Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
Có bác nào gặp trường hợp như vậy giống em chưa?

Hạng D
29/11/04
1.821
14.957
113
Em thì b5i gãy ngay cái chỗ lẫy gạt bên trong. Hơi khó sửa do chỗ đó chịu lực nhiều mà tiết diện nhỏ nên hàn - dán keo ít hiệu quả. Nhưng được cái sửa rồi nhìn bên ngoài hoàn toàn không thấy 1 chút nào.
Bên cạnh đó, em thấy xe Mon nào cũng bị nứt - hư cao su cái cần gạt số. Cái của em bị nứt đều hết. Mang đi rửa xe hút bụi , thợ làm sao nó rớt ra rồi thợ không biết đen vứt luôn. Nó nham nhở thấy gớm ! Chiều nay em tháo ra dùng súng bắn keo silicon nóng đắp vào, đợi nguội rồi gọt tạo hình lại. Sau đó chạy ra tiệm may yên xe mua 1 tấm giả da xịn ~ 40x40 cm giá 20k về tự bọc da cần số luôn (có nhờ vợ may cho 1 đường ~ 6cm :) ). Có thể không đẹp bằng bác Tám nhưng chắc cũng được 9/10 !

Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
hunghse nói:
Có bác nào gặp trường hợp như vậy giống em chưa?
Cái tay lẫy cửa em vừa vào chính hãng thay (Saigon Ford), giá 1.084.000đ/cái. Nói thật cảm thấy đắt quá nhưng vì không biết tìm ở đâu nên đành bấm bụng thay (nếu biết bác Phutungford sớm thì đã không tốn đến thế).
Còn cái nắm nhựa gạt tàn thuốc, thì có đem ra Trân Bình Trọng nhờ họ hàn lại, giá 200k (nhưng nhìn xấu hơn cái gin nhiều).
Bác PhutungFord chính hãng ơi? Thế bác có bán cái mặt dưỡng trên taplo không vậy? (cái mặt phủ cái đồng hồ giả gỗ đó, xem em nứt hết rồi). Em thấy xe em nếu có tiền là em thay hết cái giàn nhựa trong xe, nhìn gẫy nứt rất ghét

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
Làm vệc tích cực đi bác Phutungford ơi, có nhiều người tìm bác rồi đấy, hàng của em khi nào có đó bác ơi

cfc
Hạng B2
22/12/11
103
0
16
em cũng bị giống bác shpy, bác post thử tác phẩm của bác lên cho em chiêm ngưỡng, làm thử cái xem nào. thx bác

Hạng D
29/11/04
1.821
14.957
113
cfc nói:
em cũng bị giống bác shpy, bác post thử tác phẩm của bác lên cho em chiêm ngưỡng, làm thử cái xem nào. thx bác
Hôm trước lúc làm em quên chụp lại các công đoạn vì không nghĩ có người hỏi. Nói chung là cái cần số của em nó bể rồi nó vrớt mất mấy miếng to bằng 1/2 ngón tay cái nên rất nham nhở. Nhưng không ngờ việc đắp vá lại rất dễ. Em chỉ bơm keo silicon nóng (nhà có cây súng, mua đâu 80k lâu rồi) cho dầy cui xong đợi tí nguội là lấy dao lam gọt. Gọt xong lấy giấy nhám chà vuốt tí là láng o đúng hình dáng - chỉ khác màu !
Còn bọc da thì không quen nên lần đầu bọc xong may hoài trầy trật. Tức quá lột ra, lấy miếng da khác lộn ngược ra nhờ vợ may chỗ cái cán bên dưới. Đườn may ~ 6-7cm thôi. Xong lộn lại nhét vào lại và bắt đầu bọc ở phần trên. Dùng keo dán thôi, xong xuôi thì đậy cái nắp nhựa lại nó che hết.
Có mấy việc:
- Em thích có gân nên gấp như vậy (định làm 4 gân nhưng 2 cái gân dưới "lên" không nổi) , chứ bác có bọc thì bọc thẳng luôn chắc dễ hơn.
- Nắp nhựa khi nạy ra thì lấy trục vít nạy ở trên tự động nó nhảy ra. Lúc đầu em không biết, nạy ở đầu dưới mém gãy chốt bên trong.
- Cái nút bấm phía sau thì không lo, cứ bọc da xong hết rồi lấy dao lam rọc cái ô cho nó nhảy ra nhảy vào. Lộ mép vải nhưng không ai thấy đâu.

Nói chung, nếu giờ mà làm lại chắc em làm trong 30 phút (nhưng phải có vợ may cho) ! :D

Bác xem đỡ cái hình bằng điện thoại chập cheng !!!