LC
Tập Lái
12/7/11
36
0
6
45
vudoanhai nói:
Bác điều chỉnh bằng cơm thử xem sao?
Bác nói rõ hơn xíu giúp em nhé. Theo em hiểu thì bác khuyên em dùng tay để chỉnh phải không ah? Hôm qua em đã dùng tay để mở kính và đóng lại, để có thể chạy về nhà. Sau đó loay hoay bật/ tắt, khởi động xe, hy vọng gương nó quay trở lại trạng thái bình thường nhưng không được. Ngại ko làm lại vì sợ hỏng cấu kiện cơ khí (bánh răng) bên trong. Cám ơn bác.
Trân trọng.
LC

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
TNHHPHO nói:
nhằm gì mobin hư thì thay giờ cái có 1,3-1,5t thôi anh huyluong oi:))

Bác này trù ẻo không hà.:D. Nếu đánh lửa đa điểm thì em an tâm rồi
@LC : bác đưa nút chỉnh gương vào vị trí giữa và kép xuống xem sao. Có khi người nào đó ấn nút này bằng tay để xếp kính lại nên bác mở chìa khở động nó không bật ra được.

LC
Tập Lái
12/7/11
36
0
6
45
huyluong nói:
@LC : bác đưa nút chỉnh gương vào vị trí giữa và kép xuống xem sao. Có khi người nào đó ấn nút này bằng tay để xếp kính lại nên bác mở chìa khở động nó không bật ra được.
Chính xác bác huyluong ah. Sáng nay Em đưa nút chỉnh gương vào giữa và kéo xuống thì gương bật ra, sau đó tình trạng trở lại bình thường :). Rất cám ơn bác đã chia sẻ.
Trân trọng.
LC

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
huyluong nói:
TNHHPHO nói:
nhằm gì mobin hư thì thay giờ cái có 1,3-1,5t thôi anh huyluong oi:))

Đa điểm tức là nếu chuột cắn 1 cọng dây là tèo 6 máy luôn hả :)

Hạng B2
22/5/11
289
0
16
42
anh huyluong chắc một thời lao đao với cái bịnh này nên rành quá, hihihi

Tập Lái
6/3/11
20
5
3
Bac petrol cho em hoi ti: xe em mon 2.5, moi lan chay qua o ga, la loa bi diec 0 phia hang ghe sau. chay 1 lat thi nghe lai binh thuong.cai nay kiem tra o dau duoc bac

Hạng C
11/2/09
632
549
93
đọc hết topic này xong thấy mở mang ra nhiều kiến thức quá,em ở sài gòn, chuẩn bị mua mondeo 2.5 2005, mà chưa biết test xe ( nội thất và máy) cho hoàn chỉnh. các bác nào rành cho em một cái list tổng thể để em test và một bác nào đó rành otô đi check giúp em. Em xin hậu tạ đặc biệt. cảm ơn các bác

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
TNHHPHO nói:
anh huyluong chắc một thời lao đao với cái bịnh này nên rành quá, hihihi
Xe em nào giờ đổ xăng, bảo dưỡng là vọt thôi. Em chưa khổ với nó lần nào. Sổ mũi em trị được.:D

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
garfield1984 nói:
Chào các bác, cho mình hỏi về chiếc Mondeo 2.3 của mình, mondeo 2.3 khoá cử bên trong như thế nào các bác? Mình lock cửa nhưng người ngồi sau vẫn mở được bình thường? NHư mấy loại xe khác khi mình lock cửa, muốn mở cửa thì người sau phải mở lock cửa rồi mới mở dc còn xe mình lock thi lock ng sau mo cửa dc tuốt...? (điều này nguy hiểm nếu có con nít..?).....!
Cám ơn các bác trước nhé!
Tính năng an toàn này là theo tiêu chuẩn của Châu Âu đó bác. Tất cả các xe cao cấp: Mer, BMW... cũng mở cửa được từ bên trong dễ dàng như vậy hết. Nếu có con nít đi thì bác chịu khó gạt cái nút "khoá trẻ con" là OK thôi mà. (Vụ này đã có hẳn 1 thớt bàn tán rồi đó bác!)

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
sonhung nói:
Bac petrol cho em hoi ti: xe em mon 2.5, moi lan chay qua o ga, la loa bi diec 0 phia hang ghe sau. chay 1 lat thi nghe lai binh thuong.cai nay kiem tra o dau duoc bac
Triêu chúng này chắc do giắc điện bị lỏng, bác có thể nhờ thợ âm thanh ở ngoài KT được hết, ra KHANH PHONG Trần B Trọng hay Bác Khăctrung trên OS. Mấy cái này chả cần vào hãng xếp hàng mất time.

Sửa xe nhớ CALL ĐẶT HẸN