . Bây giờ có cải tiến là muốn cứu mạng cho chính họ chứ có phải ban ơn đâu mà vội mừng .
ý em muốn hỏi các bác khác là các hạng khác hay đại lý khác làm ăn thế nào, tốt xấu ra sao để em biết và có cái nhìn bao quát hơn ! cảm ơn bác đã chia sẻ

Hạng B2
23/3/15
170
284
63
Hồ Chí Minh
Tôi mới bảo dưỡng về thì được hãng toyota điện hỏi thăm tận tình và mình chấm điểm 10/10 nhưng bỗng 1 hôm mình thấy 1 vũng nhớt máy dưới nền nhà dưới loc nhớt máy, mình nghi lỏng mình muốn kiểm chứng chạy ra gara quen kt y như rằng vặn = tay được. Nếu mang vào toyota liệu có dám nhận lỗi không. Mình hết tin rồi.
chỗ nào vậy bác ?

Hạng D
8/4/11
2.476
9.010
113
em thì hài lòng với dịch vụ của Haxaco Hàng Xanh. Nếu không tính vụ phụ tùng quá mắc thì phãi nói là dịch vụ tuyệt vời. buổi trưa có cơm ăn nữa nha các bác. hí hí

• Like
Reactions: PhanMinh
Hạng B2
30/12/13
270
286
63
TP. HCM
Vote 1 vé cho Kia Phú Mỹ Hưng, hẹn đúng ngày giờ lấy. Sơn sữa, bão dưỡng okie, xong rửa xe chùi sạch sẽ. Nếu phải chờ giờ trưa thì có em gái mời ra ăn trưa hehe.

• Like
Reactions: PhanMinh and WMS
Tập Lái
28/7/15
12
29
13
36
Em thấy dịch vụ bảo hành bảo dưỡng , phục vụ của Porsche rất chuyên nghiệp. Xe em bị cán đinh thôi là có xe đến tận nhà để thay lốp và mang lốp bị cán đinh về vá, 1 lần đi công tác xa ở nha trang xe tai nạn hư hỏng nặng cũng có xe cứu hộ từ tphcm ra chở xe về, và đc miễn phí ks 5 sao 2 ngày + vé máy bay về sg. Nói chung là mua xe chính hãng của pors rất sướng . Hi hi

• Like
Reactions: dauxanh
Hạng D
8/4/11
2.476
9.010
113
Động lực để e phấn đấu.! 911 ơi, a sẽ đến với e một ngày gần!!
Em thấy dịch vụ bảo hành bảo dưỡng , phục vụ của Porsche rất chuyên nghiệp. Xe em bị cán đinh thôi là có xe đến tận nhà để thay lốp và mang lốp bị cán đinh về vá, 1 lần đi công tác xa ở nha trang xe tai nạn hư hỏng nặng cũng có xe cứu hộ từ tphcm ra chở xe về, và đc miễn phí ks 5 sao 2 ngày + vé máy bay về sg. Nói chung là mua xe chính hãng của pors rất sướng . Hi hi

Hạng B2
23/3/15
170
284
63
Hồ Chí Minh
nghe mà thèm, cứ như ở bên Mỹ