Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
12/6/09
855
7.646
93
koonjang nói:
Vụ càng cao càng ồn, càng cao càng bụi thì để em đến xem thử. Em trước giờ ở chung cư đều thấy ngược lại

Em cũng thấy như bác, mấy hôm trước có đi coi mấy căn chung cư từ lầu 10 trở lên thấy mát và cũng yên tĩnh, chả thấy bụi gì. Các căn càng thấp càng nóng là đúng rồi, do bị khuất gió với lại bức xạ nhiệt từ mặt đất bốc lên sau cả ngày bị nung nóng. Còn ở lầu 10 mà thấy "không khí loãng" thì chưa đâu, nếu có thì cũng phải từ tầng mấy chục trở lên.

Em cũng thích ở chung cư, nhưng mà "gần gần" TT thì giá cao quá , nếu cố mua thì cũng được căn nhỏ xíu, chật chội, ngoài ra còn chất lượng xây dựng nữa, 5-10 năm thì nhìn còn được, còn lâu hơn thì chả biết thế nào.

Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
ở Canada em ở lầu 25, thoải gà mái, ai cũng vậy

về VN em ở lầu 21, cũng thoải gà mái nên em thích ở chung cư vừa vừa middle class, được cái khu em khá thân thiện dân trí khá cao, Tây ta ở ầm ầm giá thuê khoảng trên dưới 500 tùy nhà, nhà em thầu 2 nhà đối diện nhau trong góc riêng 1 góc trời nhà mình luôn.

hơi khổ là giờ nhiều xe hơi quá sân chung cư hết chổ để rồi, và đường chính dẫn vào CC người ta lấn chiếm hết lề nên mọi người để xe đi bộ trên đường nên hơi đông lúc nhúc khó đi.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
xdhungviet nói:
cong việc bác nào mà đi lại tối ngày thì k thể ở chung cư được, thích hợp người làm việc hành chính hơn.

Ở chung cư "không thấp cấp" vẫn tiện hơn chứ bác, đút xe vào tầng hầm, lên tháng máy, vào nhà mình.
Ở nhà phố, đi về khuya, vào hẻm tiếng xe máy ồn ào, bấm chuông chơ vợ mở cửa, kéo cửa sắt ồn ào....

Tập Lái
11/5/10
8
0
0
Ở nhà phố cũng tiện lắm nhưng các Bác đừng để hàng xóm gọi là "Đại gia hẻm" nghe (ý nói hẻm bé xíu nhưng mua ô tô, mỗi lần ra vào là hàng xóm choán). Hẻm xe hơi cũng tầm 6m trở lên thì ở quá OK nhưng giá cũng rất rất tốt đó.

Hạng B1
11/9/06
87
13
8
1. Nếu có tiền nhiều thì em thích ở villa ở khu vực quận 1 (Pasteur, Phùng Khắc Khoan) hoặc quận 3 (Tú Xương, Trương Định, Bà Huyện Thanh Quan) hoặc quận 10 (khu vực Hồ Kỳ Hoà).
2. Ít hơn tý nữa thì mấy căn hộ "không thấp cấp" ở khu vực Q1, hoặc The Manor
3. Nhà phố là chọn lựa thứ 3 nhưng tốt nhất Q1, Q3 hoặc Q10 (ở những khu vực nêu trên)
4.Tất cả những lựa chọn trên hiện tại chưa được đáp ứng:D

Hạng C
14/12/09
676
2.114
93
Em hay vô CC Botanic, mới lầu 7 thôi mà gió đùng đùng, nhà thì lúc nào cũng đóng cửa mở máy lạnh nên cũng chã bụi nhưng hơi bí.
Còn bên CC Mỹ Phước q.BT em ở thì lầu 3 nhưng do em ở căn góc thông thoáng gió nên cũng khá mạnh....nhiều hôm thổi cái cửa em tưởng vỡ cả kiếng nhưng may chỉ bị nứt tẹo gỗ. Còn bụi thì cứ cách ngày nhà em quét 1 lần không thì kinh lắm.

Sở dĩ em thích lầu thấp vì hệ thống PCCC của chúng ta chưa tin tưởng nên ở cao thì sợ lắm. Khoảng lầu 5-6 trở lại thì ok, thỉnh thoảng cúp điện hay sao em còn leo bộ được chứ lắm hôm em thấy thang máy bị làm sao thì các bác lầu 10 trở lên đi cầu thang xì khói.

Em cũng dzất mê các hẻm khu Q1, Q3 mà xe hơi vô được....có 1 căn BT ở đây thì sướng. Nhưng bi giờ đa số khu vực này đang bị cao ốc hóa, BT mình lè tè ngay kế bên tòa nhà mười mấy tầng cũng chán lắm.

Hạng C
12/6/09
855
7.646
93
QUOCKHANG nói:
em cung thích o can hộ vì an ninh

Ai cũng nói ở CC an ninh, và em cũng có cảm giác thế, nhưng mới đây có vụ cướp xảy ra ở chung cư Vạn Đô. Ở CC vắng vẻ yên tĩnh, càng lên cao càng vắng, các căn hộ lại độc lập nữa, nhà nào cũng đóng cửa nên xảy ra cướp chả ai hay. Tiếng là có camera quan sát nhưng đâu phải lúc nào cũng nhìn chăm chăm vào màn hình với lại có hàng trăm căn hộ nên không để ý cũng là chuyện bình thường.

Nguồn đây :
http://www.thanhnien.com....31/20100801231030.aspx

Status
Không mở trả lời sau này.