Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
6/4/09
21
0
0
Các bác đúng rõ khổ, chen chút nhau trên mảnh đất be bé gọi là Sài Gòn rồi bàn ra tính vào cái chổ trú thân. Như em, miền Tây sông nước dạt dào, thành viên gia đình em mỗi người sở hữu vài chục mét vuông nhà tiêu chuẩn họ gọi là biệt thự khổ nổi sợ ma muốn chít, các bác đạo chít thì khoái nhà em nên dòm ngó hoài cũng khổ. Tương lai cao tốc miền Tây - Xì Gòn hoàn thành, F1, F2 & Fn... nhà em đi học vô tư. Nên em chọn miền Tây là chốn chôn thân!!

Hạng D
14/5/08
2.538
21.800
113
Không biết các bác nói giỡn hay nói chơi về vụ độ cao nhà, em khoái ở lầu cao nên dù có đầu tư hay mua ở đều chọn lầu cao nhất (tất nhiên là trong khoảng ngân sách cho phép), lầu cao mát mẻ, gió to thì lắp cửa sổ, không sợ muỗi, không sợ ruồi. CCCC thì lầu càng cao càng mắc tiền. Còn vụ động đất thì lầu cao hay thấp đều chết như nhau.

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Nói về ruồi muỗi và gió mát thì em thấy lầu 4 trở lên là đảm bảo các yếu tố trên . Động đất lớn thì ai cũng chết ,nhưng chấn động đất thì càng cao càng bị rung mạnh ,làm cho ai yếu tim đ.ái trong quần,giảm thọ là thật đó bác.:D. Tốt nhất ở tầm cỡ lầu 7--> 10 là hợp nhất,vì loại hết tiếng ồn xe cộ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Lầu 7-8 xem là cao rùi. Ra ban công lầu 8 nhìn xuống. ............ khỏi uống chai nào, vô ngủ vẫn ngon :D

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
33
koonjang nói:
Không biết các bác nói giỡn hay nói chơi về vụ độ cao nhà, em khoái ở lầu cao nên dù có đầu tư hay mua ở đều chọn lầu cao nhất (tất nhiên là trong khoảng ngân sách cho phép), lầu cao mát mẻ, gió to thì lắp cửa sổ, không sợ muỗi, không sợ ruồi. CCCC thì lầu càng cao càng mắc tiền. Còn vụ động đất thì lầu cao hay thấp đều chết như nhau.

Về độ cao - nếu cao ốc trong Sài gòn - EX: International Plaza 343 Nguyễn Trãi - Tầng 11 - Ồn ( tiếng máy honda, kèn xe... là nghe 100% - tiếng vọng từ xa xa....) và bụi khủng khiếp - Cái này em thăm quan và phỏng vấn trực tiếp ông bạn sống ở tầng 11 - đã thế được nghe "tiếng loa quảng cáo rạp xiếc" suốt ngày nữa - Nghe nói càng lên cao càng ồn ( echo????) . Các cao ốc khác thì em không biết, vì từ xưa đến giờ chỉ ở KTX thôi :D. Các bác iu Căn hộ chung cư nhớ lưu ý về mật độ xe cộ và hướng lưu thông có chính diện căn hộ mình không ( tránh tiếng còi xe); hướng gió (bụi).

Hạng D
14/5/08
2.538
21.800
113
Vụ càng cao càng ồn, càng cao càng bụi thì để em đến xem thử. Em trước giờ ở chung cư đều thấy ngược lại

Hạng C
6/11/09
592
5
18
Bản chất của âm thanh là vọng lên cao, nên xác nhận là trên cao ồn hơn nếu ko có cửa cách âm tốt. TUi ở nhà tầng 10 nên chắc chắn như vậy.

Ở cc kiểu PMH thì có lợi thế về điện, nước, rác, an ninh.... nhưng cũng có bất lợi với những ng thích chân chạm đất.

Lưu ý là thang cứu hộ của PCCC chỉ đến hơn tầng 10 một chút thôi.

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Mike Delta Hotel nói:
Bản chất của âm thanh là vọng lên cao, nên xác nhận là trên cao ồn hơn nếu ko có cửa cách âm tốt. TUi ở nhà tầng 10 nên chắc chắn như vậy.

Ở cc kiểu PMH thì có lợi thế về điện, nước, rác, an ninh.... nhưng cũng có bất lợi với những ng thích chân chạm đất.

Lưu ý là thang cứu hộ của PCCC chỉ đến hơn tầng 10 một chút thôi.

Ko có thì nhảy chay cũng còn hy vọng sống ,hehe.

Hạng F
9/3/06
6.465
3.795
113
Sì Gòn
nói gi2 nói em thích ở nhà phố hơn, hẻm rộng rãi, không bị ngập, đường lớn, an ninh tốt, gần trung tâm => giá cao

Status
Không mở trả lời sau này.