Tập Lái
28/4/07
16
0
0
Các bác cho em hỏi là Mondeo 2.5, 3 màn 2 vạch có dùng được bugi Denso Iridium không ạ?

Tập Lái
28/4/07
16
0
0
Các bác cho em hỏi là Mondeo 2.5, 3 màn 2 vạch có dùng được bugi Denso Iridium không ạ?

Tập Lái
25/7/11
28
0
0
Hà Nội
hotien70 nói:
vudoanhai nói:
zeromanvp nói:
Mondeo 2004 của em dạo này vòng tua máy rất cao, dừng đèn đỏ về N thì toàn lên 1500v/p, vào D thì lại xuống 800. Đi với số D thì vòng máy giữ ở 1700 một thời gian dài mặc dù bỏ chân ga ra rồi chỉ khi nào đạp phanh thì vòng tua mới giảm xuống và xe cũng giảm tốc độ.

Bác nào biết nguyên nhân thì chỉ em với. Em vừa thay tất cả các loại lọc và dầu máy tại hãng

Nghe có vẻ giống hiện tượng van không tải đến ngày phải thay, hết khoảng hơn 1 triệu chút.

Cụ cho em cái hình vị trí van không tải nhé, em định vọc nó cái xem nó có giảm vòng tua ko
hinh tren phan mem day ak.no nam ngay truoc than bum gio do' bac
Các thắc mắc KT về dòng xe MONDEO 2.0 - 2.5

Tập Lái
25/7/11
28
0
0
Hà Nội
tuansaigon606 nói:
các bác ơi,em la tân binh mới lái xe.mới tậu đc 1 em mondeo 2.0 2003.
em có thắc mắc này xin cao kiến các bác.số là đèn pha của em nay tối quá.giờ muốn sáng hơn phải làm thế nào?em có đi hỏi và người ta nói thay bóng xenon.em đồng ý nhưng lại chỉ thay đc pha chứ ko thay đc cốt.thế chăc cũng khó coi.mạm muội ý kiến mong các bác giúp đỡ.em cảm ơn nhiều.bác nao có lòng pm thẳng yahoo cho em.
đèn sáng bác đi rửa lại choá đèn đi,nhưng cẩn thận hỏng luôn lớp trong đó bác,thay đèn xenon bác phải làm thêm cục balast nữa sao ý, nếu bác thay đèn pha mới thì khoảng 1tr8 hàng đài loan

Tập Lái
25/7/11
28
0
0
Hà Nội
O2 nói:
Các bác cho em hỏi: (xe Mon09)

1. Đèn chiếu gần (đèn cốt) có thể chỉnh độ rọi sáng xa hơn hay gần hơn được không?
2. Xe có chức năng giữ tốc độ không vượt quá một giá trị định trước - giả sử là 50km/h không?
3. Cách nào để mở cần gạt nước mưa cho gần vuông góc kính gió để vệ sinh lau chùi.

Cám ơn
em xin có ngu kiến nhé :
1.được bác ạ,bác có đồ thì tháo cái đèn ra trên đó có cái vít điều chỉnh choá bên trog đó bác bác chỉnh thấy tia sáng sao cho phù hợp với tầm nhìn của bác là ok
2.ford thì hình như chưa có,nó chỉ có bộ hạn chế tốc độ cho mỗi số thôi,
3.bác bẻ cái gạt mưa theo khớp gần sát kình cho nó ra hẳn,không bám vào kính chắn gió là bác có thể lau chui f ok mà

Tập Lái
25/7/11
28
0
0
Hà Nội
Bolsai nói:
@petrol: thị trường Mỹ có xe mondeo 2.5 ko bác? Hình như ko bác nhỉ? Hoặc đồ xe nào bên đó có thể thay thế cho Mondeo nhà mình được vậy bác?
Mondeo bên thị trường bắc Mỹ gọi là Ford Contour bác ạ.phụ tùng thay thế em chưa chắc nhưng em chỉ biết một số chi tiêt trên xe lắp chung được với escape thoai bác,với mondeo 2.0 thì có thể lắp lẫn với mazda 6 2.0 hi nhưng chẳng ai thay đâu.đồ mazda đắt lắm không chơi được ^^

Hạng B1
25/5/11
90
6
8
Chào các bác, cho mình hỏi về chiếc Mondeo 2.3 của mình, mondeo 2.3 khoá cử bên trong như thế nào các bác? Mình lock cửa nhưng người ngồi sau vẫn mở được bình thường? NHư mấy loại xe khác khi mình lock cửa, muốn mở cửa thì người sau phải mở lock cửa rồi mới mở dc còn xe mình lock thi lock ng sau mo cửa dc tuốt...? (điều này nguy hiểm nếu có con nít..?).....!
Cám ơn các bác trước nhé!