Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
9/3/06
6.465
3.795
113
Sì Gòn
em đang ở nội thành, đi làm ở ngoại thành. :|
em thích ngoại thành, nhưng vị trí phải ok một chút, đường sá từ đó vào trung tâm ngon lành đề thời gian ra vô trung tâm nhanh chóng.
Ở SG hiện nay em đánh giá quận Phú Nhuận là nơi để ở tốt nhất

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
sonnguyen nói:
Đã có topic của bác Konjang về vụ nội thành, ngoại thành, em cũng xin mạn phép lập Topic về "thích ở nhà phố hay căn hộ". Xin các bác ý kiến vì cũng là cách để chúng ta biết nhu cầu mà đầu tư cho hợp lý.
- Các bác thích ở nhà phố hay căn hộ.
- Có trong tay 1-2 tỉ, các bác đầu tư vào nhà phố, nhà nát hay mua căn hộ.

Em không thích nhà phố lẫn căn hộ. Em thích villa lớn lớn ở gần Dinh Độc lập

Có 1-2 tỷ em mua Obama, gửi NH lấy 4%/năm. Rồi ráng cày thêm 1-2tỷ nữa.

Hạng D
14/5/08
2.538
21.800
113
Em thì ớn lạnh chuyện ở nội thành nhưng lại khoái ở chung cư nên cuối cùng cứ trung bình 2 năm em chuyển nhà 1 lần, hết chung cư rồi nhà phố và thậm chí 1 thời gian rất ngắn là biệt thự PMH (em lướt sóng chứ e cũng không đủ tiền mua hết :D) , e cũng đã đi gần đủ các quận trong SG. Thú thật với hoàn cảnh của em thì chỉ có chung cư là thích hợp nhất. Em lại thích trồng trọt cây cối nên đang làm cái nhà vườn bé bé ở quận 12, cuối tuần hay có time rảnh rỗi là lên bón phân, tỉa cành, trồng thêm cây đại cảnh blah blah ... đến giờ e cũng chưa biết e thích hợp với kiểu nhà nào nữa :D:D:D

À, quên. Cái xe là "nhà" thích hợp nhất của em, trong xe em đủ đồ chơi từ túi ngủ, lều ngủ, giày đá banh đến banh, bàn chải và kem đánh răng, thậm chí "áo mưa" và Postinor cũng có, bữa nào bác nào chơi bời lúc nửa đêm mà thiếu "công cụ bảo vệ" thì cứ hú em, e mà ở gần đó em chạy qua tặng 1 ít về dùng

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
33
Em thi thik căn hộ với nhưng tiện ích như các bác nói, nhưng bà cả thì thik nhà phố mới đau chứ :D. Nhưng hỏi thất mấy bác ở từ tần 10 trở lên, các bác có thấy không khí loãng ( ???) và cảm giác "chơi vơi" không?? Cái ni một vài người bạn dzậy nên không biết thật hư nữa.

Hạng C
11/9/08
501
33
28
44
Em đang ở nhà dự án và sắp dọn vào ở căn hộ vì thích trung tâm xin bóng bàn tí:

Ưu: Nhà phố ở rộng rãi, sướng, thoải mái.

Nhược: Nhiều tiền, trong dự án thì ồn ào do các nhà lân cận xây dựng, xe tải, xe đóng cọc chạy nhức cả đầu. Đợi mình là người xây cuối cùng thì ok. Khu dự án bên em có mấy bác hàng xóm tận dụng đất làm thêm cái xưởng mộc-->ồn ào khó chịu.

Chung cư thì em chưa ở, sắp thử thôi.

Hạng C
29/10/09
880
85
28
50
Em cũng thích sống trong chung cư gần TT 1 tý, nhưng vừa tiền thì lại hơi chật chội, bà cả thì lại thích ở nhà rộng rãi thoáng mát nên chưa biết hồi sau thế nào.

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
E đã ở nhà phố TT, nhà vườn ( vùng ven tí ), biệt thự liên kế và bây giờ leo lên cao rồi. Mỗi cái đều có cái hay và thuận tiện của nó cả, chỉ xem có đúng thời điểm và phù hợp với nhu cầu sống và làm của mỗi người thôi.
Hiện tại đang ở CC "khôgn cấp thấp" và hoàn toàn hài lòng với hiện taị. KHông biết 5 năm nữa thì sao thôi :D

Hạng C
14/12/09
676
2.114
93
Gđ em thì nhà phố có nhưng ở ít người không an toàn lắm nên cho thuê. Biệt thự gần TT thì chưa xây nên cho thuê nốt, BT vườn thì rộng quá nên em không cắt cỏ nổi nên chờ mở đường em tiễn luôn.

Hiện giờ em leo lên chung cư loại 4--> theo chuẩn BXD...em thấy khá thoải mái vì đi vô Q1 chỉ mất 10p, chợ thì gần đó nhưng có cái em thích CC hơi cao cấp hơn vì hiện CC em phục vụ chưa tốt, không khang trang lắm và đặc biệt là không có tiện ích như hồ bơi và phòng tập nên em chưa thỏa mãn!
. Còn 1 lí do nữa chắc do em ở Mỹ hay ở apartment nên em về VN thích ở CC hơn người khác các bác ợ !

Em vốn dzất thích mấy cái CC như Pavilon, New Pearl nhưng khổ giá nó tận trên nóc. Em mà dzư $ em mới dám nghĩ chứ không thì em thực tế lắm.....

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Minh Pham nói:
Em thi thik căn hộ với nhưng tiện ích như các bác nói, nhưng bà cả thì thik nhà phố mới đau chứ :D. Nhưng hỏi thất mấy bác ở từ tần 10 trở lên, các bác có thấy không khí loãng ( ???) và cảm giác "chơi vơi" không?? Cái ni một vài người bạn dzậy nên không biết thật hư nữa.

Càng ở trên cao nó càng đung đưa như nằm võng vậy bác. Đặc biệt khi có chấn động đất thì xanh mật ,đ.ái trong quần luôn
( nghe nói thế :D)

Hạng C
14/12/09
676
2.114
93
vankhanhktpn nói:
Minh Pham nói:

Càng ở trên cao nó càng đung đưa như nằm võng vậy bác. Đặc biệt khi có chấn động đất thì xanh mật ,đ.ái trong quần luôn
( nghe nói thế :D)

Em bổ sung tí, ở trên cao gió lắm nên suốt ngày phải đóng cửa mở máy lạnh không tốt cho sức khỏe lắm và cũng khá hao điện. Từ tầng 5 trở xuống thì ok, nhà em lầu 3,4 thì ban ngay ở cửa cho thoáng chỉ có trưa nóng lắm mới mở máy lạnh.

Em còn bị cái bệnh sợ độ cao, đi thang máy tới lầu 18 là em run hết chân.

Status
Không mở trả lời sau này.