Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
saokim nói:
@Petrol: Khi đạp phanh thì Solênoi của cần sang số nhảy cái tách để bác kéo cần số ra khỏi chữ P. Tiếng kêu re re là do Solenoi hoạt động không chuẩn nên bị dao động ở tần suất cao ( rè rè) cái này cũng không sao bác ạ, khi nào hỏng lun thì thay .

Vậy là mình yên tâm rồi , cám ơn bác nhiều lắm .
Xe em cũng bị tình trạng giống bác nhưng khi đưa vào hãng thì báo giá thay nguyên cụm hộp số luôn chứ ko thấy thay Solenoid riêng bác ah. Các bác có ai biết cái này bán ở đâu ko thì tư vấn cho em với. Cám ơn các bác nhiều.

Hạng C
31/7/09
516
921
93
em mới thay bình xe Mon 05, bình Atlas 68A (tiêu chuẩn xe là 66A) giá 1.85tr, cùng giá có bình Delkor 75A nhưng Atlas có lẽ thương hiệu tốt hơn. Bình cũ sử dụng đúng 18tháng là die ! Báo cáo cho các bác tí kinh nghiệm!

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
phamquocha nói:
Em cũng làm bên Hữu Tâm, bệnh giống y như bác. Giàn nhựa cũ quá nên giòn gẫy hết. Cũng đang không biết tính thế nào? Hay làm ra Trần Bình Trọng để chế lại (có hỏi nhưng họ ngại tháo Taplo Mondeo)
Em cũng bị quả này, gãy miếng nhựa chỗ mồi thuốc, giờ cái hộp mồi thuốc sụp xuống dưới nhìn mất thẩm mỹ ko chịu được. Xe em còn bị gãy cái tay mở cửa sau phía bên trong xe mà giờ cũng ko biết tìm mua ở đâu. Có bác nào rành thì chỉ em với nhé. Cám ơn các bác nhiều nhiều.

Hạng B2
13/6/08
275
3
18
www.otosaigon.com
hunghse nói:
phamquocha nói:
Em cũng làm bên Hữu Tâm, bệnh giống y như bác. Giàn nhựa cũ quá nên giòn gẫy hết. Cũng đang không biết tính thế nào? Hay làm ra Trần Bình Trọng để chế lại (có hỏi nhưng họ ngại tháo Taplo Mondeo)
Em cũng bị quả này, gãy miếng nhựa chỗ mồi thuốc, giờ cái hộp mồi thuốc sụp xuống dưới nhìn mất thẩm mỹ ko chịu được. Xe em còn bị gãy cái tay mở cửa sau phía bên trong xe mà giờ cũng ko biết tìm mua ở đâu. Có bác nào rành thì chỉ em với nhé. Cám ơn các bác nhiều nhiều.
tay mở cửa hay là lẫy mở cữa. nếu lẫy mở cửa thì bác alo phutungford

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
Lexusno1 nói:
hunghse nói:
phamquocha nói:
Em cũng ko biết gọi nó là cái tay hay cái lẫy nữa nhưng nó nằm ở bên trong (màu bạc) và phải dùng cơm để kéo nó mới mở cửa mà ra được bác ạ. Em đang cần tìm nó gấp gấp chứ ko thì bất tiện quá, toàn phải ra bằng cửa bên phải (xe em bị gãy tay bên trái) nguy hiểm quá.

Hạng C
31/7/09
516
921
93
hunghse nói:
Sao ko ai giúp em vậy huhuhuhu?
ebay.co.uk có bán tray ash , giá và ship về chừng 900K ! để hỏi có ai nhận ship từ UK không là giải quyết vấn đề xong!

Hạng D
29/11/04
1.821
14.954
113
hunghse nói:
Lexusno1 nói:
hunghse nói:
phamquocha nói:
Em cũng ko biết gọi nó là cái tay hay cái lẫy nữa nhưng nó nằm ở bên trong (màu bạc) và phải dùng cơm để kéo nó mới mở cửa mà ra được bác ạ. Em đang cần tìm nó gấp gấp chứ ko thì bất tiện quá, toàn phải ra bằng cửa bên phải (xe em bị gãy tay bên trái) nguy hiểm quá.

Em cũng bị ! 1 lần chở bà con đi, họ kéo cửa mở rồi nhưng dùng nó để kéo đóng mở nguyên cánh cửa !! => gãy. Tức mà không nói được. Về nhà tháo ra, keo + dây kẽm => cứng chắc và đẹp (vết gãy nằm ở trong, chỗ khó nhưng lại hay vì khuất). Dùng tới giờ vẫn tốt !

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
Trời bác shpy làm sao siêu vậy? em đã hàn nó 2 lần nhưng vẫn gãy. Giờ chỉ còn cách thay mới thui huhuhuhu...

Hạng D
29/11/04
1.821
14.954
113
Em cũng hàn nhưng chịu lực nổi. Sau đó em dán keo và xỏ dây kẽm cùm vết gãy lại ngay vị trí nó chịu lực. Ok tới giờ luôn.